ใครมีวิธีดูแลตัวเองมาแนะนำบ้างค่ะ

abworld

สมาชิกโดดเด่น
14 พฤษภาคม 2014
จริงอย่างที่ว่าแหละค่ะ เราว่า เราต้องหัดให้กำลังใจตัวเองบ้างแล้วแหละ

pkworld

เยี่ยมไปเลย มันต้องอย่างนี้สิค่ะ

pkworld

แค่คิดดี อารมณ์ดี ก็ถือเป็นการดูแลตัวเอง แล้วค่ะ

abworld

แฮะๆๆๆ แค่ทำงานก็เครียดมากพอแล้วค่ะ เลยไม่อยากเครียดเพิ่ม แต่เอาจริงๆมันก็อดไม่ได้นะค่ะ ที่จะเครียดเรื่องงาน

abworld

ถึงเราจะเครียดแค่ไหน สุขภาพก็สำคัญนะค่ะ เพราะฉะนั้น สุขภาพต้องมาก่อนค่ะ

icesilver

สมาชิกใหม่
เพื่อนของผมเป็นคนอ้วนมาก ผมเลยกระตุ้นเธอทุกวัน (จริงๆเหมือนด่า 5555) ให้เขาฮึดสู้ ทุกวันนี้ลดจาก 72 เป็น 62 ได้แล้ว ถือว่าสุดยอดมากๆครับ เขาเลือกจะไม่กินของมัน ห้ามใจไม่กินขนม เค้ก ของหวาน คือบริหารการกินได้ดีมากๆ ออกกำลังกายตอนเช้า และ เย็น

เปิดเทอมมาเพื่อนๆทุกคนตะลึงเลย เพราะเธอสวยมากขึ้นจริงๆ

milin5555

27 สิงหาคม 2014
นอนตั้งแต่สี่ทุ่มตื่นตีห้าออกกำลังกายนิดหน่อย
หาครีมบำรุงผิวดีดี เซรั่มด้วย กันแดดทุกครั้ง
กินอาหารมีประโยชน์ กินผักเยอะๆ ผลไม้ที่มีรสหวานน้อยเยอะๆ
สำหรับเราที่บอกมาเราทำหมดนะเวลาน้อยแต่นอนเร็วตื่นเช้า ทาครีมของเพอร์เฟ็คต้าค่ะเป็นครีมของหมอผิวหนัง ที่ปลอดภัยมี อย. รับรอง
ส่วนผักก็เน้นผักนึ่งดีกว่าผักต้มเพราะคุณค่าทางอาหารอยู่ครบซื้อมานึ่งเอง
ผลไม้ก็กินผลไม้ตามฤดูกาลค่ะแต่กินเยอะมาก

ด้านบน ด้านล่าง