จมูก อยาก ทำจมูก แต่เป็นโรคภูมิแพ้จะมีผลอะไรหรือป่าวคะ

YingYing

สมาชิกโดดเด่น
9 มิถุนายน 2014
ส่วนตัวเป็นคนไม่มีดั้งแบบว่าแบนมากๆอ่ะ เลยอยากจะไปเสริมจมูก ตอนนี้ที่ดูๆ ไว้ก็หมอเปิ้ล พลศักดิ์ Amed clinic หรือไม่ก็ BB you clinic แต่ตัวเราดันเป็นโรคภูมิแพ้ เลยกลัวว่าถ้าไปทำแล้วจะมีผลอะไรต่อจมูกหรือป่าวอ่ะค่ะ ใครที่เคยทำและเป็นโรคภูมิแพ้ช่วยตอบหน่อยนะ

D

DavidMinho

Guest
ได้ครับ แต่อาจจะทานยาก่อนเข้ารับการผ่าตัดครับ
หรือยังไงปรึกษาแพทย์ที่ทำให้เพื่อความชัวร์อีกทีคัรบ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ทำได้ครับ แต่ต้องคุบอาการไม่ให้เกิดช่วงผ่าตัดและพักฟื้น

สามารถทานยากันไว้ก่อนได้

nida205

สมาชิกใหม่
5 กุมภาพันธ์ 2015
แล้วถ้าหลังทำแล้วมีอาการมากขึ้นจนต้องพ่นยาที่จมูกแล้วจะใช้ยาพ่นได้ไหมค่ะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
แล้วถ้าหลังทำแล้วมีอาการมากขึ้นจนต้องพ่นยาที่จมูกแล้วจะใช้ยาพ่นได้ไหมค่ะ

ใช้ได้ครับ แต่ต้องเอาปลายพ่นเข้าไปข้างในจมูกให้พ้นตรงจุดแผลผ่าตัดเข้าไปหน่อย

แล้วค่อยฉีดพ้นนะครับ

MusicBox

22 กุมภาพันธ์ 2015
อยากเพิ่มตัวเลือกให้น้องอีกที่นะคะ ส่วนตัวเราไปทำมาที่ ยศการลินิก ค่ะ กับอาจารย์หมอสมยศ สาขาราชดำริค่ะ ตรงข้ามเซ็นทรัลเวิร์ล

แนะนำว่าที่นี่อาจารย์หมอสมยศเก่งแล้วเป็นกันเองมากๆ เราทำครั้งแรกแล้วก้อประทับใจเลย ที่นี่้ใช้ product ของอเมริกานะคะ แต่พิเศษคืออาจารย์หมอ จะคุยกะเราโดยตรงว่าอยากได้แบบไหน แล้วก้อจะทำแกนโดยการเหลาแกนให้ตามความต้องการของเราโดยคำนึงความพอใจของเราเป็นที่หนึ่งค่ะ แล้วก้อความปลอดถัยด้วยค่ะ ที่นี่ข้าวของเครื่องใช้ครบครันมากค่ะ พนักงานก้อบริการดีมาก

เราประทับใจมากค่ะ ยังงัยถ้าสนใจ inbox มาถามได้นะคะ หรือติดต่อเข้าไปที่ 02-253-8901 เรื่องราคาคุยกับคุณหมอโดยตรงเลยได้ค่ะ

noodok

28 กันยายน 2014
มีน้องที่รู้จักเป็นภูมิแพ้ค่ะ ก็ทำจมูกได้นะคะ

ด้านบน ด้านล่าง