รบกวนขอคำแนะนำเพื่อนๆชาวโดดเด่นเกี่ยวกับการดูดไขมันค่ะ

Parnkaew.2410

Junior Member
10 ธันวาคม 2013
คือเรามีปัญหาเกี่ยวกับต้นขามากๆ เคยควบคุมอาหารก็ลงแต่ช่วงบน แต่ขาไม่ลดเลยค่ะ ไม่รู้จะทำยังไงแล้วค่ะ เลยตัดสินใจว่าจะดูไขมันT^T
อยากสอบถามเพื่อนๆชาวโดดเด่นที่เคยดูดไขมัน หรือเพื่อนๆที่มีข้อมูลเกี่ยวกับการดูดไขมันต้นขาว่าเราควรจะไปทำที่ไหนดี ราคาประมาณเท่าไหร่ แล้วทำออกมามีผลข้างเคียงอะไรบ้างคะ???

ช่วยแนะนำหน่อยน๊าา อยากมีขาสวยๆแบบคนอื่นบ้าง :eek:

totoviva.haka

แนะนำที่เอเมด คลีนิก จ้าเคยพาพี่สาวดูดไขมันแบบ Vaser Z-Slim lipo ด้วยเท่าที่เราทราบและเห้นพี่เราดูคือ ไม่ต้องพักฟื้น แผลไม่ใหญ่ แถบจะไม่เห็นแผลเลยก็ว่าได้ ส่วนเรื่องราคาเราไม่ทราบจ้า

0pEL

Administrator
Staff Member
ดูดไขมันมีหลายที่ที่น่าสนใจครับ เช่น ยศยาคลินิก รัตตินันท์คลินิก เอเมดคลินิก yb คลินิก เป็นต้น
เดี๋ยวนี้มีโปรโมชั่นเยอะครับ อยากจะให้ลองไปสอบถามแต่ละที่ เช็คแต่ละที่ ว่ามีโปรฯ อะไรยังไงบ้าง
และที่สำคัญ สอบถามให้แน่ชัดนะครับว่า หลังทำเสร็จแล้วผิวจะเป็นคลื่น และมีรอยแผลเป็นชัดมากน้อยแค่ไหน?
ถ้ามีปัญหาพวกนี้เกิดขึ้น จะทำยังไงให้มันน้อยลง หรือหายไปให้มากที่สุดครับ

เพราะว่าตัวโอเปิ้ลเองก็ดูดไขมันที่หน้าท้องครับ ก็ยอมรับว่ามีแผลเป็นจุดละประมาณครึ่งเซนฯ ถึง 1 เซนฯ

freshnight

30 สิงหาคม 2013
อยากให้สอบถามแต่ละที่ไปเลย ว่าเคยมีปัญหาอะไรบ้าง

แล้วได้แก้ไขอะไรให้กับคนไข้ไปบ้าง

หากที่ไหนตอบสวยแล้วไม่มีปัญหาเลย เชื่อบ่ได้อ่ะ

แต่ละที่ตอนนี้ก็ทำโปรออกมา ไม่เท่ากัน ซึ่ง ราคาตรงนี้คงตอบแทนแต่ละคลินิกไม่ได้

ส่วนตัวเคยเห็นผลงานที่ดูดไขมันจาก ยศยาคลินิกครับ ก็โอเค มีปัญหาเรื่องรอยแผลบ้าง

แต่หมอก็รับผิดชอบดีครับ

Parnkaew.2410

10 ธันวาคม 2013
0pEL โพสต์ว่า:
ดูดไขมันมีหลายที่ที่น่าสนใจครับ เช่น ยศยาคลินิก รัตตินันท์คลินิก เอเมดคลินิก yb คลินิก เป็นต้น
เดี๋ยวนี้มีโปรโมชั่นเยอะครับ อยากจะให้ลองไปสอบถามแต่ละที่ เช็คแต่ละที่ ว่ามีโปรฯ อะไรยังไงบ้าง
และที่สำคัญ สอบถามให้แน่ชัดนะครับว่า หลังทำเสร็จแล้วผิวจะเป็นคลื่น และมีรอยแผลเป็นชัดมากน้อยแค่ไหน?
ถ้ามีปัญหาพวกนี้เกิดขึ้น จะทำยังไงให้มันน้อยลง หรือหายไปให้มากที่สุดครับ

