แก้จมูกที่ไหนดี ? ที่นี่มีคำตอบ!!

bowwieja

สมาชิกใหม่
25 ธันวาคม 2017

สวัสดีค๊า โบว์มีรีวิวที่แก้จมูกแล้วปังมาฝากจ้า !! โบว์ได้แก้จมูกมาเดือนกว่าๆ แล้วค่ะ อยากมาเล่าประสบการณ์ที่เราเจอมารู้สึกว่ามันดีมากๆ ปัญหาของโบว์ก็คงเหมือนคนอื่นๆ แหล่ะค่ะ คือทำมารอบแรกแล้วมันไม่โด่ง ไม่พุ่ง เรารู้สึกว่าอยากได้สวยๆ กว่านี้ เลยตัดสินใจแก้ดีกว่า

โบว์คิดนานมาก เลือกไม่ถูก ที่นั่นก็ดี ที่นี่ก็เลิศ ยิ่งคิดนานก็ยิ่งสับสน คิดไปคิดมาก็ตัดสินใจลงเอยที่ amed clinic โบว์เชื่อว่าที่นี่จะต้องทำออกมาให้ถูกใจโบว์แน่ๆ จัดการจองคิวเรียบร้อย ตื่นเต้นมากที่จะได้แก้จมูกครั้งนี้ !!

ช่วงที่เข้าพบคุณหมอรู้สึกสบายใจมากๆ คุณหมอพูดให้คำแนะนำดีมากๆ ค่ะ พูดคุยกับคุณหมอจนสบายใจแล้วก็รอเข้าห้องผ่าตัดเลยค่ะ ทำความสะอาดจมูก ล้างหน้า เปลี่ยนชุดเสร็จ ใจมันสั่นมากค่ะ แอบกลัวหน่อยๆ แต่สุดท้ายก็ผ่านไปได้ด้วยดี

หลังจากที่แก้จมูก กลับมาพักที่บ้านช่วง 1-4 วันแรก เจ็บและบวมสุดๆ ค่ะ โบว์ก็ประคบเย็นตลอดเวลา จนถึงวันที่ 5 เปลี่ยนมาประคบร้อนค่ะ จนครบ 7 วัน ก็ค่อยๆ ยุบลง เป็นปกติแล้วค่ะ จนถึงวันที่ไปตัดไหม เห็นแล้วพอใจกับทรงจมูกมาก เป็นทรงที่เราอยากให้คลินิกแรกทำให้ แต่กลับไม่ได้อยากที่เราหวังเลย หลังจากถอดเฝือกเสร็จจมูกก็ค่อยๆ ดีขึ้นค่ะ ทรงเริ่มเข้าที่แล้ว

ปัจจุบันสองเดือนแล้ว ดีงามมากค่ะ ไม่มีปัญหาอะไรเลย เพื่อนๆ ชมว่าสวยทุกคนเลย คือปลายจมูกพุ่งมาก ส่วนตัวแล้วชอบมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก !! พึ่งพอใจมากในการแก้จมูกครั้งนี้ รู้สึกดีสุดๆ ไม่ผิดหวังเลยค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง