อัพหน้าสวย เอาให้สุดที่เกาหลี

zerezted

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีค่ะ เราชื่อเจน นะคะ อายุ 20 ปี
วันนี้ก็อยากจะมารีวิวประสบการณ์การทำศัลยกรรมครั้งแรกที่ประเทศเกาหลีใต้ เผื่อมีเพื่อนๆพี่ๆสนใจ เป็นแนวทางในการเลือกทำศัลยกรรมได้ 55555

ก่อนอื่นขอเกริ่นก่อนว่าเจนเป็นคนรูปทรงหน้าทรงเพชรและกรามไม่เท่ากัน (คนซ้ายในรูปคือเราเอง) เราไปทำที่โรงพยาบาลบาโนบากิ อยู่ในใจกลางกรุงโซล
วันแรกเราก็ไปปรึกษาคุณหมอว่าจะตัดกรามกับเสริมจมูกโดยใช้กระดูกอ่อนหลังหู และคุณหมอนัดทำ 9โมงเช้าของวันถัดไป และให้เรางดอาหารหลังจากเที่ยงคืนเป็นต้นไป
เจนรับการผ่าตัดปรับโครงหน้ากับคุณหมอโอ ชังฮยอน จากรายการเล็ทมีอิน และเสริมจมูกกับหมอลีค่ะ

รูปก่อนผ่าตัดค่ะ

09.00 น. เราก็มาถึงโรงพยาบาลเตรียมใจให้พร้อมที่จริงก็แอบกลัว ขอกำลังใจจากพี่สาวที่ไปด้วยตลอดเลย 555555555555 และเราก็ได้เข้าห้องผ่าตัด......พอรู้สึกตัวอีกทีคือทุกอย่างเสร็จเรียบร้อย แล้วเราก็มานอนพัก

นี่คือรูปหลังทำได้ 1 วัน ก็จะน่ากลัวหน่อยๆ 5555555

วันที่สาม คุณหมอเอาที่ดามออกแต่หน้ายังบวมๆอยู่ เรากินอะไรไม่ได้เลยนอกจากนมกับน้ำและต้องบ่วนปากทุกๆ 1 ชม. อยากสวยต้องอดทนจริงๆนะคะบอกเลย 5555555

เราอยู่ที่เกาหลีประมาณ 1 อาทิตย์ เพราะเปิดเทอมต้องกลับมาเรียน…และกลับมาตัดไหมที่ไทย

ผ่านไป 2 อาทิตย์ หน้าก็เริ่มเข้าที่เรื่อยๆๆ จากที่บวมๆก็ลดลงเยอะเริ่มทานอาหารอ่อนๆได้แต่ห้ามกินของแสลงกับอาหารที่มีรสชาติเค็มนะคะ

ผ่านไป 1 เดือนแล้วคะ หน้าเริ่มเข้าที่แล้วดูหน้าเล็กลง

ตอนนี้เจนมีความมั่นใจเพิ่มมากขึ้น ต้องขอขอบคุณหมอโอและหมอจากโรงพยาบาลบาโนบากิมากๆเลยค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง