เสริมจมูก ภูเก็ต คุณหมอจิรยุทธ ฟีร์บิวตี้

Aunchalika

สมาชิกใหม่
สวัสดีคะเพื่อนๆชาวโดดเด่น เราอยากแชร์ประสบการณ์ดีๆที่ได้จากการเสริมจมูกในครั้งนี้ กับคุณหมอจิรยุทธ ที่ฟีร์บิวตี้ คลินิก ภูเก็ตอยู่แถววงเวียนห้าแยกฉลอง ตอนนี้เราทำจมูกมาได้ 1 เดือนเริ่มแรกที่เราอยากเสริมจมูกก็เพราะเรามีไอดอล ในการเสริมจมูกของเรา คือ ลูกตาล อาริษาวิลล์ เราปลื้มเค้ามาก อยากสวยเหมือนเค้า เราก็เลยเริ่มศึกษาหาข้อมูลเกี่ยวกับการเสริมจมูกรูปทรงซิลิโคนเป็นแบบไหนการดูแลหลังการผ่าตัด เมื่อได้ข้อมูล ก็ตัดสินใจทำเลย ที่เราเลือกทำที่ฟีร์บิวตี้ คลินิกก็เพราะมีเพื่อนคนรู้จักมาทำที่นี้ ซึ่งทุกคนก็พูดเป็นเสียงเดียวกันว่า คุณหมอ มือเบา และใจดีมาก พอได้มาสัมผัสด้วยตัวเอง ก็จริงอย่างที่เค้าพูดกัน เราเข้ามาปรึกษาคุณหมอ ตอนที่นั่งรถมาคลินิกเราตื่นเต้นมากๆ ขอบอก พอมาถึงคลินิก เข้าพบคุณหมอก็เริ่มผ่อนคลาย คุณหมอเป็นกันเองมาก อธิบายวิธีการดูแลหลังการผ่าตัดต้องปฎิบัติตัวยังไงได้อย่างชัดเจนเข้าใจดี เราเลือกซิลิโคนของอเมริกา ซิลิโคนที่เราเลือกเป็นซิลิโคนนิ่มสามารถบิดได้เล็กน้อยหลังจากเสริมจมูกไป ปกติจมูกเดิมเรามีปลายเป็นหยดน้ำอยู่พอสมควร แต่ตรงสันเราไม่มี เราอยากให้ดั้งเราดูโด่งขึ้นมาก แต่อยากให้เน้นเป็นธรรมชาติด้วยควบคู่กันไป เราชอบแบบธรรมชาติ ไม่โด่งจนเวอร์มาก ขอแบบพอดีๆดูแล้วให้มีดั้งก็โอเค คุณหมอก็บอกเราว่าของเราทำออกมาแล้วสวยแน่นอน

อันนี้เป็นภาพก่อนทำจมูกนะ สันจมูกไม่มีเลย

รูปนี้ ทำจมูกได้ 1 สัปดาห์ หลังจากเสริมจมูกได้ 1 สัปดาห์ ตรงสันจมูกยังดูบวมๆอยู่ แต่ไม่เขียวนะ

รูปปัจจุบัน เสริมจมูกมาได้ 1 เดือนคะ

หลังจากเสริมจมูกมา ทุกคนที่เห็นก็บอกว่าเรา หน้าเปลี่ยน แต่งหน้า ทำผม ง่ายขึ้นมาก หน้าก็ดูมีมิติ ชอบมากๆๆ ความรู้สึกส่วนตัวนะ ประทับใจตั้งแต่ครั้งแรกที่เดินเข้ามา คุณหมอ พนักงาน แทคแคร์ บริการดี พูดจาไพเราะ ส่วนคุณหมอก็เป็นกันเองมากคะ ทำให้เรารู้สึกประทับใจ ทั้งเรื่องการบริการ และฝีมือการทำจมูก ที่ฟีร์บิวตี้ คลินิก เราขอแนะนำเพื่อนๆที่สนใจหรือกำลังตัดสินใจเลือกคลินิกในภูเก็ต เราขอแนะนำ ฟีร์บิวตี้ คลินิก อยู่แถววงเวียนห้าแยกฉลอง ติดป้อมจราจรเลย อ่อเรามีเบอร์โทรด้วยนะ 087-6883999 ลองไปปรึกษาพุดคุยกับคุณหมอก่อนได้ รับรองไม่ผิดหวัง

เราบอกว่าเราอยากมีจมูกเหมือน ลูกตาล อาริษา วิวล์ จมูกเราหลังจากทำก็มีส่วนคล้ายนะ ปลื้มมากๆ

VRangel

สมาชิกโดดเด่น
13 กุมภาพันธ์ 2015
สวยขึ้นมากเลยค่ะ ดีใจด้วยนะคะ ^^

ด้านบน ด้านล่าง