รบกวนช่วยดูหน่อยค่ะ ว่าจมูกบางมั้ย?

Envy

สมาชิกใหม่
13 สิงหาคม 2014
เราทำจมูกมาประมาณ เกือบ 4 ปีแล้ว
หลังๆมันดูรัดแกนมากขึ้น บวกกับเราเป็นภูมิแพ้ บางครั้งทำให้หน้าแห้งแล้วก็จมูกลอก
รู้สึกตึงๆ เลยอยากให้เพื่อนๆช่วยดูหน่อยค่ะ ว่าเราถึงขั้นจมูกบางและต้องแก้หรือยัง

ปล. เราไม่มีอาการบวม แสบ แดง นะคะ มีแต่คัน ลอกเป็นบางครั้งแต่มันคันและลอกทั้งหน้าอ่า เพราะหน้าแพ้ง่าย

ขอบคุณค่ะ

ไฟล์แนบ

58.7 KB · อ่าน: 8
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
D

DavidMinho

Guest
มีอาการ ร่วมด้วยไหมครับ เช่น แปลบๆ เจ็บ เพราะดูจากรูป ไม่น่าบาง

Envy

สมาชิกใหม่
13 สิงหาคม 2014
มีอาการ ร่วมด้วยไหมครับ เช่น แปลบๆ เจ็บ เพราะดูจากรูป ไม่น่าบาง
ไม่มีค่ะ แค่จมูกลอก อาจะเป็นเพราะหน้าแห้งค่ะ

ไฟล์แนบ

68.1 KB · อ่าน: 6
    68.1 KB · อ่าน: 6
D

DavidMinho

Guest
งั้นน่าจะไม่มีปัญหานะครับ ถ้าไม่มั่นใจให้คุรหมอดูด้วยก็ได้คัรบ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ทรงยังสวยอยู่นะครับ

แต่ก้อทำมานานแล้ว อาจจะเห็นสันขอบบ้างครับ

แต่กลัวจะทะลุหรือปล่าว ลองไปพบคุณหมอก็ได้ครับ

เพราะดูจากรูป มันจะเห็นเงา ทำให้ดูยากเหมือนกันครับ

ด้านบน ด้านล่าง