โครงหน้า meso fat ต้องฉีดกี่ครั้งค่ะถึงจะเห็นผล แล้วถ้าเทียบกับ mesoestetic แบบไหนจะได้ผลดีกว่ากันคะ

Pattyeye

สมาชิกโดดเด่น
เห็นเพื่อนไปฉีด meso fat มา ฉีดมาต้องหลายครั้ง แต่ก็ยังไม่ค่อยเห็นผลเท่าไร จึงอยากจะรู้ว่ามันต้องฉีดประมารกี่ครั้งหรือค่ะ ถึงจะได้ผล แล้วถ้าเทียบกับ mesoestetic แบบไหนจะเห็นเร็วกว่ากันคะ คือเราจะไปทำบ้างอ่ะอิอิ

Lady Tarma

เคยฉีด Meso Fat ค่ะ มันขึ้นอยู่กับรูปหน้าของผู้ทำ เช่น แก้มเยอะ หรือย้วย + เหนียง เราฉีด 5 เข็ม แต่มันสามารถฉีดให้เข้ารูปได้อีก แต่เราหยุดฉีดก่อนเพราะพอใจแล้ว ส่วน Mesoestetic จะขึ้นอยู่กับแต่ละคลีนิก ว่าใส่ตัวยาใดไปบ้าง และจะได้ผลอย่างไร อันนี้ต้องถามที่คุณหมอโดยตรงนะคะ แต่เราแนะนำ ถ้าจะลดขนาดหน้า ให้เข้ารูป ใช้ Meso Fat จะดีกว่า เราฉีดที่ ยศการคลีนิกค่ะ คุณหมอเป็นคนแนะนำเรื่องนี้เอง และทำการฉีดในห้องผ่าตัดที่สเตอร์ไรซ์ คือ สะอาด ปลอดภัย และฉีดโดยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเท่านั้น ไม่มีพยาบาลฉีดแทนได้ ลองดูค่ะ http://www.laser-surgery-bangkok.com/thai/

noodok

28 กันยายน 2014
ต้องฉีดหลายครั้งหน่อยค่ะ ฉีดทีละเยอะๆเกิดเนื้อตายได้ค่ะ จึงจะเห็นว่าส่วนใหญ่คลินิกจะขาย เมโสแฟตเป็นครอสค่ะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ตามรีบนเลยครับ ต้องฉีดหลายครั้งครับ เว้นระยะ 2 สัปดาห์ ถ้าพอใจแล้วก็ไม่ต้องฉีดซ้ำครับ

LookJan

29 ธันวาคม 2014
คงต้องขึ้นอยู่กับหน้าของแต่ละคนด้วยอ่ะค่ะ แต่คิดจะไปฉีดเราว่า mesoestetic น่าจะดีกว่านะ ปลอดภัยกว่าด้วย

Applejang

ขึ้นอยู่กับหน้าของแต่ละคนค่ะ แต่ถ้าให้เลือก เลือกเป็น mesoestetic ดีกว่าค่ะ เพราะคุณภาพดีกว่า

Jurairat

mesoestetic ได้ผลดีอยู่ แต่ต้องฉีดกี่ครั้งนั้น คงต้องขึ้นอยู่กับหน้าด้วยอ่ะ แต่หลักๆ จะฉีดประมาณ 5 ครั้งอ่ะ นับเป็นสัปดาห์ สัปดาห์ละ 1 ครั้ง รวมๆ ก็ 5 สัปดาห์ค่ะ

milkmilk

เราว่าดีหรือไม่ดี ขึ้นอยู่กับตัวยาที่ใช้นะ meso fat น่าจะเสี่ยงหรืออันตรายกว่า mesoestetic อ่ะ เห็นได้ยินข่าวบ่อยๆ ว่า meso fat ฉีดแล้วเน่าบ้าง บวมบ้าง

pla

ขึ้นอยู่กับใบหน้าของ จขกท ด้วยค่ะ

NongKoy

5 มิถุนายน 2014
แล้ว mesoestetic หลังฉีดมันจะบวมเหมือน meso fat หรือป่าวอ่ะ

Kwangty

ไม่น่าบวมนะคะ เห็นมีแต่คนบอกว่าไม่บวมอ่ะ

soaonena

13 กุมภาพันธ์ 2015
maso2.png มันเป็นตัว masoestetic mesolift ในคอร์สมีตามนี้ค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง