เสริมจมูกซิลิโคน เพิ่มมิติให้ใบหน้า เต็มห้าให้สิบไปเลยค่าา..

fern_fern

สมาชิกใหม่
9 กุมภาพันธ์ 2018

ก่อนหน้านี้เฟินคิดอยู่นานว่าจะเสริมจมูกที่ไหนดี สุดท้ายเฟินตัดสินใจเสริมจมูกซิลิโคนกับคุณหมออาร์มค่ะ เนื่องจากอ่านรีวิวของที่มาสเตอร์พีซคลินิกมาค่อนข้างเยอะ ฟีดแบคดีมากกกๆๆ ทำออกมาดูเป็นธรรมชาติรับกับใบหน้า
ส่วนที่เลือกคุณหมออาร์มเพราะมีรีวิวจากคนใกล้ตัวค่ะ ที่มาทำตาสองชั้นและทำจมูก บอกว่าคุณหมอทำดีมากๆ
หลายๆคนบอกว่าเฟินก็จมูกสวยแล้ว มีดั้งแล้วไปเสริมทำไม จะบอกว่ายอมรับว่ามีดั้งค่ะ แต่ด้วยความที่เป็นจมูกยาว เนื้อปลายจมูกเยอะ เวลามองหน้าตรงแล้วยิ้ม จมูกจะย่นๆ ดูไม่สวย เลยอยากเสริมจมูกซิลิโคนเพราะต้องการให้หน้าดูมีมิติมากยิ่งขึ้น

คุณหมออาร์มน่ารักมาก อธิบายขั้นตอนละเอียด เฟินให้คุณหมอเลือกทรงให้ค่ะ
เจ้าหน้าที่ที่คลินิกให้บริการดี น่ารักทุกคนเลยค่ะ คลินิกสะอาด แบ่งสัดส่วนเหมาะสมถึงลูกค้าจะแน่นแต่ไม่อึดอัดค่ะ ผลลัพธ์ออกมาไม่ผิดหวัง สุดยอดมากกก
ถ้าใครมาถามเฟินว่าเสริมจมูกที่ไหนดี เฟินแนะนำเสริมจมูกซิลิโคนที่นี่เลยไม่ผิดหวังค่ะ ทั้งราคา คุณภาพ ถูกใจแน่นอน #masterpiececlinic @masterpiece_clinic

ตอนไปปรึกษากับก่อนผ่าตัดค่ะ

หลังเสริมจมูกซิลิโคนออกมา หน้าไม่บวมจมูกไม่ช้ำเลยค่ะ

เค้าว่าดื่มน้ำมะพร้าวแล้วแผลจะหายไว (ความจริงคืออยากกินเองแหละ 55)

วันที่ 3 แล้วน้าา​

วันนี้แทบไม่มีเวลาประคบเย็นเลย แต่ไม่บวมแล้วค่ะ รอยช้ำบริเวณตายังมีนิดหน่อย
พ่นน้ำแร่ ทาเจล ทานใบบัวบก น้ำมะพร้าว ทานยาลดบวม ตามคำแนะนำของหมออาร์มก็ดีขึ้นค่ะ
หลายคนบอกว่าทำจมูกให้ปิดแมสไว้ หน้าจะบวมตาจะช้ำ นี่ไม่ต้องเลย เพราะหมอทำดีมากไม่ช้ำสักนิดเดียว

มาลุ้นต่อว่าถอดพลาสเตอร์ออกแล้วจะสวยแค่ไหน..

7 วันก่อนถอดเทป-หลังเอาเทปออกจมูกโด่งสวยเป็นธรรมชาติมากค่าา​

ตอนนี้เปิดติดล้าววว พอแกะพลาสเตอร์ออกแล้วว้าวมาก ถ้าเทียบจากก่อนทำ คือเห็นความแตกต่างพอสมควรค่ะ คือจมูกมีสันขึ้น ดั้งโด่งขึ้นแบบธรรมชาติเหมือนพ่อแม่ให้มามากๆ เอาจริงๆ ชอบทรงนี้มาก ถ้าคนไม่รู้ว่าเฟินทำจมูกมา ก็คงคิดว่านี่คือจมูกธรรมชาติตั้งแต่เกิด เนียนมากเป๊ะมาก ปลื้มเลย

14 วันไม่มีร่องรอย(ช้ำ)แล้วจ้า​

ครบ 14 วันแล้ววว เริ่มเข้าท่า เริ่มเป็นรูปเป็นร่างละ ไม่บวม ไม่ช้ำ ทรงสวยถูกใจมากๆเลย
ดูเป็นธรรมชาติ ไม่ได้แปลกตาไปจากเดิมมากนัก แต่ดูเด่นและหน้ามีมิติมาขึ้น ถ่ายรูปแล้วสวยขึ้น
โอ้ยยยปลื้ม ตัดสินใจไม่ผิดที่เลือกเสริมจมูกซิลิโคนที่นี่
เซลฟี่หลังทำแบบไม่ยั้ง สวยไม่พักเลยจ้า..

ใครแบ๊วกว่ากันน้าา

จมูกโด่งแข่งกะเด็กฝาหรั่งง 555

มีความสุขกับดั้งใหม่ไฉไลฝุดๆ

ถ่ายเก็บทุกมุมค่าา
ใครยังไม่รู้ว่าจะ เสริมจมูกที่ไหนดี เฟินว่าที่นี่เวิร์คมากค่ะทำแบบเดี๋ยวก็สวยแล้วไม่ต้องพักฟื้นเยอะ ไม่กี่วันก็สวยเลย ใบหน้าคือแบบ แทบจะไม่บวมเลย กล้าแต่งหน้าออกไปงานแล้ว ไม่ช้ำด้วย วันแรกๆอาจเหลือรอยช้ำจางๆนิดหน่อยแต่ทาแป้งทับก็หายเลยค่ะ รับประกันทรงจมูกสวยเป็นธรรมชาติแน่นอน ส่วนค่าใช้จ่ายอยู่ที่ 22,000 บาทค่ะ แลกกับความสวยระดับพรีเมี่ยมขนาดนี้ถือว่าคุ้มยิ่งกว่าคุ้มค่ะ

fern_fern

สมาชิกใหม่
9 กุมภาพันธ์ 2018

boommabermo

สมาชิกใหม่
2 กุมภาพันธ์ 2018
ดีเลยครับ คล้ายก้อยรัชวินเลย

ด้านบน ด้านล่าง