[ดูดไขมันร่างกาย] รีวิวศัลยกรรม ดูดไขมันต้นครั้งเดียว ขาเพรียว เรียว เล็ก ต้องที่นานะ

IminE

สมาชิกโดดเด่น
13 กันยายน 2018

สวัสดีค่ะ เรื่องราวของความงามกับนานะมาแล้วนะคะ
ที่เกาหลีตอนนี้ก้าวเข้าสู่หน้าร้อนแล้วค่ะ
เข้าหน้าร้อนแบบนี้ แน่นอนว่าการใส่กางเกงขาสั้นโชว์เรียวขาว
เป็นเรื่องที่พลาดไม่ได้ของสาวๆเลยนะคะ
เมื่อมีเป้าหมายว่าหน้าร้อนนี้ จะใส่ขาสั้นโชว์เรียวขา
แน่นอนว่าวิธีการปรับทรงของขาให้เรียวเล็กเซ็กซี่ของแต่ละท่านจะไม่เหมือนกัน
และสาวน้อยที่จะมารีวิวให้เราในวันนี้
เธอเลือกวิธีลัดโดยให้คุณหมอฮวังรูปหล่อของเรา จัดการกับไขมันต้นขาของเธอนะคะ

ก่อนดูดไขมัน
จากภาพต้นขาของเธอค่อนข้างใหญ่ และมีเซลลูไลท์ในระดับนึงเลยทีเดียวค่ะ
เซลลูไลท์ที่ทำให้ผิวเป็นริ้วๆนี่ละค่ะ
เวลาใส่กางเกงขาสั้นแล้วบั่นทอนความมั่นใจไปเกินครึ่งเลยนะคะ

หลังจากดูดไขมันไปแล้ว เป็นอย่างไร
ไปดูรีวิวของเธอกันเลยค่ะ
รายการผ่าตัด : ดูดไขมันต้นขา
ศัลยแพทย์ : ฮวังดงยอน
หลังจากดูดไขมันต้นขา 1วัน
หลังจากดูดไขมันแล้ว เราพักที่โรงพยาบาลประมาณ 2ชั่วโมง จากนั้นก็กลับบ้านนะคะ
จริงๆแล้วตื่นเต้นมากว่าขาจะเล็กลงแค่ไหน
ก่อนดูดไขมัน เราหาข้อมูลมามากในระดับนึงเลย
ทราบอยู่ว่า พอดูดไขมันแล้ว ร่างกายจะไม่เล็กลงทันที ต้องใช้เวลา รอให้อาการบวมลดลง
แต่มันก็อดใจที่เก็บภาพความเปลี่ยนแปลงที่จะเกิดขึ้นในแต่ละวันไว้ค่ะ

หลังดูดไขมัน 1เดือน
กว่าจะเข้ารูปได้ขนาดนี้ เราผ่านอะไรมาเยอะเหมือนกันนะคะ
เช่น
★ใส่ชุดรัดตลอด 24เดือน เป็นเวลา 1เดือน★
★ควบคุมอาหาร★
★รับประทานยาหลังอาหารตามที่คุณหมอสั่งให้★
★ออกกำลังกายเบาๆ เพื่อเพิ่มความกระชับให้กับต้นขา★

หลังดูดไขมัน 2เดือน
เราไปfollow up กับคุณหมอมานะคะ
ลืมเล่าว่า คุณหมอดูดออกมาให้ 1500CCค่ะ
ไม่อยากจะเชื่อตัวเองว่า แค่ไขมันที่ต้นขา ก็โลกว่าแล้ว
แล้วส่วนอื่นๆในร่างกายอีก ㅠㅠ
สิ่งที่ทำให้เรามีความสุขในตอนนี้คือ
ต้นขาของเราไม่สีกันอีกต่อไปแล้วนะคะ
เกิดช่องว่างระหว่างต้นขา
และเซลลูไลท์ทั้งหลายที่อยู่ด้านหลังต้นขาที่เห็นเป็นริ้วๆ
ตอนนี้แทบจะไม่มีให้เห็นแล้วนะคะ (คนอื่นเค้าบอกมาค่ะ ^^)
ยกนิ้วให้กับฝีมือของคุณหมอฮวังจริงๆนะคะ
มีหลายคนบอกกับเราว่า ถ้าไปดูดไขมันกับโรงพยาบาลที่ไม่ได้มาตรฐาน
เครื่องมือไม่พร้อม ศัลยแพทย์ประสบการณ์น้อย
ผลลัพธ์จากการผ่าตัดโดยภาพรวมคือเล็กลงก็จริง
แต่ผิวจะเป็นริ้วๆน่าเกลียด สรุปแล้วคือไม่ทำยังจะดีกว่า
พอคิดถึงเรื่องนี้ทีไร ยิ้มภูมิใจกับการตัดสินใจของตัวเองจังค่ะ

หลังดูดไขมัน 3เดือน
กางเกงที่เมื่อก่อนเลือกที่จะซื้อแบบยางยืด
ตอนนี้ขอเป็นสกินนี่จะดีกว่านะคะ ㅋㅋㅋㅋㅋ
ยิ่งรัดยิ่งมั่นใจค่ะบอกเลย ^^

ปิดท้ายที่ 6เดือนหลังดูดไขมันนะคะ
และแล้วเราก็มีวันนี้ วันที่ไซด์ต้นขา และน่องไม่ต่างกันมาก
น้ำตาจะไหลจริงๆค่ะ

ขอบคุณคุณหมอฮวังค่ะ

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ LINE: @ nanahospital.th

0pEL

Administrator
Staff Member
ให้คนไข้จริงมารีวิวหรือมาลงประชาสัมพันธ์ในกลุ่ม แชร์ประสบการณ์ศัลยกรรมเกาหลี ได้นะครับ https://www.facebook.com/groups/surgeryofkorea/

ด้านบน ด้านล่าง