โครงหน้า ว่าด้วยเรื่องหน้าสวย กับเทคโนโลยียกกระชับหน้าให้เหมือนวัยแรกรุ่น

pookpikk

สมาชิกโดดเด่น
อย่างที่บอกหน่ะค่ะ เรื่องความสาว ความสวย ต้องเป็นเรื่องที่ผู้หญิงอย่างเรานอยด์มากเป็นพิเศษอยู่แล้ว อะไรที่ใครว่าดี อะไรที่ใครว่าเด็ด เราก็ต้องสรรหามาให้ได้ ซึ่งล่าสุดมานี่หูผึ่งอีกแล้วค่ะ ได้ยินมาว่ามีเทคโนโลยียกกระชับหน้าตัวใหม่เข้ามา เรียกกันว่าการทำ SonoQueen (ชื่อแอบอลังการ ไม่เคยได้ยินมาก่อน 555) ว่ากันว่า เป็นเทคโนโลยีเกี่ยวกับการเพิ่มความสาว ความสวยให้ใบหน้า ยกกระชับหน้า เพิ่มความเต่งตึง เก็บเหนียง รวมไปถึงเพิ่มคอลลาเจนให้ผิวได้ด้วย เริ่ดป่ะล่ะ ณ จุดๆนี้ เลยอยากทราบมากเลยค่ะ ว่าสามารถไปทำที่ไหนได้บ้าง และสนนราคาอยู่ที่เท่าไหร่ ใครที่พอจะทราบข้อมูล หรือไปทำสวยมาแล้ว ก็เข้ามาแบ่งๆความสวยกันหน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าเลยจ้า

MiwMiw

ตามที่เราหาข้อมูลมานะคะ ที่ยศการคลินิก มีโปรแกรมที่ดีกว่าตัว Sonoqueen เพราะ Sonoqueen เป็นชื่อยี่ห้อจากเกาหลี ที่เลียนแบบ Altera ของอเมริกา เป็นการ Ultrasound เข้าลึกถึงชั้นผิวหนัง ใช้ยกกระชับหน้า คล้ายการทำเทอร์มาธ แต่ผลจะไม่ได้ดีเท่าที่ควร ซึ่งการลดไขมันที่หน้าดีที่สุดคือการดูดออก Microliposuction หรือ Laserliposuction เห็นผลทันทีหลังทำเสร็จ อันนี้เป็นข้อมูลจากอาจารย์หมอสมยศที่ ยศการคลินิก นะคะ เพราะเราก้อดูเรื่องปรับรูปหน้าอยู่เหมือนกัน ซึ่งคุณหมอก้อแนะนำวีธี Laser Liposuction เพราะเห็นผลทันทีหลังทำเสร็จเลยค่ะ ใครสนเข้าไปดูเว็บไซต์ก่อนได้นะคะ มีเขียนอยู่เหมือนกัน http://laser-surgery-bangkok.com/thai/

justdoit

ราคาแพงอยู่นะคะ รวมๆแล้วน่าจะ 2-3 หมื่นอยู่

ด้านบน ด้านล่าง