ฝ่ามรสุมช่วงหน้าพัง เพราะเจอเอสเซ้นส์ปังๆ #โลกต้องจำสุดยอดเอสเซ้นส์ mesoestetic antiaging flash

nicenessy

สมาชิกโดดเด่น
19 พฤษภาคม 2014

เคยมีช่วงหน้าพังกันใช่มั๊ยคะ? ความงานเยอะถาโถมชะนีวัย 31
ทั้งปัญหาหน้าเหี่ยวผิวแห้ง แต่งหน้าไม่ติด
อ้อยก็อยากจะสวยอยากจะหน้าตึงหน้านุ่มแบบคนอื่นเค้าบ้าง
ล่าสุดใช้น้ำมันมะพร้าวมันก็ดีแหละ แต่มันเหนียวและมันเยิ้มมากจนตอนนี้เลิกใช้ไป
เพราะมาเจอเอสเซ้นส์บำรุงผิว mesoestetic antiaging flash ที่เด็ดกว่า
ทาก่อนนอนคืนเดียวตื่นมาหน้านุ่มเลย

ใครที่ชอบเรื่องความสวยความงามน่าจะคุ้นกับแบรนด์นี้เพราะเค้าดังมากที่สเปน
อ้อยชอบเอสเซ้นส์ antiaging flash ตัวนี้ เพราะมันทำให้อ้อยหน้าตึงฉ่ำวาว
และที่สำคัญหน้านุ่มขึ้นเลยหลังจากใช้แค่ครั้งเดียว เริ่ดตรงนี้!!
และใครที่มีผิวแพ้ง่ายกลัวจะแพ้ หมดห่วงได้เลยเพราะเป็นสารสกัดจากธรรมชาติล้วนๆ
อย่าง Mimosa Acid Oilช่วยต่อต้านอนุมูลอิสระ ลดเลือนริ้วรอย,
Micro vitamin c complex ช่วยกระตุ้นคอลลาเจน
และ Vegetable Tensor ช่วยเติมสารอาหาร และปรับโครงสร้างเซลล์ผิว ให้ความชุ่มชื้น

ใน 1 กล่อง จะมี 10 แอลพูลนะคะ เป็นขวดแก้วแอมพูลตามรูปเลยค่ะ

ถึงจะเป็นขวดแก้วแต่เปิดง่ายนะคะ ในกล่องเค้าจะมีที่หักแอมพูลมาให้แค่นำมาครอบตามรูป
ออกแรงหักนิดเดียว เราก็จะเห็นเจ้าเนื้อเอสเซ้นส์ antiaging flash สีเหลืองใสๆ
กลิ่นก็โอเคไม่ฉุนด้วยนะ ลองทาแล้วรู้สึกว่ามันเข้มข้นมาก แต่ไม่เหนียวเหนอะหนะบางเบาดีค่ะ

ตอนทาครั้งแรกอ้อยใช้แค่ครึ่งขวด อ้อยว่ากำลังดีนะ
เวลาชโลมเนื้อเอสเซ้นส์ mesoestetic antiaging flash ก็แค่ทา วนๆนวดๆตบเบาๆ​
ให้เนื้อเอสเซ้นส์ซึมเข้าสู่ผิว แต่มันซึมเร็วมากนะเกลี่ยก็ง่าย
ทาก่อนนอนตื่นมาก็หน้าตึงเลย หน้าดูฉ่ำๆแบบเกาหลีเลยด้วยค่ะ
เหมาะมากกับการช่วยฟื้นฟูผิวแบบเร่งด่วน ใช้แล้วประทับใจ

สำหรับสาวคนไหนที่มีผิวแพ้ง่าย ขาดการบำรุง
ลองใช้เอสเซ้นส์ mesoestetic antiaging flash
ตัวนี้เลยค่ะ
ราคาก็ไม่แพงด้วย เอาไปเลย 9/10 คะแนนจ้า^^

ด้านบน ด้านล่าง