รีวิวฉีดฟิลเลอ รัสมิ์ภูมิคลินิก

cherry

สมาชิกใหม่
24 กรกฎาคม 2018

ปีนี้อายุ 40 เป็น Sale managers บริษัทเอกชนค่ะด้วยหน้าที่การงานต้องพบปะผู้คนบ่อย ไม่ค่อยมั่นใจเพราะปกติเป็นคนหน้าตอบ และคางสั้น ยิ่งอายุเยอะเยอะขึ้นหน้ายิิ่งดูแก่ อีกทั้งปัญหาอื่นๆตามมาอีกเพียบ

จึงตัดสินใจเข้าคลินิกเสริมความงามดีกว่า ปกติไม่เคยทำอะไรกับหน้าเลยขึ้นเลข 4 ก็อยากดูแลตัวเอง แต่ก็กลัวด้วยความที่ไม่เคยทำอะไร พอดีมีเพื่อแนะนำรัสมิ์ภูมิ คลินิก

แถวพระราม 2 ถามว่าไกลมั้ยก็ไกลจากบ้านนิดหน่อย แต่เดินทางสะดวก อีกอย่างคุณหมอที่นี่เก่งค่ะเลยมั่นใจ เลยเลือกมาที่นี่ พอมาถึงก็พบคุณหมอ บี

คุณหมอก็ตรวจวิเคราะห์ใบหน้าบอกว่าหน้าตอบมามาก ช่วงคางกระดูกทรุดเนื่องจากอายุเยอะ คุณหมอเลือกใช้ฟิลเลอในการรักษาค่ะ เพราะฟิลเลอจะสามารถเข้าไปเติมเต็มบริเวณ

แก้มที่ตอบ และเสริมช่วงคางได้

อันนี้เป็นฟิลเลอที่คุณหมอเลือกมาฉีดค่ะ

•Restylanevolyme 1 หลอด : ฉีดคาง ตัวนี้คุณหมอบอกปั้นออกมาแล้วสวยเนียน ไม่เป็นก้อน
•RestylanePerlane 2 หลอด: ฉีดบริเวณแก้มตอบนอกจากแก้มจะเต็มขึ้นแล้ว ผลพลอยได้คือแก้มจะยกหน้าจะดูเรียวขึ้นอีกค่ะ

หลังจากนั้นคุณหมอ บี ก็ลงมือฉีดค่ะ ใช้เวลา45 นาทีก็เสร็จ
ความรู้สึกตอนฉีดไม่เจ็บเลยค่ะ เพราะในตัวยามีส่วนผสมของยาชาอยู่ด้วยค่ะ คุณหมอก็มือเบา

หลังฉีดเสร็จทันทีค่ะจากที่เคยหน้าตอบก็เต็มขึ้นทันที คางมาเลยค่ะแต่หลังฉีดเสร็จคุณหมอแจ้งว่าเหมือนจะเป็นก้อนแต่ไม่ใช่นะคะ รอฟิลเลอเซ็ทตัวแล้วจะสวยกว่านี้ ดูกระจกเห็นแล้วhappy ค่ะ ไม่มีรอยช้ำ ไม่มีรอยแผลใดๆ ใช้ชีวิตปกติมาก

พัฒนาการหลังฉีดค่ะ มีแต่คนทักว่าไปทำอะไรมาสวยขึ้น หน้าเด็กลงก็เลยบอกว่าไปค่ะ รัสมิ์ภูมิคลินิก พระราม 2 ต้องขอบคุณคุณหมอ บี มากค่ะ

เบอร์ติดต่อ 095-124-9669 : line @rassapoomclinic : FB https://www.facebook.com/DrRassapoomFanpage/

kenny

สมาชิกโดดเด่น
24 มิถุนายน 2017
หน้าดูเด็กลง สดใสขึ้นอย่างเห็นได้ชัด

nooyui

เข้ามาติดตามเพราะสนใจคลินิกนี้เหมือนกันค่ะ

napat

สมาชิกใหม่
Restylane ฟิลเลอรยี่ห้อนี้ดีจริงๆค่ะ เคนฉีดแล้วเนียนสวยธรรมชาติมากๆ

ปาย

ดาราไปฉีดที่คลินิกนี้หลายคน ทำดีจริงๆด้วยตอนแรกนึกว่าดาราหน้าดีอยู่แล้วทำไงก็สวย แต่นี่แบบคนธรรมดาไปฉีดยังออกมาดีขนาดนี้ ต้องลอง ต้องลอง

ด้านบน ด้านล่าง