โครงหน้า ถ้าไปฉีด mesoestetic หน้าเรียว จะทำให้หน้าเราบวมหรือป่าวคะ

niko

สมาชิกใหม่
เราเคยไปฉีด meso fat มาคะ ปรากฏว่าหน้าบวมไปเกือบอาทิตย์ แถมผลลัพธ์ ก็ยังไม่เป็นที่น่าพอใจเท่าไหร่ เราเลยจะลองเปลี่ยนไปฉีด mesoestetic แทน แต่กลัวว่าฉีดไปแล้วหน้าจะบวมอีก เพื่อนๆ คนไหนเคยไปฉีด mesoestetic หน้าเรียวมาแล้วบ้างคะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

Everlicious

สมาชิกโดดเด่น
เราเคยฉีดตัวที่ชื่อ liporarc อะไรประมาณนี้อะค่ะของเกาหลี ฉีดที่คลินิคทางใต้ ไม่บวมเลยยยยยซักนิด เราว่าครั้งแรกเราเห็นผลเลย แล้วเราก็ฉีดต่อยทุก1 อาทิตย์ น่าจะใช้ประมาณ 4-5 ขวด ขวดละ 2000 เรียวเลย~ หมอบอกว่ามันไปทำลายfat cell อะไรซักอย่าง คือจะไม่อ้วนง่ายๆอีก ต้องกินเยอะๆจริงๆ เรากินเยอะมากๆๆๆ เกือบปีแล้วขึ้นมานิดดดดนึงเอง ลองถามคลินิคที่ไปดูน้าว่ามีมั้ย แต่เราปลื้มตัวนี้ ส่วนตัวเคยฉีดmesofat ธรรมดาบวมเว่อ ๆ คลินิคบอกงั้นใช้เป็นแบบ cocktail ไม่เคยมีคนบวม ปรากฎว่าบวมเว่ออีก แล้วเราซื้อเป็นคอสเลยฉีดหลายครั้งมากๆเป็นหมื่นๆ ยังไม่ลงเท่าของเกาหลีที่เราฉีดเลย :oops:

แนะนำเพื่อนๆให้ฉีดตัวนี้ตลอด ยังไงลองดูเน้อ ผลลัพอาจขึ้นอยู่กับบุคคล :party:

Janie

23 ธันวาคม 2014
ตัว mesoestetic นี้ไม่ทำให้หน้าบวมนะคะ และไม่เป็นอันตรายด้วยค่ะ

myair

เท่าที่รู้มาก็ไม่ได้ให้หน้าบวมนะคะ

pla

เราเคยไปฉีดมาแล้ว ฉีดเสร็จก็ไม่บวมนะ ก็ไปกินข้าวกับเพื่อนต่อได้เลย จะมีก็แต่รอยเข็มที่จิ้ม แต่วันเดียวรอยก็หายละ

Micgel

สมาชิกใหม่
ไม่บวมนะ เราพึ่งไปทำตัว mesoestetic หน้าใสมาเอง ส่วนตัวหน้าเรียวก็ไม่บวมเหมือนกัน

jiarpat

ไม่บวมค่ะ คนที่ไปฉีดมา ก็บอกว่าไม่บวม

soaonena

13 กุมภาพันธ์ 2015
mesoestetic ไม่น่าจะบวมนะค่ะ เห็นคนไปทำมาก็บอกผลข้างเคียงน้อยค่ะ

justdoit

บวมอยู่แล้วค่ะ ก็เอาเข็มมาจิ้มหน้าเนอะ

Areerat

เพื่อนเราอยากทำ แต่ไม่รู้ต้องไปทำที่ไหนอ่ะ

pinkpown

เมโสเราว่ามันต้องใช้เวลานิดนึงถึงจะเห็นผล แต่ก็มีอีกหลายวิธี อย่างการใช้เครื่อง Althera เพื่อช่วยกระชับ ใบหน้าและลำคอ ถ้าสนใจลองดูข้อมูลจากเว็บของคลีนิคก่อน http://laser-surgery-bangkok.com/thai/ หรือโทรไปสอบถามข้อมูลที่เบอร์ 022538901

junny

สมาชิกใหม่
18 กันยายน 2015
mesoestetic หน้าเรียวคือตัวไหนอ่าาา เราเคยฉีดแต่ตัว lipolytic ของแบรนด์นี้ ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ ลงจริงจัง ตั้งแต่สัปดาห์แรก ไม่บวม และ ไม่แสบแน่นอน ขอแนะนำเพื่อนๆค่ะ

strawberrypocky

26 พฤศจิกายน 2014
ถ้าเป็นของแบรนด์ mesoestetic ก็จะมีหลายแบบที่ให้เลือกอ่ะค่ะ แต่เคสเราเอา firm&lift มีไขมันน้อยเหนียงใต้คางไม่เยอะมา และก็มีปัญหาผิวหน้าคล้ำ ต้องฟื้นฟูเพราะนอนดึก เราก็เลยเน้นหน้าจะยกกระชับขึ้น แถมได้ฟื้นฟูผิวให้ใสขึ้นด้วยจ้า ให้ทำเยอะด้วยนะทำตั้ง5 ครั้งแหนะ แต่จะบอกว่าครั้งที่ 2 ก็เห็นผลแล้วอ่ะ ว่าใสขึ้นกระชับขึ้น เอฟเฟคก็ไม่มีด้วย คุณหมอให้คำแนะนำดีมาก มือเบา ไม่บวมด้วยประทับใจ สุดๆ เจอเน็ตไอดอลไปทำกันเต็มเลย เลยคิดว่าปลอดภัยแน่นอน 100% อิอิ ( ลืมบอกว่าไปคลีนิคตัวA แถวทองหล่อจ้า)

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ด้านบน ด้านล่าง