ทำจมูกมา7วันอยากเอาออก

porpan

สมาชิกใหม่
ทำจมูกมา 7 วันอยากเอาออกทำได้ป่าวค่ะรบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยน่ะค่ะเนื่องจากว่าหมอทำผิดรูปผิดทรงค่ะ คือทำออกมาแล้วตรงสันระหว่างคิ้วมันสูงมากมายค่ะพอทำออกมาวันแรก จากตาสองชั้นกลายเป็นสามชั้นเหมือนคนง่วงแล้วตาลึกเลยค่ะ ตอนนี้ก็ยังเป็นเหมือนเดิมแถมปลายจมูกก็ยังงุ้มอีกค่ะคือตอนแรกบอกหมอขอเชิดค่ะ วันนี้ลองโพสต์ดูก่อนค่ะส่วนรายละเอียดพรุ่งนี้จะมายาวให้ดูนะค่ะผิดหวังจริงๆค่ะ เดี๋ยวจะมาลงภาพใหดูกันนะค่ะ

kim235

สมาชิกโดดเด่น
อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันนะคะ แต่ที่เคยได้ยินคนที่แก้จมูกส่วนใหญ่บอกรอ6เดือนถึงจะแก้ได้ ยังไงแนะนำลองไปปรึกษาผู้เชี่ยวชาญดีกว่าค่ะ เรามีที่แนะนำ ชื่อstm ตรงทองหล่ออ่ะค่ะ เราเคยไปปรึกษามา เราว่าโอเคนะ ลองดูนะคะปรึกษาฟรีด้วย

vinkkie

สมาชิกโดดเด่น
อดทนหน่อยนะคะ รอดูผลอีก 2-3 เดือนค่ะ ใจเย็นๆนะคะ พอลดบวมอาจโอเคกว่านี้มั้ยคะ เห็นใจอ่าเข้าใจความรุ้สึก สุ้ๆนะคะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
จริงๆต้องรอก่อนครับ ถ้าไม่มีปัญหาทะลุ อักเสบติดเชื้อ ควรรออย่างน้อย 3 เดือนครับ
เนื่องจากอาการช่วงสัปดาห์แรกจะบวมครับ บวมมากบวมน้อยแตกต่างกันไป รูปทรงค่อนข้างน่ากลัว
นั่นคือยังไม่ใช่จมูกที่แท้จริงครับ อดทนผ่านช่วงนี้ไปให้ได้ก่อนครับ

ด้านบน ด้านล่าง