เพราะว่าตัวโอเปิ้ลเองก็ดูดไขมันที่หน้าท้องครับ ก็ยอมรับว่ามีแผลเป็นจุดละประมาณครึ่งเซนฯ ถึง 1 เซนฯ
คุณโอเปิ้ลไปทำที่คลีนิกไหนมาคะ?? ทำออกมาแล้วมีรอยเขียวๆด้วยมั้ยอ่าา ป่านเคยเห็นรีวิวที่เค้าทำออกมาแล้วเขียวเป็นจั้มๆเลย รบกวนตอบหน่อยน๊าา ขอบคุณค่ะ ^^

0pEL

Administrator
0pEL โพสต์ว่า:

ทำที่ยศยาคลินิกครับ ไม่มีรอยเขียว ๆ เลยครับ เป็นแค่รอยเหลืองจาง ๆ จางมาก ๆ ด้วยครับ

Noolookom

สมาชิกโดดเด่น
23 พฤษภาคม 2014
ยศยา เดอะซิป เอเชียคลินิกค่ะ ผลงานดีค่ะ

jaoying

24 พฤษภาคม 2014
คือเรามีปัญหาเกี่ยวกับต้นขามากๆ เคยควบคุมอาหารก็ลงแต่ช่วงบน แต่ขาไม่ลดเลยค่ะ ไม่รู้จะทำยังไงแล้วค่ะ เลยตัดสินใจว่าจะดูไขมันT^T
อยากสอบถามเพื่อนๆชาวโดดเด่นที่เคยดูดไขมัน หรือเพื่อนๆที่มีข้อมูลเกี่ยวกับการดูดไขมันต้นขาว่าเราควรจะไปทำที่ไหนดี ราคาประมาณเท่าไหร่ แล้วทำออกมามีผลข้างเคียงอะไรบ้างคะ???

ช่วยแนะนำหน่อยน๊าา อยากมีขาสวยๆแบบคนอื่นบ้าง :eek:
แนะนำยศยาคลินิคค่ะ เพื่อนไปทำมา เวิร์คมากๆเลยค่ะ รอยแผลเล็กนิดเดียวเอง สนใจเข้ามาปรึกษาได้นะคะ

pinkpown

การดูดไขมัน มีหลักการคือการใช้เครื่องมือเป็นท่อขนาดเล็ก ต่อเข้ากับเครื่องดูดไขมัน โดยตั้งความแรงของเครื่องในปริมาณพอเหมาะที่จะเอาไขมันส่วนที่ไม่ต้องการออก หลังจากนั้นก็รอเวลาที่ผิวหนังจะยุบตัวลงมาตามความตึงของผิวหนัง หากอายุน้อยมีความตึงมากพอก็จะหดรัดเข้าที่ได้ค่อนข้างดีแต่ถ้าผิวหนังขาดความตึงผิวจะไม่ค่อยจะยุบตัวลงได้ดีก็จะมีสภาพผิวหนังหย่อนย้อยตามหลังมาได้
ข้อที่ควรทราบสำหรับผู้ที่สนใจเรื่องการดูดไขมัน เนื่องจากการดูดไขมันมิใช่เป็นการลดน้ำหนัก การดูดไขมันจะเป็นการดูดเฉพาะไขมันส่วนเกินเพื่อลดสัดส่วนของร่างกายให้ดูดี ถ้าสนใจสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ ยศการคลีนิกสาขาราชดำริ โทร. 02-253-8901

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ด้านบน ด้านล่าง