ยาคุมเมอซิลอนกับยาคุมมินิดอซกินตัวไหนดี?

ฉันอยากสวย

สมาชิกโดดเด่น
24 พฤศจิกายน 2014

poppyde

สองตัวนี้เราเลือกมินิดอซค่ะ ดีกว่าตรงที่ฮอร์โมนต่ำเหมาะสำหรับคนที่เพิ่งกินยาคุมแผงแรก ไม่ต้องห่วงว่าจะมีอาการข้างเคียงต่างๆตามมา

namfonka

12 ธันวาคม 2014
เคยกินยาคุมมาก่อนมั้ยคะ แล้วตอนนี้คลอดลูกได้กี่เดือนแล้ว

ฉันอยากสวย

24 พฤศจิกายน 2014
ไม่เคยกินยาคุมตัวไหนมาก่อนเลยค่ะ ตอนนี้คลอดลูกได้ 6 เดือนแล้วค่ะ
เคยกินยาคุมมาก่อนมั้ยคะ แล้วตอนนี้คลอดลูกได้กี่เดือนแล้ว

KAYost

15 พฤศจิกายน 2014
แนะนำให้ทานมินิดอซเพราะเป็นยาคุมที่สามารถกินได้หลังคลอด 6 เดือน และเป็นยาคุมที่ฮอร์โมนต่ำสุดในบรรดายาคุมตัวอื่นๆค่ะ เหมาะสำหรับคนที่พึ่งกินยาคุมครั้งแรก

blackvanila

สมาชิกใหม่
12 ธันวาคม 2014
ส่วนมากเภสัชกรจะแนะนำมินิดอซมาก่อนหรือเปล่า?

ด้านบน ด้านล่าง