โครงหน้า ในการทำ SonoQueen แต่ละครั้ง ผลลัพธ์ที่ได้มีความคุ้มค่าหรือไม่

classsic

สมาชิกโดดเด่น
17 กรกฎาคม 2014
ปัจจุบันนี้มีการนำเครื่องมือ หรือนวัตกรรมใหม่ๆเข้ามาใช้ทางการแพทย์มากขึ้น แต่ส่วนตัวตอนนี้สิ่งที่สนใจมากเป็นพิเศษคือ เครื่องยกกระชับหน้า เพิ่มคอลลาเจนให้แก่ผิวของเรา หรือที่เรียกกันว่าเครื่อง SonoQueen แต่จากที่ทราบข้อมูลในการทำ SonoQueen นั้นมีค่าใช้จ่ายค่อนข้างมาก จึงมีคำถามในใจว่าทำแล้วคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปหรือเปล่า สามารถแก้ไขจุดบกพร่องบนร่างกายให้เราได้จริงๆหรือไม่

noodok

28 กันยายน 2014
น่าจะขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลด้วยค่ะ ต้องปรึกษาคุณหมอโดยตรงมั้งค่ะ เห็นบางคนศัลยกรรมหมอเทพๆ ก็ยังออกมาสวยไม่เท่ากันเลยค่ะ

Benjamin.in

ส่วนตัวเรานะ เราว่าการทำ sonoqueen นั้น คุ้มค่านะ เพราะว่าจากที่เราเองก็ศึกษาข้อมูลอยู่นั้น หลังจากทำสามารถเห็นผลได้ทันที แต่ในเรื่องของราคานั้น เราเองก็ไม่แน่ใจว่าเท่าไหร่ ต้องสอบถามจากคลินิกโดยตรง ยังไงก็รออัพเดทอยู่นะคะ

suaidoodee

ส่วนตัวเรานะ เราว่าการทำ sonoqueen นั้น คุ้มค่านะ เพราะว่าจากที่เราเองก็ศึกษาข้อมูลอยู่นั้น หลังจากทำสามารถเห็นผลได้ทันที แต่ในเรื่องของราคานั้น เราเองก็ไม่แน่ใจว่าเท่าไหร่ ต้องสอบถามจากคลินิกโดยตรง ยังไงก็รออัพเดทอยู่นะคะ

ไม่ทราบว่าคุณ benjamin.in หาข้อมูลมาจากที่ไหนคะ พอดีเราเองก็สนใจเรื่องนี้อยู่เช่นกันค่ะ อยากได้ข้อมูลแน่นๆก่อนไปทำอ่ะ จะได้แบ่งๆกันสวยนะคะ

lucas.louis

ลองปรึกษากับคุณหมอที่คลินิกดูก็ได้นะคะ อาจจะได้คำปรึกษาดีๆมาใช้ในการประกอบการตัดสินใจ เดี๋ยวนี้การเข้าไปปรึกษากับคุณหมอก็ง่ายๆ คุยกันสบายๆ ค่ะ ยังไงรอฟังด้วยอีกคนนะคะ

Croton

2 มิถุนายน 2014
แล้วจะไปติดต่อทำกับคลินิกไหนได้บ้างคะ สนใจเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าจะต้องเริ่มจากตรงไหน

Lotus

สมาชิกใหม่
20 พฤษภาคม 2014
เราว่าเรื่องราคาที่เสียไปจะคุ้มกับการทำในแต่ละครั้งมั้ยนั้น มันคงขึ้นอยู่กับแต่ละคนหน่ะค่ะ เพราะว่าบางคนอาจเห็นผลชัดเจน แต่บางคนไม่ได้รู้สึกอะไรเลย แนะนำให้เข้าไปปรึกษาแพทย์ก่อนดีกว่าค่ะ เพื่อความชัวร์

Benjamin.in

ไม่ทราบว่าคุณ benjamin.in หาข้อมูลมาจากที่ไหนคะ พอดีเราเองก็สนใจเรื่องนี้อยู่เช่นกันค่ะ อยากได้ข้อมูลแน่นๆก่อนไปทำอ่ะ จะได้แบ่งๆกันสวยนะคะ

