ทุบหน้าเกาหลีแบบผู้ชายๆ

zerezted

สมาชิกโดดเด่น

สวัสดีครับ วันนี้จะมาเล่าประสบการณ์ผ่าตัดปรับรูปหน้า โหนกแก้ม กราม คาง เสริมจมูกให้ฟังครับ

เนื่องจากผอมเป็นคนค่อนข้างผอม ทำให้เห็นโครงหน้าชัดเจน รวไมปถึงกระดูกโหนกแก้ม และกรามที่ยื่นออกมา ทำให้ผมไม่มีความมั่นใจกับใบหน้า และจึงตัดสินใจมารับการผ่าตัดที่โรงพยาบาลบาโนบากิครับ

นี่เป็นรูปก่อนผ่าตัดครับ

ต่อไปนี้จะเป็นรูปหลังผ่าตัดนะครับ

รูปหลังผ่าตัดของผมครับ ออกจากโรงพยาบาลมาพักฟื้นที่บ้าน สังเกตตรงหว่างคิ้วยังมีรอยปากกาที่คุณหมอดีไซน์ตอนทำจมูกให้อยู่เลย และยังคงต้องขยันประคบเย็นอยู่เรื่อยๆครับ

ผ่านไป5วันหลังผ่าตัดก็ไปเอาเฝือกและเทปที่จมูกออกครับ รู้สึกโล่งและหายใจสะดวกมากขึ้น และประคบเย็นอยู่ตลอดครับ

ทางโรงพยาบาลให้ที่รัดหน้ามาใช้ด้วย เพื่อให้อาการบวมและใบหน้าเข้าที่เร็วมากขึ้น จะสังเกตเห็นว่าใต้ตาผมมีรอยช้ำหลงเหลืออยู่ครับ บริเวณนั้นต้องประคบอุ่น

ทางโรงพยาบาลให้ที่รัดหน้ามาใช้ด้วย เพื่อให้อาการบวมและใบหน้าเข้าที่เร็วมากขึ้น จะสังเกตเห็นว่าใต้ตาผมมีรอยช้ำหลงเหลืออยู่ครับ บริเวณนั้นต้องประคบอุ่น

ครบ1อาทิตย์แล้วหลังผ่าตัด โหนกแก้มเริ่มยุบมากขึ้น ใบหน้าเรียวเข้าที่ แต่อาการช้ำยังเหลืออยู่เลย

รูปนี้ถ่ายตอนวันที่10หลังผ่าตัด ซึ่งได้ตัดไหมบริเวณด้านนอกออกหมดแล้ว เหลือแต่ไหมบริเวณในปากครับ ตอนนี้เริ่มทานอาหารอ่อนๆได้แล้ว แต่ปากยังคงตึงๆอยู่

วันหลังผ่าตัด สังเกตได้ถึงการเปลี่ยนแปลงของใบหน้าเลยครับ เหลี่ยม มุม บนใบหน้าหายไป หน้าดูเรียวมากขึ้น จมูกสวยด้วยครับ

รูปนี้ถ่ายตอนครบ1เดือนหลังผ่าตัดครับ

3เดือนหลังผ่าตัด

ปัจจุบันครับ

ด้านบน ด้านล่าง