รีวิวทำตาสองชั้นของคนที่ชั้นตาไม่เท่ากัน **ทำที่ urban clinicนะคะ**

hanabea

สมาชิกโดดเด่น
ขอเกริ่นก่อนว่าชีวิตนี้ไม่คิดจะอยากผ่านมีดหมอเลยค่ะ กลัวมีด กลัวเข็ม กลัวเจ็บอะ 55555555 คือเราเป็นคนตาสองข้างไม่เท่ากัน ตาข้างซ้ายนี่เห็นชั้นตาชัดมาก แต่ข้างขวานี่แทบไม่เห็นเลย เรียกว่าหลบในยังได้อะ ทุกครั้งที่แต่งหน้าก็ต้องมาคอยแต่งตาข้างที่ชั้นตาไม่ชัดให้ดูมีชั้นตาเท่ากับอีกข้าง เสียเวลาในการแต่งหน้าตลอด บางทีติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นก็ไม่ได้อยู่ทั้งวันด้วย คนเรามันก็อยากรักสวยรักงามอะเนอะ เลยคิดว่าที่ต้องมาแต่งหน้าแบบนี้ทุกวันนี่ไม่ไหวละ แล้วจริงๆเลยคือเป็นคนชอบแต่งหน้าแต่งสายฝออยู่แล้วค่ะ ตาโตมันก็จะยิ่งดูคม ดูโฉบ โดดเด้งอะเนอะ เลยตัดสินใจว่า เอาวะ ได้เวลาทำตาสักทีนะเรา เดี๋ยวนี้คลินิคทำตามีเยอะแยะมาก ต้องลองหาสักที่นึงแหละ

แต่หาคลินิกเพื่อจะทำตาทำสักที่ไม่ง่ายเลย เราก็กล้าๆกลัวๆเนอะ ไม่ได้กล้าเต็มร้อย ก็ต้องใช้เวลาหน่อย ส่องรีวิวแล้ว ส่องรีวิวอีก จนสุดท้ายก็มาลงตัวเลือก Urban Clinic ค่ะ เราเห็นว่าแบบตาที่คนส่วนใหญ่ทำออกมาสวยดี ไม่ค่อยโป๊ะ พอเหมาะสมกับราคาด้วย วันที่ไปคลินิคพนักงานก็ดูแลดีมาก นัดวันไปหาหมอเพื่อดูว่าตาเราต้องทำตรงไหน ยังไง ไปจนถึงวันที่ต้องผ่าตัดตาจริงๆ หมอมือเบามากกกกก ทำตาไม่นานเลยก็เสร็จแล้ว

อันนี้เป็นตอนทำมาแล้ว 3 วันค่ะ ยังมีบวมอยู่นิดๆ แต่ไม่ช้ำเลย จะเห็นว่าชั้นตาที่หมอกรีดมามันชัดมาก แล้วก็สวยกำลังดีด้วย

แล้วก็ตรงนี้ ขอกระโดดมาวันที่ 7 เลยนะคะเพราะว่าช่วงระหว่างนั้นไม่ค่อยต่างกันมากค่ะ แต่อันนี้คือบวมน้อยลงเยอะแล้วแหละ เหลือแค่รอเอาไหมออก แล้วก็รอให้หายบวมสนิท ก็คือเข้าที่ ให้เห็นชัดๆทุกมุมเลย

โดยรวมถือว่าดีมากค่ะ หายบวมและเข้าที่ไว น่าจะประมาณสิบวันเองมั้ง ตาเราก็เป็นปกติแล้วค่ะ ประทับใจมาก ได้เห็นชั้นตาตัวเองเท่ากันทั้งสองข้าง เเหมือนได้ตัวเองคนใหม่เลย มีความสายฝอแบบไม่ต้องพยายามแล้ว แค่เปลี่ยนตาก็เหมือนเปลี่ยนหน้าได้จริงๆอะ 5555555555 รู้สึกว่าตัดสินใจไม่ผิดเลยค่ะ

เปรียบเทียบให้ดูเลย ก่อนทำกับหลังทำ รู้สึกว่าหน้าเปลี่ยนไปจริงๆ​

thallyne

สมาชิกใหม่
แบบตาสองชั้นไม่เท่ากัน ทำออกมาให้ดูไม่โป๊ะนี่ว่ายากมาก หมอเก่งเนอะ

greenmar

สมาชิกใหม่
เพื่อนเราก็เคยไปทำตาที่ Urban Clinic ชั้นตาสวยมาก ไม่ได้ดูตาลอย แอบอยากทำตาม

ที่รักของคุณแม่

สุดยอด สวยๆค่ะ เข้าใจเลย เราก็เป็นคนตาหลบใน ต้องติดติ๊กสองชั้นที่ตา เสียเวลาชีวิตสุด

crazy

สมาชิกใหม่
16 กรกฎาคม 2018
ชอบตอนจขกท.แต่งหน้า หน้าดูมีมิติ ตาสวยค่ะ

sebbeer

สมาชิกใหม่
16 พฤศจิกายน 2016
ทำมาแล้วหน้าเปลี่ยนจริงค่ะ เหมือนสายฝอเลยอะ

Cover

สมาชิกใหม่
หมอที่ urban clinic มือเบาจริงค่ะ เพิ่งเคยทำศัลย์ครั้งแรก ไม่เจ็บ ไม่น่ากลัว ผลลัพธ์ออกมาดีกว่าที่คิดด้วย

monsicha

สมาชิกใหม่
ทำแล้วหน้าคมๆอย่างกะกวาง the face ขนาดเปลี่ยนแค่ชั้นตานะเนี่ย

ยิ้มมานะ

ชอบอะ เคยเห็นบางที่ทำออกมาแล้วตาดูโตแล้วลอยเกินไป ไม่สวย

noriyachill

สมาชิกใหม่
ถ้ามีโอกาสจะลองไปศึกษาแล้วไปทำที่คลินิคนี้บ้างนะคะ น่าสนใจๆ

lovemeagain

11 กรกฎาคม 2018
urban clinic ทำตาสวยจริงค่ะ เคยไปทำมาเมื่อปีที่แล้วอะ บอกแบบที่ได้แล้วเอาไปปรึกษาหมอได้ด้วย

ด้านบน ด้านล่าง