จากแฟนเพจของ sonoqueen หน่ะค่ะ (พอดีเป็นคนชอบอ่านเรื่องแบบนี้ ^_^) ถ้าสนใจก็ลองเข้าไปดูได้ตามนี้เลยนะคะ https://www.facebook.com/sonoqueen.hifu

kuru_sapa

29 ธันวาคม 2014
แล้วจะไปติดต่อทำกับคลินิกไหนได้บ้างคะ สนใจเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าจะต้องเริ่มจากตรงไหน

คิดว่าเอเมด คลินิก ที่คุณ Croton เคยไปทำมาก็น่าจะมีนะคะ แต่ยังไงก็ลองโทรเข้าไปสอบถามก่อนก็ได้นะคะ (จะได้ไม่เสียเที่ยว) ยังไงมาเล่าให้ฟังกันบ้างนะคะ

picnic

ก็น่าจะคุ้มอยู่นะ รู้ข่าวมาว่าน้องพริตตี้ทำกันเยอะอยู่ค่ะ

yookyikk

ถ้าทำมาราคาแพง แต่เห็นผลก็น่าสนใจอยู่นะ แต่กลัวว่าจะไม่เห็นผลมากกว่าเหอะ เดี๋ยวนี้โฆษณาแนวนี้เยอะจะตายไป ไม่น่าเชื่อเลยอ่ะ

pimrose

24 พฤษภาคม 2014
น่าจะขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลด้วยค่ะ ต้องปรึกษาคุณหมอโดยตรงมั้งค่ะ เห็นบางคนศัลยกรรมหมอเทพๆ ก็ยังออกมาสวยไม่เท่ากันเลยค่ะ

อันนี้เห็นด้วยเลยค่ะ ทำหมอเดียวกันก็ใช่ว่าจะสวยเหมือนกันเนอะ

roommate

เราว่าเรื่องราคาที่เสียไปจะคุ้มกับการทำในแต่ละครั้งมั้ยนั้น มันคงขึ้นอยู่กับแต่ละคนหน่ะค่ะ เพราะว่าบางคนอาจเห็นผลชัดเจน แต่บางคนไม่ได้รู้สึกอะไรเลย แนะนำให้เข้าไปปรึกษาแพทย์ก่อนดีกว่าค่ะ เพื่อความชัวร์

สนับสนุนอีกแรงค่ะ อิอิ

pookpikk

ส่วนตัวเราว่าก็น่าจะคุ้มอยู่นะคะ เพราะเท่าที่ทราบ การทำ sonoqueen ครั้งแรกก็เห็นผลแล้วค่ะ

recky

ส่วนตัวเราว่าก็น่าจะคุ้มอยู่นะคะ เพราะเท่าที่ทราบ การทำ sonoqueen ครั้งแรกก็เห็นผลแล้วค่ะ

ทำครั้งแรกก็เห็นผลเลยหรอค่ะ ก็ดีนะ ดีหรือไม่ดีจะได้เห็นกันไปเลย ไม่ต้องเสียเงิน เสียเวลา ซ้ำซ้อน

classsic

17 กรกฎาคม 2014
ก็จริงนะคะ :giggle:

bluehowy

3 กุมภาพันธ์ 2015
อยากสวย ก็คงต้องยอมจ่ายค่ะ คิดว่าราคาก็คงพอสมควร แต่น่าจะคุ้มนะ รอให้ผู้รู้จริงมาตอบอีกทีละกันนะค่ะ :D:)

pomelo.wii

2 กุมภาพันธ์ 2015
ถ้าถามว่าทำแล้วคุ้มค่ามั้ยนั้น เราว่าก้น่าจะคุ้มอยู่แหละ เพราะเท่าที่อ่านๆดู ทำมาแล้วก็เห็นผลกันทุกคน แถมยังอยู่กับเราได้นานอีกด้วย

lenlover

ก็ถือว่าคุ้มอยู่นะ เพราะว่านอกจากไม่เจ็บตัวแล้ว ยังเห็นผลชัดเจนอีกด้วย คิดอยู่เหมือนกันว่าถ้ามีโอกาสแล้วจะไปทำบ้างหน่ะ

ด้านบน ด้านล่าง