ใครเคยฉีดโบลดกล้ามขาบ้างค่ะ

napat

สมาชิกใหม่
พอดีอยากฉีดแนะนำตัวยาและสถานที่ฉีดดีๆหน่อยค่ะ อีกอย่างไม่เคยฉีดตรงน่องด้วยอ่ะค่ะ แต่เคยฉีดบริเวณหน้ามาก่อน ตัวยาของเกาหลี ก็อยู่ได้แปบก็หายไป แต่เราคิดว่าอยากได้ตัวยาที่ดีกว่านี้ เรื่องราคามีงบอยู่หมื่นกว่าๆพอจะฉีดได้หรือเปล่าค่ะ (อันนี้แค่ฉีดบริเวณน่องนะคะ ไม่รวมฉีดหน้า)

gameza

สมาชิกโดดเด่น
เราไม่เคยฉีดที่น่องนะแต่หลายคนบอกว่าเจ็บมาก แต่เคยฉีดหน้าใช้ของ Dysport ตัวนี้อยู่ได้นานกว่ายี่ห้ออื่น ที่สำคัญหน้าไม่ตึงแข็งเพราะฉีดมาหลายยี่ห้อ ราคาก็ไม่สูงเท่าของเมกา โบเกาหลี ราคาไม่แพงแต่อยู่ได้ไม่นาน และไม่น่าจะเหมาะกับที่น่องนะ เพราะตัวยาค่อนข้างอ่อนสลายเร็ว

kwan99

16 กันยายน 2015
โบท็อกซ์ใช้ลดกล้ามขาได้ด้วยหรอคะ น่าสนใจ รออ่านคำแนะนำค่ะ ขอบคุณล่วงหน้า

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
โบท็อกซ์ใช้ลดกล้ามขาได้ด้วยหรอคะ น่าสนใจ รออ่านคำแนะนำค่ะ ขอบคุณล่วงหน้า
ฉีดได้ครับ เป็นการลดกล้ามเนื้อน่องจะทำให้ขาดูเรียวขึ้น แต่เราใช้กล้ามเนื้อในการเดิน ยืน ทุกวัน อาจจะมีผลอยู่ได้ไม่นานมากเท่าไหร่ และรค่อนข้างใช้ปริมาณเยอะ ยังไงต้องปรึกษาแพทย์ให้ประเมิณก่อนทำนะครับ

rungnapa

22 กันยายน 2017
ฉีดลดน่องเป็นกล้ามเนื้อขนาดใหญ่ตัวไหนก็ไม่สู้ dysport ค่ะ เห็นผลมากับขาของตัวเองนี่แหละค่ะ เกาหลี ถ้าเทียบแล้ว ต้องฉีดหลายครั้งเท่ากับ dysport ครั้งเดียว เจ็บตัวหลายครั้งกว่าด้วย ดีไม่ดี อาจจะจ่ายแพงกว่าด้วย

nooyui

เคยฉีดจ้า คือตัวยาของ Dysport คุณหมอให้เหมาขวด เพราะเราเป็นสาวประเภทสองค่ะ น่องจะปูดกว่าผู้หญิง อย่างแรกเข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อนและคุณหมอให้เขย่งขาเพื่อดูกล้ามเนื้อน่องของเราค่ะ เสร็จก็คุยกันว่าต้องใช้ตัวยาอะไรกี่ccและสรรพคุณของตัวยา ตัว Dysport คุณหมอบอกว่าเป็นตัวยาเข้มข้นจะทำให้เห็นผลเร็ว และอยู่ได้นานกว่าตัวอื่นๆค่ะ (คุณหมอบอกเยอะมากเราจำไม่ค่อยได้555) เสร็จก็ทายาฆ่าเชื้อบริเวณน่องค่ะ ละก็ประคบเย็น ละคุณหมอก็เริ่มฉีดทีละจุดที่มาคไว้ เอาดีดีคือไม่เจ็บเลยค่ะ ตอนแรกคิดว่าตัวยาเข้มข้นละพอยาเข้ากล้ามเนื้อขาจะเจ็บแต่ไม่เลย ตอนนี้ผ่านมาประมาณ1สัปดาห์รู้สึกได้เลยว่าขาเล็กลงมากค่ะตัวยา Dysport นี่โอเคนะ ยังไงก่อนฉีดควรเข้าไปพบแพทย์ก่อนนะคะ

ด้านบน ด้านล่าง