แก้จมูกที่ AMED CLINIC สวยจริง ไม่จกตา !!

Nidthayah

สมาชิกโดดเด่น

สวัสดีค่ะ แก้วอยากจะมาเล่าความประทับใจเรื่องแก้จมูกของแก้วที่เอเมดคลินิก ออกตัวก่อนเลยนะคะว่าเล่าเรื่องไม่ค่อยเก่ง+แก้วแก้จมูกมาหลายเดือนแล้วภาพอาจจะไม่ค่อยเยอะ เพราะไม่คิดว่าจะมาเขียนรีวิว ต้องขออภัยล่วงหน้าด้วยนะ แต่เราชอบจมูกตอนนี้มาก เลยอยากแบ่งปันความประทับใจค่ะ ที่แก้วแก้จมูกเพราะจมูกเก่าไม่สวยทำมาได้ 2-3 ปีแล้ว ปลายจมูกบางมาก เกือบทะลุจึงตัดสินใจหาที่แก้จมูกใหม่ค่ะ (ขออนุญาตไม่บอกชื่อคลินิกเก่าน้า) เราก็ลองหาข้อมูลเรื่องแก้จมูกไปเรื่อย จนมาเจอเพจเอเมดคลินิก (แบบไม่ตั้งใจ 555) เราเลยลองเข้าไปดู มีเน็ตไอดอลดังๆ ไปทำเยอะเลยอ่ะ คนที่ไม่ใช่ เน็ตไอดอลก็มี แล้วทำออกมาสวยมาก ทั้งเสริมใหม่ทั้งงานแก้ แล้วที่สำคัญคือจากการหาข้อมูลไม่มีเคสหลุดเลยทำให้ตัดสินใจทำที่นี่ค่ะ เราเลยอินบ๊อกซ์ถามดู แล้วเราก็จองคิวทำเลย มาดามเค้าหาคิวให้ไวมาก

ถึงวันนัดเราเข้าพบคุณหมอก่อนทำ เพื่อคุยเรื่องทรงจมูกและก็ข้อแนะนำต่างๆ ที่ควรรู้ คุณหมอน่ารักมาก
ให้คำปรึกษาดีค่ะ ว่าทำแบบปลอดภัยในระยะยาว เข้ากับหน้าเรา ก่อนเข้าห้องผ่าตัดตื่นเต้นมากค่ะ คุณหมอดูแลตลอด ชวนคุยตลอด ทำให้ไม่ค่อยวิตกกังวล หลังผ่าตัดทันทีก็เดินห้างต่อได้เลยค่ะ ถ้าไม่เขินเฝือกที่จมูก 55555 หน้าไม่บวมไม่ช้ำเลยค่ะ ชอบตรงนี้ !!

กลับถึงบ้านเรารีบประคบเย็นทันทีเลยค่ะ ช่วง 3 วันแรกแก้วนั่งหลับเอาค่ะ แก้วกลัวว่าถ้าแก้วนอนราบแก้วจะเผลอตัวนอนคว่ำ บางวันก็ใช้หมอนรองคอสูงๆ เพื่อไม่ให้พลิกไปมา แล้วก็ทานยาที่คุณหมอให้มาให้ครบพร้อมกับประคบเย็นเรื่อยๆ ค่ะ
(รูปบนคือหลังทำทันทีกับวันที่ 2 ค่ะ)

ไม่กี่วันก็หายดี ไปเรียนได้เลยค่ะ มีแค่ระวังเพื่อนๆ มาโดนนิดหน่อย 5555555 กลัวเพื่อนแกล้งมากกกกกกกกกก
(ในรูปนี้หลังทำได้ประมาน 10 วัน)

หลังจากแก้จมูกกับเอเมดคลินิก แล้วรู้สึกมั่นใจมากขึ้น รู้สึกสวยขึ้น จมููกเป็นทรงสวย สามารถถ่ายรูปหน้าตรงได้ค่ะ ไม่ต้องหันข้างถ่ายมุมเดียวเหมือนจมูกเก่า ไม่ต้องกลัวทะลุแล้วด้วย เพราะแก้วมีเนื้อเยื่อเทียมรองปลาย รู้สึกว่าปลายจมูก ไม่บาง ไม่ตึงเลย ชอบมากๆ ค่ะ แล้วจนถึงตอนนี้ก้ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ ของเค้าดีจริงๆ !!

korkeaw

คลินิกอยู่แถวไหนคะ

Nidthayah

แถวๆ สีลมค่ะ ตรงบีทีเอสศาลาแดง

Bowwiee

คลินิกนี้รีวิวเยอะมาก สภาพคลินิกเป็นไงคะ แคบมั้ย

Nidthayah

คลินิกนี้รีวิวเยอะมาก สภาพคลินิกเป็นไงคะ แคบมั้ย
ไม่นะคะ ก็กว้างดี ที่นั่งเยอะ ห้องเยอะ มีมาตรฐานดีค่ะ

Bowwiee

แล้วมีหมอกี่คนคะ

Bowwiee

เห็นเขาบอกที่นี่ หมอหน้าตาดี(เห็นหลายรีวิวแล้ว)
จริงหรือเปล่าคะ 55555555

Nidthayah

จริงค่ะ 555555 เกาหลีสุดๆ

ด้านบน ด้านล่าง