รีวิว ฉีดเสริมหน้าอก ข้างละ200CC ด้วย Aqua filling นิ่ม ธรรมชาติจริงๆค่ะ

withmee

สมาชิกโดดเด่น
บอกเลยนะคะว่าคิดนานมากในการลงรีวิวนี้ เพราะอายน้องนมก่อนทำมาก มาก ๆ เลยค่ะ แต่ยังไงก็ตัดสินใจลง เพราะคนที่มีปัญหาน้องนมแบนยิ่งกว่าไม้กระดานแบบเราน่าจะมีเยอะอยู่ คือถ้าเพื่อน ๆ เห็นรูปแล้ว คือมันไม่มีเลยอ่ะค่ะ เศร้า ๆ สุด ๆ เก็บความเศร้าโศกที่มีต่อไปไม่ไหวY_Y เลยตัดสินใจพึ่งคุณหมอดีกว่าค่ะ ^^

ได้พูดคุยกับหมอเปิ้ล เห็นว่าหมอเค้าดังเรื่องเสริมหน้าอก ที่ เอเมดคลินิก และเราก็เชื่อมั่นในหมอท่านนี้เพราะดูรีวิวมาเยอะพอสมควร และเพื่อน ๆ ของเราก็เคยมาเปลี่ยนน้องนมที่นี่เหมือนกัน พอได้คุยได้ปรึกษาเอง ก็โอเคเลยค่ะ หมอเปิ้ลสุภาพ ให้ความเป็นกันเองกับเรามาก แรก ๆ เราก็อายนะคะ คุยเรื่องน้องนม แต่ก็คิด เออ จะอายทำไม คุณหมอคงเจอมาหลายเคสจนชินแล้วแหละ 55+ ตอนนี้ที่ได้ตกลงปลงใจกับคุณหมอว่าจะเสริมน้องนมที่ 200 CC

ขั้นตอนในการทำนะคะ คุณหมอก็ทำความสะอาดที่น้องนมของเรานะคะ จากนั้นก็ทายาชาทิ้งไว้คะ พอยาชาเริ่มออกฤทธิ์คุณหมอก็ทำการเสริมหน้าอกให้เราค่ะ จากนั้นคุณหมอก็จะปั้น ๆ นวด ๆ คลึง ๆ ให้หน้าอกเราดูขึ้นรูป ใช้เวลาทั้งหมดเกือบ 1 ชั่วโมงได้ค่ะ ตัวฟิลเลอร์ที่คุณหมอฉีดให้ ชื่อ Aqua Filling ค่ะ มาจากประเทศ เช็กส์ ทางยุโรป หมอก็อธิบายว่า มันจะเป็นฟิลเลอร์ที่มีน้ำอยู่ถึง98% และมีสารอุ้มน้ำอยู่2% ปลอดภัยด้วย เพราะผ่านมาตรฐานจากต่างประเทศ และ เป็นการฉีดโดยเทคนิคเกาหลีอ่ะค่ะ หมอเปิ้ลว่าแบบนั้น

ดูรูปเลยนะคะ อายรูปก่อนทำมาก คิดว่าเป็นผู้ชายเหอะ !

พอเสร็จคุณหมอก็ให้ดูกระจก ตื่นเต้นมากค่ะ แบบว่าดีใจที่หน้าอกเราจะไม่เป็นไม้กระดานอีกแล้ว (ใครไม่เป็น ไม่รู้หรอก 55) ถูกใจเรามาก และรู้สึกไม่ผิดหวังเลยที่เลือกหมอเปิ้ลอ่ะค่ะ และทางคุณหมอแนะนำให้ใส่ชุดชั้นในที่ไม่มีโครงลวด หรือ สปอร์ตบรา นะคะ แล้วก็ห้ามนอนคว่ำ อีกประมาณ 2 สัปดาห์ และเราเองได้ซื้อวิตามินมาทานเพิ่มค่ะทางคลินิกเค้าแนะนำว่าถ้าทานตัวนี้มันจะช่วยให้หน้าอกฟูน้ำมากขึ้น เลยซื้อมาลองทานดูก่อน 1 อาทิตย์ ถ้าดีจริงๆว่าจะกลับไปซื้อมาทานอีกค่ะ

ทิ้งท้ายเอารูปรวมมาให้ดูค่ะจะได้เห็นชัดๆ ไปเลย ถึงความแตกต่างหน้าอกไม้กระดาษ และ หน้าอกเด้งๆ ใหญ่ๆ

คือบอกก่อนเลย นมอุบาท มากจริงๆ ก่อนทำ แล้วหลังทำคนละเรื่องกันเลย มันดูดีขึ้น แต่ก็ยังไม่นิ่ม 100% ซึ่ง ต้องรอประมาณ 45วัน แล้วจะเข้ารูปเต็มที่ ส่วนตัว แฮปปี้ กับวิธีการเสริมหน้าอก แบบนี้จริงๆค่ะ ไม่เจ็บ และไม่ต้องพักฟื้นด้วย ขอบคุณคุณหมอ เปิ้ล ด้วยค่ะ ใจดี คุยตลอดการทำ เลย ทำให้เราผ่อนคลายมากขึ้น หมอตลกด้วย อิอิ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
หน้าอกได้รูปทรงสวยขึ้นมากจริงๆครับ

ขอโทษนะครับ หน้าอกก่อนทำ สมควรมีการโมดิไฟล์มากๆเลยครับ

พอทำแล้วก็สวยคุ้มค่าดีครับ

chanika043

สมาชิกโดดเด่น
22 กรกฎาคม 2017
ถ้าฉีด แล้วมันมีระยะเวลาแบบ มันจะละลายไหมหรือยังไง

ด้านบน ด้านล่าง