ศัลยกรรมครั้งแรก แก้ชั้นตาไม่เท่ากัน

nantachaya

สมาชิกใหม่

ปัญหาชัดๆ ของปิ๊งคือชั้นตาไม่เท่ากันค่ะ ข้างขวาใหญ่กว่าข้างซ้าย แต่กว่าจะตัดสินใจทำชั้นตาใหม่ด้วยวิธีนี้ คิดอยู่นานมาก สองจิตสองใจว่าถ้าทำตาสองชั้น จะทำตาสองชั้นที่ไหน ที่สำคัญคือกลัวโดนทักว่าทำทำไม แบบเดิมก็ดีอยู่แล้ว ก็อาศัยแต่งตาเมคอัพกลบเกลื่อนเอา ระหว่างนั้นก็ไม่ทิ้งโปรเจคทำตาสองชั้นนะคะ เก็บข้อมูลดูงานหมอมาเรื่อยๆ ซึ่งเราเลือกจาก
1. เคสที่ปัญหาคล้ายเรา (เช็คเรทราคาที่รับไหวไปด้วย)
2. คัดคุณหมอที่สนใจ ถูกใจ
3. ดูผลงานที่คุณหมอคนนั้นเคยทำ (ข้อนี้ต้องดูเยอะๆ จากหลายๆ ที่ด้วยค่ะ)
แค่ 3 ข้อนี้เราก็ใช้เวลาไปเป็นเดือนแล้วค่ะ พอเลือกคุณหมอได้ก็เช็คเรื่องสถานที่ต่อเลย ลองทักแชทไปถามราคาคร่าวๆ ซึ่งแต่ละที่จะแตกต่างกันไม่เท่าไร (ที่เราเลือก) แต่เราไม่ได้ฟิกซ์นะว่าต้องราคาถูกเท่านั้น บางที่ๆ ถูกเกินไปมันก็ให้ความรู้สึกน่ากลัวอ่ะ 55555

เราทำตาสองชั้นกับโรงพยาบาลเปิดใหม่แห่งหนึ่งค่ะ (ที่เป็นคลินิกมาก่อน) ผลที่ได้ก็อย่างที่เห็น วันแรกมีบวมให้เห็นแต่ไม่ช้ำจนม่วง ใส่แว่นพลางเอาได้

ผ่านไป 1 เดือนชั้นตาก็จะประมาณนี้

หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับคนที่มีปัญหาคล้ายหรือเหมือนเรานะคะ เดี๋ยวนี้เครื่องมือทันสมัย เรื่องเจ็บไม่ต้องกลัวเลยค่ะ ตอนทำเราจะชาสุดๆ หมดฤทธิ์ยาชาก็เจอแค่อาการตึงๆ แผล ทาขี้ผึ้งด้วยก็ดีค่ะ ช่วยให้แผลหายเร็วขึ้น แถมป้องกันการติดเชื้อด้วย

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

jeffe

สมาชิกโดดเด่น
ตาหวานสวยมากกก

ด้านบน ด้านล่าง