โครงหน้า นวัตกรรม HIFU แตกต่างการการ ร้อยไหม อย่างไร

suaidoodee

สมาชิกโดดเด่น
เชื่อว่าเพื่อนๆคงเคยได้ยินชื่อนวัตกรรม HIFU ซึ่งเป็น เครื่องมือแพทย์ ที่ช่วยแก้ปัญหาเรื่องของการ ยกกระชับหน้า คืนความอ่อนเยาว์ ปรับรูปหน้า และ ลดริ้วรอยต่างๆ กันมาบ้างแล้วนะคะ แต่วันนี้เรามีข้อสงสัยนิดหน่อยคะว่า การทำ sonoqueen โดยการใช้นวัตกรรม HIFU นั้น มีความแตกต่างกับการ ร้อยไหม อย่างไร เพราะเท่าที่เราลองหาข้อมูลดูนั้น ทั้งสองตัวนี้ ก็มีความสามารถที่ใกล้เคียงกัน เพื่อนๆท่านไหนที่พอจะทราบข้อมูล มาแชร์กันหน่อยนะคะ

roommate

น่าจะต่างกันตรงที่ ไอ้ตัวนวัตกรรม HIFU นั้น มีการใช้เครื่องมือ อุปกรณ์ที่พัฒนาขึ้นดีกว่าแต่ก่อน ไม่มีการใช้เข็มแต่อย่างใด จึงทำให้ไม่เกิดอาการเจ็บ หรือบวมแต่อย่างใด

Benjamin.in

ทำ sonoqueen ดีกว่าค่ะ ไม่เจ็บ แถมไม่บวมด้วย ดีออกนะคะ

picnic

ว่าแต่การร้อยไหม กับการทำ sonoqueen แบบไหนจะอยู่ได้นานกว่ากันอ่ะ

pookpikk

ก็ไม่ทราบละเอียดนะคะ แต่เห็นด้วยกับความคิดเห็นด้านบนหน่ะค่ะ ที่ว่า การทำ sonoqueen จะไม่เจ็บ ไม่บวม แต่ติดตรงที่เหมาะกับคนที่มีอายุ 35 ปีขึ้นไปหน่ะค่ะ

kuru_sapa

29 ธันวาคม 2014
เคยมีอาจารย์หมอหลายๆท่านเคยบอกว่า หากร้อยไหม จะมีโอกาส เกิด fibrosis หรือ ผังผืด เยอะมากๆ แต่ยังไงก็ลองศึกษาข้อมูลกันนะ

suaidoodee

เคยมีอาจารย์หมอหลายๆท่านเคยบอกว่า หากร้อยไหม จะมีโอกาส เกิด fibrosis หรือ ผังผืด เยอะมากๆ แต่ยังไงก็ลองศึกษาข้อมูลกันนะ

งั้นแบบนี้ เลือกทำ sonoqueen ก็น่าจะดีกว่าซินะคะ ไม่เจ็บ ไม่บวม แถมยังไม่ทำให้เกิดผังผืดอีกด้วย ขอบคุณมากนะคะ

suaidoodee

น่าจะต่างกันตรงที่ ไอ้ตัวนวัตกรรม HIFU นั้น มีการใช้เครื่องมือ อุปกรณ์ที่พัฒนาขึ้นดีกว่าแต่ก่อน ไม่มีการใช้เข็มแต่อย่างใด จึงทำให้ไม่เกิดอาการเจ็บ หรือบวมแต่อย่างใด
ฟังดูก็โอเคนะ ไม้ต้องโดนฉีดยาด้วย กลัวเจ็บเหมือนกันอ่ะ ขอบคุณนะคะ

bluehowy

3 กุมภาพันธ์ 2015
เท่าที่รู้มานวัตกรรม HIFU เห็นผลทันทีหลังทำอะค่ะ ไม่ต้องพักฟื้น ส่วนแตกต่างกันในเรื่องไหนอีกลองหาข้อมูลเพิ่มดูนะค่ะ ;);)

monpatchamon

2 กุมภาพันธ์ 2015
ตัว HIFU น่าจะไม่ต้องพักฟื้นนะ เพราะไม่ต้องใช้เข็มจิ้ม หรือทำเหมือนร้อยไหม เลยไม่ทิ้งร่องรอยอะไร

noowink

2 กุมภาพันธ์ 2015
ทำแล้วไม่มีแผล กลับบ้าน แต่งหน้าปกปิดนิดหน่อย ก็ไปเที่ยวได้เลย

ด้านบน ด้านล่าง