รีวิว ฉีดฟิลเลอร์ เสริมจมูกโด่ง @เอเมด คลีนิก

chadato.99

Junior Member
ดิฉันพึ่งไปฉีดฟิลเลอร์เสริมจมูกมา ตอนแรกว่าจะผ่าเลยไปๆมาๆ
แอบกลัวและเห็นบางท่านทำแล้วก็มีฟิวอยากปรับแก้บ้าง เลยยังไม่กล้าที่จะเสี่ยงผ่าตัดจมูกดีกว่า
เลยไปลองฉีดฟิลเลอร์แทน ดิฉันไปฉีดจมูกของเอเมด คลินิก สาขาสีลม คะ
ที่นี่เพื่อนแนะนำมาอีกทีตอนแรกที่ไปยอมรับเลยว่างงคือ พึ่งรู้ว่าฟิลเลอร์มันมีของเกาหลี อเมริกา
ด้วยเลยบอกหมอไปว่า ขอเอาดีๆไปเลยไหนๆก็มาลองฉีดแล้ว หมอก็ใจดีแนะนำให้ฉีดเป็นของอเมริกา
ราคาแพงกว่าเกาหลีนิดเดียวแต่มั่นใจเรื่องคุณภาพคะ หลังจากคุยกับหมอได้สักครู่ก็ออกมารออีกห้อง
กับผู้ช่วยพยาบาล ระหว่างรอหมอผู้ช่วยพยาบาลก็ได้ทำความสะอาดใบหน้าและ
ได้ทายาชาทิ้งไว้ ระหว่างรอยาชาออกฤทธิ์ ก็ได้สำรวจภายในห้องคนไข้ว่าสะอาดและพนักงานที่นี่เค้าอัธยาศัยดีกันทุกคน รู้สึกแอบประทับใจตั้งแต่ตอนกรอกประวัติแล้วดูเป็นกันเองไม่ถือตัว
หรือขายของจนเกินไป และแล้วหมอก็เข้ามาแล้วคะ หมอมีการแอบถามเหมือนเป็นการลองใจว่ากลัวมั๊ย
บอกเลยไม่กลัวแต่ตื่นเต้นมากกว่า ว่าจะไม่อะไรแล้วนะพอเห็นหมอมาแบบนี้
แถมกำลังเตรียมตัวยาฟิลเลอร์ที่จะฉีดแล้วใจยิ่งเต้นแ รงเลย หมอเลยชวนคุยบอกว่าไม่ต้องตื่นเต้นไม่เจ็บมาก รับลองฉีดเสร็จจมูกมาโด่งสวยเลย บอกเลยแปปๆ ก็ฉีดเสร็จแล้วดิฉันยังไม่ได้รู้สึกเจ็บไรเลยนะ
นี่ก็ถือว่าเป็นความรู้ใหม่ฉีดฟิลเลอร์ไม่เจ็บ หลังจากฉีดเสร็จก็ถึงงานปั้นจมูกทางหมอเองต้องรีบปั้นเลยคะหลังฉีดเพื่อให้จมูกมันขึ้นและได้ทรงตามที่ตกลงไว้ และแล้วงานปั้นก็เสร็จหมอได้หยิบกระจกมาให้ดู
ความรู้สึกที่เห็นตัวเองหน้าดูเปลี่ยนไป อาจเป็นเพราะมีจมูกขึ้นมาก็เป็นได้
ฉีดฟิลเลอร์จมูกครั้งนี้ถือว่าดิฉันประทับใจในตัวผลง าน ตัวหมอ และตัวพนักงาน
ทุกคนที่เอเมด คลินิก ไว้มีโอกาสจะกลับไปใช้บริการอีกคะ :)
ซ้ายมือเป็นรูปก่อนฉีด - ขวามือเป็นรูปหลังฉีด ได้ 1 วัน

pattyuri.jaji

ฉีดขอเมกา ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ

Kambum_bumm

แล้วของเกาหลีนี่ มันไม่ดีหรอคะ เห็นส่วนใหญ่ก็ฉีดแต่ของอเมริกา

rabbitkapook

ฉีดแล้วมันจะสลายมั๊ยค่ะ เห็นปกติมีแต่คนนิยมผ่ากัน

Hamony

สมาชิกใหม่
เห็นนิยมฉีดกันเยอะเลย ดูเป็นธรรมชาติจิงๆด้วยค่ะ
ปล.สีปากแซ่บเวอร์

chinmuyaa

สมาชิกโดดเด่น
สีปาก โดดเด่น พอ ๆ กับจมูกเลยคร้า สวยงามมากค่ะ ;)

nadaparee

แล้วของเกาหลี กับ อเมริกามันต่างกันยังไงอ่ะค่ะ อยากรุ ๆๆๆ

freshnight

Staff Member
30 สิงหาคม 2013
แล้วของเกาหลี กับ อเมริกามันต่างกันยังไงอ่ะค่ะ อยากรุ ๆๆๆ

โมเลกุลครับ สำหรับยี่ห้อที่ได้รับความนิยมในปัจจุบันคือ จูวีเดิมครับ เพราะโมเลกุลจะใหญ่กว่าและปั้นได้สวยกว่า

benzCeeMee

สวยจังค่ะ ถ่ายรูปปัจจุบันมาให้ชมบ้างนะค่ะ

Madeline

สมาชิกใหม่
20 พฤษภาคม 2014
ดูสวยมากเลยค่ะ ทำมาเท่าไหร่ แพงมากป่าวคะ อยากทำบ้างแต่กลัวเจ็บ :(

katienicegmil.com

16 พฤษภาคม 2014
ดูสวยเป็นธรรมชาติดีนะคะ น่าลองบ้างจัง ว่าแต่เจ็บมั้ยคะ

Gracie

22 พฤษภาคม 2014
สวยจังเลยค่ะ ดูเป็นธรรมชาติเข้ากับหน้าดีนะค่ะ

Ella95

27 พฤษภาคม 2014
ดูเป็นธรรมชาติมากเลยค่ะ ราคาเท่าไหร่คะ จะได้เก็บไปพิจารณาค่ะ :) (อยากทำบ้างจัง)

ด้านบน ด้านล่าง