อัพดั้ง เสริมจมูก กับ ทีมแพทย์ เอเมด คลินิก

sujittra.159

สมาชิกโดดเด่น
วันนี้มีอะไรอยากจะมาอวดให้ได้อ่านได้ชมกันค่ะ คือเมื่อช่วงต้นปีที่ผ่านมาถือว่าเป็นฤกษ์งามยามดี
ตัดสินใจฟันธงว่าจะไปทำจมูก เพราะจมูกปัจจุบันของเรามันไม่โอเคเลย เนื่องจากสันจางๆ
แลดูไม่โด่งทำให้เรารู้สึกว่าตัวเองไม่สวยไม่งามเหมือนคนอื่นๆ ก็เลยเอาว่ะไป เสริมจมูก ดีกว่า
แต่ทีนี้ก็แอบกังวลและคิดคำนวณแล้วว่าจะเลือกเสริมจมูก แบบไหนนี้ดี เพราะมีเสริมจมูกแบบผ่านตัด
เสริมจมูกแบบฉีด โอ๊ยยย คิดหนักเลยจร้าา จะเสริมจมูกแบบผ่าตัดก็กลัวจะมีผลกระทบ
ส่วนจะเสริมจมูกแบบฉีดก็กลัวว่ามันจะไม่สลาย แต่เอาจริงๆ ป่ะค่ะ ไม่ว่าเราจะเลือกเสริมจมูกแบบไหนมันก็มี
ข้อดี ข้อเสียต่างกัน เราก็เลยตัดสินใจว่าจะเลือกเสริมจมูกแบบฉีดดีกว่า คือถ้าเราเลือกที่ฉีดและตัวฟิลเลอร์ดีๆ
มันก็สลายได้เองตามธรรมชาติ หลังจากตัดสินใจอยู่นาน 2 นานก็ได้ข้อสรุป และตอนนั้นก็เลยให้เพื่อนๆ
รวมถึงตัวเราเองดูว่าจะไปเสริมจมูกที่คลินิกไหนดีจนไปเจอ เอเมด คลินิก ค่ะ
ก็เลยลองโทรเข้าไปสอบถามรายละเอียดเบื้องต้น ก็จะเป็นเรื่องของราคา ตัวฟิลเลอร์ที่จะฉีด
พี่ที่เข้ารับสายให้คำแนะนำดีมากเลยค่ะ เค้าก็บอกนะคะว่ามีหลายราคา หลายยี่ห้อ ถ้าสนใจจริงๆ
พี่เค้าก็แนะนำให้มาคุยที่คลินิกเพราะคุณหมอจะเป็นคนประเมินให้อีกทีค่ะ เราก็โอเคตัดสินใจนัดเข้าไปพบคุณหมอก่อน

และแล้วก็ถึงวันนัดเข้าไปปรึกษาเรื่องเสริมจมูกแบบฉีดฟิลเลอร์ วันนี้เราเข้าไปที่ เอเมด คลินิก สาขาสีลม ค่ะ
พอเข้าไปพบกับคุณหมอแล้ว เราก็บอกไปว่าสนใจอยากเสริมจมูกแบบฟิลเลอร์
คุณหมอเลยแนะนำว่าของเราน่าจะเหมาะกับการฉีดฟิลเลอร์ยี่ห้อ Restyland และให้ฉีดประมาณ 1 CC
จากนั้นก็จะปั่นๆ ไล่ตั้งแต่สันมาจรดปลาย ซึ่ง ทางคุณหมอก็บอกนะคะว่าไม่ต้องกลัวว่าจะไม่สวย
คือ สวยแน่ๆ และดูเป็นธรรมชาติแต่ทรงจมูกชัดขึ้นกว่าเก่าเยอะ คือเราฟังวิธีที่คุณหมอจะทำจมูกให้เรา
เราก็ชอบเลยนะคะ ก็เลยตัดสินใจตอนนั้นเลยว่าโอเคค่ะเลือกแบบที่คุณหมอแนะนำดีกว่า
และเราเลือกจะเสริมจมูกวันนั้นเลยค่ะ เพราะคุณหมอบอกว่าใช้เวลาไม่นานมาก

ฉีดฟิลเลอร์ เสริมจมูก เอเมด คลินิก b1.JPG

ฉีดฟิลเลอร์ เสริมจมูก เอเมด คลินิก b2.JPG

ฉีดฟิลเลอร์ เสริมจมูก เอเมด คลินิก b3.JPG

[ ด้านบน จะเป็นรูปของเรา ก่อนเสริมจมูก แบบฉีดฟิลเลอร์ ]

ขั้นตอนแรกก็ทำความสะอาดบริเวณจมูกก่อนเลยค่ะ จากนั้นก็แปะยาชารอ ประมาณ 30นาที
หลังจากจมูกของเราเริ่มชาได้ที่แล้ว ทางคุณหมอก็เริ่มฉีดฟิลเลอร์เลยค่ะ และก็ปั่นๆจมูกของเราให้เป็นทรง
ระหว่างปั่นก็มีถามนะคะว่าขนาดนี้เราชอบหรือป่าว เราก็ดูแล้วโอเคเลยค่ะ งั้นมาดูกันดีกว่าว่าหลังเสริมจมูก
แบบฉีดฟิลเลอร์แล้วจมูกเราจะออกมาเป็นแบบไหน

ฉีดฟิลเลอร์ เสริมจมูก เอเมด คลินิก a1.JPG

ฉีดฟิลเลอร์ เสริมจมูก เอเมด คลินิก a2.JPG

ฉีดฟิลเลอร์ เสริมจมูก เอเมด คลินิก a3.JPG

ด้านบนนี้เป็นรูป หลังจากที่ เสริมจมูก แบบฉีดฟิลเลอร์เสร็จมาใหม่ๆ สดๆ ร้อนๆ เลยค่ะ
มีรูปเปรียบเทียบก่อนหลังมาให้ดูแบบเห็นกันชัดๆ ด้วยนะคะ

ก่อน - หลัง ฉีดฟิลเลอร์ เสริมจมูก เอเมด คลินิก.jpg

นี่เลยค่ะ บอกเลยว่าส่วนตัวเราเองเห็นความแตกต่างมากๆ ระหว่างก่อนทำจมูก และ หลังทำจมูก และรักสุดๆ
ไปเลยกับจมูกทรงนี้ พอเสริมจมูกเสร็จแล้วก็จ่ายเงินรับยากลับบ้านได้เลยค่ะ

soaonena

13 กุมภาพันธ์ 2015
ดูสวยดี เป็นธรรมชาติดีคะ

zinniapretty

16 พฤษภาคม 2014
เหมือนมีรอยบวมนิดหน่อยเองนะคะ ทำแล้วออกมาดูดีมากเลยอ่ะ

salapao

27 กุมภาพันธ์ 2015
อยากทราบว่าการฉีดฟิลเลอร์นี่อยู่ได้กี่ปีค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง