ชะตากรรมคนน่องปูดเปลี่ยนได้!!! รีวิวลดน่องขาให้เรียวสวย ที่ Infinity Clinic

nicoleonion

สมาชิกใหม่
17 พฤษภาคม 2018

สวัสดีค่ะ ไหน?ใครน่องปูดเพราะส้นสูงบ้างคะ บอกเลยว่า ผู้หญิงกับส้นสูงมันขาดกันไม่ได้ เป็นยิ่งกว่าเพื่อนรักเพื่อนร้าย เพราะนอกจากจะทำให้เราสวยสง่าเวลาใส่แล้ว ก็ยังทุกข์ถนัดถ้าใส่เป็นประจำอีกด้วยค่ะ

ยังไงน่ะเหรอคะ ก็เวลาที่เราใส่ส้นสูงมากๆ น่องเราก็จะปูดน่ะซิคะ!!!

แบบนี้!!!

ซ้าย ขวา หน้า หลัง จะหันทางไหนก็บวมออกมาเป็นลูกๆ น่าเกลียด
หญิงสาวร่างบอบบางแบบเราไม่ควรมีกล้ามขาแบบนักเพาะกายอย่างนี้เลย
พอเราเห็นขาเราเป็นแบบนี้บ่อยๆเข้าแล้วเพื่อนก็ยังทักอีก คือ ด้วยอาชีพเรา เราทำงานทั้งในห้างสรรพสินค้าที่ต้องใส่ส้นสูงตลอดเวลา เลิกงานปุ๊บ เราก็ทำงานพิเศษที่ร้านอาหารตอนดึกซึ่งก็ต้องใส่ส้นสูงอีก มันเลยทำให้เราเฟล ทั้งเพื่อนทั้งลูกค้าทักขาเราเกรียวกราวเลยว่าแบบ ทำไมน่องปูดแบบนั้นล่ะ ขาไม่สวยเลยงี้TT

เราเลยตัดสินใจทำศัลยกรรมน่องขาค่ะ เพราะบอกตรงๆเลยว่า เรื่องนี้มันส่งผลต่อความมั่นใจของเราอย่างมาก คงไม่มีผู้หญิงที่ไหนอยากโดนทักแบบนี้บ่อยๆหรอกเนอะ อีกอย่างขาสวยๆอ่ะ มันเป็นสิ่งที่ผู้หญิงอย่างเราใฝ่ฝันจะมีขาเรียวสวยสักครั้งในชีวิตเลยน้าาา

คลีนิกที่เราเลือกทำอยู่แถวที่พักเราค่ะ แถวหอการค้า ชื่อว่า Infinity Clinic by Dr. Palm ที่เลือกที่นี่เพราะเคยเดินผ่านบ่อยๆแล้วก็เข้าไปฉีดสิว กดสิว ที่นี่ด้วย แล้วพอเห็นว่ามี ศัลยกรรมน่องขาที่ลดราคาเหลือแค่ 47,500 บาท เราเลยไม่ลังเลที่จะทำค่ะ เพราถือว่า ราคาถูกมาก ซึ่งราคานี้ไม่รวมค่ายาที่กินหลังทำต่างหากนะคะ

เราทำการจองล่วงหน้ากับคุณหมอประมาณหนึ่งอาทิตย์ จองคิวไว้ในวันที่ 14 มิถุนายน เวลาบ่ายโมงตรงค่ะ ก่อนทำ คุณหมอปาล์มก็แนะนำให้งดการกินพวกวิตามินซี น้ำมันตับปลา สัก 3 วัน เพราะพวกนี้จะทำให้เลือดออกง่ายและทำให้ผิวหลังทำมีรอยช้ำได้ค่ะ

มาถึงวันนัด คือ วันที่ 14 เราก็ลางานครึ่งบ่ายไปหาคุณหมอไปกับเพื่อนสาวคนหนึ่ง ไว้คอยเป็นกำลังใจค่ะ เพราะตื่นเต้นมาก

แล้วก็มีการกรอกประวัติการแพ้ยาตามปกติที่ชั้น 1 ค่ะ ตรงเคาท์เตอร์สอบถามเลย

ขั้นตอนต่อมาให้เปลี่ยนชุดขึ้นไปรอคุณหมอที่ชั้น 2 ค่ะ พร้อมกับกินยา 3 เม็ดคือ ยาฆ่าเชื้อ ยาแก้อักเสบ และลดอาการบวมค่า

เซลฟี่กับชุดก่อนเข้าห้องทำสักหน่อยค่ะ

ส่วนโซนที่ให้นั่งรอก็สวยมากค่ะ กว้างขวาง สะอาด มีขนมกับน้ำบริการให้กินฟรีด้วยค่ะ

ก่อนทำก็มีการขัดเท้าเพื่อทำความสะอาดตัวเรา เพราะ ห้องที่เราทำเป็นห้องผ่าตัด เราต้องสะอาดไว้ก่อน แม้กระทั่งคุณหมอและผู้ช่วยตอนทำก็ต้องเปลี่ยนชุดใส่ถุงมือยางค่ะ เพื่อป้องกันเชื้อโรคเข้าร่างกายเรา

ก่อนเข้าห้องทำสวย ขอถ่ายรูปก่อนทำชัดๆสักรูปนะคะ เพราะพอออกมาแล้วเราจะถ่ายเปรียบเทียบหลังทำทันทีเลย

ตรงนี้คุณหมอห้ามถ่ายภาพตอนทำ(อดเลย) เราเลยขอเล่าแทนแล้วกันนะคะ ขั้นแรกก่อนทำก็ต้องฉีดยาชาก่อน ข้างละ 1 เข็ม ตรงข้อพับขาและจะเป็นจุดเดียวกับที่คุณหมอจิ้มเข็มลงไปที่กล้ามเนื้อเพื่อสลายกล้ามเนื้อที่ปูดๆให้เล็กลงด้วยค่ะ

บอกก่อนว่า ตอนแรกเรากลัวเจ็บมากๆๆๆๆ แต่พอทำได้จริงๆ ไม่เจ็บเลยค่ะ เพราะคุณหมอฉีดยาชาได้มือเบามากแล้วพอยาชาออกฤกธิ์ เราก็แทบไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะ นอกจากรู้สึกว่า ขาตัวเองกระตุกเพราะตอนทำมันต้องจิ้มเส้นกล้ามเนื้อทำให้ขาเรากระตุกโดยอัตโนมัติแค่นั้นเองค่ะ

ทำไปทำมาคุณหมอก็ชวนคุย คุยไปคุยมาดันไปซื้อคอร์สทำรักแร้เพิ่มอีก เหมือนโดนคุณหมอตกเบาๆ ฮ่าๆๆๆ รู้ตัวอีกทีก็เสร็จเรียบร้อยแล้วค่ะ ใช้เวลาทั้งหมด 20 นาที เพราะขาแต่ละข้างใช้เวลาทำแค่ 10 นาทีเองค่ะ ถือว่าเร็วกว่าที่คิดมากๆ

อันนี้เราขออนุญาตให้คุณหมอปาล์มถ่ายให้หลังทำเสร็จให้ 1 รูป อาจจะดูไม่ค่อยชัดแต่พอเห็นได้ว่า ขาเราจะไม่ดูแข็งๆแน่นๆเหมือนตอนแรกแล้วค่า

พอทำเสร็จ กล้ามเนื้อขาของเราจากที่เคยใหญ่ก็จะเล็กลง มันก็จะทำให้เราเสียการทรงตัวเล็กน้อยและเกิดอาการชา คุณหมอก็เลยให้เราฝึกเดินค่ะ เดินปกติเนี่ยแหละค่ะ เดินช้าๆประมาณ 20 รอบ เพื่อให้กล้ามเนื้อคลายตัว

มีการสอนท่าออกกำลังกายขาง่ายๆให้ไปทำที่ห้องหลังเสร็จด้วยนะคะ เพื่อให้กล้ามเนื้อขาเข้ารูปไวๆค่ะ
เรียบร้อยทุกอย่างก็ลงไปจ่ายเงินรับยากลับบ้านค่ะ มียาทั้งหมด 3 ตัว เป็นยาฆ่าเชื้อทั้งหมดเลยพร้องถุงน่อง 1 คู่เอาไว้ใส่ให้ขากระชับค่ะ

รวมค่าศัลยกรรมลดน่องขา 47,500 กับค่ายาค่าถุงน่อง 2,500 ทั้งหมดเป็นเงิน 50,000 บาทพอดีค่ะ

ตั้งแต่ก้าวขาเข้าคลีนิคยันเดินออกก็ใช้เวลาทั้งหมด 1 ชั่วโมงครึ่งเท่านั้นเองค่า ถือว่า เป็นคอร์สที่กระชับและทำเร็วมากๆ ไม่ต้องเสียเวลาไปนั่งต่อคิวทำนานๆเลย

ทีนี้ก็มาดูขาเราหลังทำกับทำทันทีหน่อยแล้วกันนะคะ

เราถ่ายหลังจากถึงห้องแล้วนะคะ จะเห็นเลยว่า กล้ามเนื้อที่เป็นก้อนๆหายไปทันทีหลังทำเสร็จเลยค่ะ​

ส่วนอีกรูปขยับมาดูหลังทำ 2 สัปดาห์กันค่ะ รอบนี้คือ เขย่งได้แล้ว

จะเห็นว่า ขาสวยขึ้นมากๆเลย ตรงที่บวมเป็นลูกๆก็หายไปแล้วด้วย ปลาบปลื้มมากเว่อ เพราะตอนนี้เดินไปไหนมาไหนก็มีแต่คนชมขา ว่า ไปทำไรมาทำไมขาเรียวขึ้นมากๆ ขาสวยขึ้นเยอะเลย

ซึ่งขาจะเข้าที่แบบจริงๆก็ 3 เดือนค่า ระหว่างนั้นก็งดกิจกรรมที่ทำให้ต้องเกร็งกล้ามเนื้อขา แต่ให้ออกกำลังกายแบบว่ายน้ำ เล่นโยคะ หรือปั่นจักรยานแทน ห้ามวิ่งเด็ดขาดค่ะ!!! นอกนั้น ทำได้ตามปกติค่ะ กินอะไรก็ได้ ไม่มีห้าม ใช้ชีวิตแบบชิวๆไปเลยค่า

จบแล้วค่ะ รีวิวของเรา เป็นครั้งแรกเลยที่ทำศัลยกรรมแล้วแฮปปี้มาก อิอิ สำหรับใครที่กลุ้มอกกลุ้มใจเพราะมีปัญหาน่องปูดเป็นลูกมะนาวแล้วอยากแก้ไข เราแนะนำเลยว่า ที่นี่ดีมากทั้งราคาและบริการค่า เพราะคุณหมอตามตลอดจะค่อยนัดเพื่อดูอาการเราเรื่อยๆจนหายเป็นปกติค่ะ คือ โดยรวมมี 10 ให้ 10 เต็ม คุ้มจริงๆค่ะ

สุดท้ายขอบคุณที่อ่านจนจบค่า ขอลาไปกับเรียวขาสวยๆแบบฝันที่เป็นจริงของเรานะคะ สวัสดีค่า​

pammarvel

สมาชิกโดดเด่น
10 พฤศจิกายน 2017
แก้ปัญหาน้องปูดได้ตรงจุดมากค่ะ ขาเรียวสวยขึ้นเยอะเลย

มีแมวน้ำมีแมวน้ำ

21 มิถุนายน 2018
ก่อนทำ หลังทำ เห็นความต่างชัดมาก ตอนแรกเคยคิดว่าทำแบบนี้จะไม่ค่อยเห็นผลนะ

crazy

สมาชิกใหม่
16 กรกฎาคม 2018
ลดลงเยอะเลย ไม่ปูดแล้วอะ

tk_007

15 พฤษภาคม 2016
เห็นรีวิวขาที่นี่หลายคนทำออกมาขาเรียวมาก

loveforever

22 มิถุนายน 2018
เป็นเหมือนกันค่ะ ปูดๆน่าเกลียดมากเลย

Teenager

สมาชิกใหม่
10 สิงหาคม 2018
เรามีน่องปูดมาตั้งแต่เรียนมอปลายแล้วค่ะ ไม่หายสักที อยากทำจังค่ะ

sasina

สมาชิกใหม่
ไปทำ dream legs กับหมอปาล์มมาเหมือนกันค่ะ ส่วนตัวว่าคุ้มมากๆ จากขาปูดๆเหมือนนักมวยกลายเป็นขาเรียวแบบเกาหลีเลย

appledooksy

25 มิถุนายน 2018
ตอนแรกขาเราสวยมาก แต่เราไปวิ่งบ่อยๆ ไม่รู้ตัว มาอีกทีน่องก็ปูดแบบ จขกท แล้วค่ะ

ACE

สมาชิกใหม่
14 สิงหาคม 2018
คนที่ออกกำลังกายมีกล้ามเนื้อเยอะๆ ส่วนใหญ่ขาปูดหมดอ่ะ

namcha

สมาชิกใหม่
9 กุมภาพันธ์ 2018
ขาเรียวลงเยอะค่ะ ยิ่งผ่านไป 2 สัปดาห์ยิ่งขาสวยเลย

ด้านบน ด้านล่าง