**เล่าเรื่องหลังผ่าตัดที่เกาหลี**

zerezted

สมาชิกโดดเด่น
  • สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวหลังผ่าตัดที่โรงพยาบาลศัลยกรรมบาโนบากิให้เพื่อนๆฟังกันค่ะ ก่อนหน้านี้ฉันเป็นคนที่โหนกแก้มกับกรามใหญ่ เคยฉีดโบท็อกซ์หลายครั้งแล้ว แต่ไม่ได้ผลเลย ใบหน้ามีลักษณะคล้ายผู้ชาย นอกจากนี้จมูกที่มีฮัมพ์กับใหญ่ทำให้ยิ่งดูเหมือนผู้ชายเข้าไปอีก ตาแม้จะไม่เล็กเท่าไหร่ แต่ก็อยากมีตาสองชั้นสวยๆ เลยตัดสินใจมาทำศัลยกรรมค่ะ​
  • นี่เป็นรูปหลังผ่าตัดวันแรกเลยค่ะ​
  • (2วันหลังผ่า)​
  • เป็นรูปแรกที่ถ่ายที่บ้านหลังผ่าตัดค่ะ ล่ามบอกว่าช่วง1-3วันแรกหลังผ่าตัดเป็นช่วงที่บวมมากกกก​
  • (3วันหลังผ่า)​
  • พอแกะเทปที่ใต้คางออกก็ยิ่งเห็นชัดเลยว่าบวม แต่ถ้าลองเทียบกับรูปก่อนผ่าตัดคือพอใจมาก เพราะโหนกแก้มหายไปแล้วว​
  • (8วันหลังผ่า)​
  • วันนี้มาแกะเทปที่จมูกออก ได้เห็นจมูกแล้วดีใจมากเลย โชคดีมากที่ไม่ช้ำเท่าไหร่ แต่อาการบวมยังอยู่ ฉันทำจมูกกับคุณหมอคิม ฮัก ยองค่ะ​
  • (10วันหลังผ่า)​
  • ตอนนี้เริ่มใช้ที่นัดหน้ากับทานโจ๊กแล้วค่ะ หลังจากที่ต้องทนหิวมานานเนื่องจากทานได้แต่พวกน้ำฟักทองกับนม​
  • (13วันหลังผ่า)​
  • ขับรถไปเที่ยวกับคุณแม่ค่ะ ได้ออกไปเที่ยวนอกบ้านหลังจากผ่าตัด สดชื่นมากๆเลย ลองใส่แว่นเครั้งแรกหลังทำจมูกด้วย ทำให้ฉันรู้สึกได้เลยอะว่าหน้าเล็กลงมาก​
  • (16วันหลังผ่า)​
  • วันนี้ฉันกินก๋วยเตี๋ยว เวลาผ่านไปเกือบ3อาทิตย์แล้ว อาการบวมยังคงมีอยู่ แต่สามารถออกไปนอกบ้านได้ปกติไม่มีปัญหาเลยค่ะ​
  • (20วันหลังผ่า)​
  • ตอนนี้ฉันสามารถอ้าปาก ขยับได้ง่ายขึ้น อาการช้ำบริเวณดวงตาค่อยๆจางลง และตาสองชั้นเริ่มเข้าที่เป็นธรรมชาติ เพื่อนๆรอบข้างเริ่มชมว่าสวยขึ้นแล้วค่ะ​
  • 1เดือนหลังผ่า​
  • อาการบวมใหญ่ๆแทบจะหายไปเยอะเลย ตา จมูกก็เริ่มเข้าที่มากขึ้น ยิ่งเวลาผ่านไปเท่าไหร่ อาการบวมก็ยิ่งหายไปเท่านั้น​
  • 54วัน​
  • สำหรับคนที่กลัวรอยแผลเป็นหลังทำตา ดูรูปของฉันสิ มันออกมาเป็นธรรมชาติมากๆเลยค่ะ แทบไม่เห็นรอยแผลเป็นเลย คือปลื้มเวอร์​
  • 59วันหลังผ่า​
  • ก่อนผ่าตัดนี่ไม่เคยใช้ที่คาดผมเลยเพราะมันยิ่งทำให้หน้าฉันใหญ่ แต่ตอนนี้มั่นใจ ใส่ออกจากบ้านสวยๆ​
  • 97วัน​
  • รูปเปรียบเทียบ ก่อนหน้าฉันเป็นคนหน้าใหญ่ มีกราม โหนก ชัดเจน ฉันเกลียดมุมข้างๆของฉันมาก แต่ตอนนี้มีแต่คนทักคนชมว่าสวยขึ้น ตาก็ดูสวยออกมาเป็นธรรมชาติ ฉันพอใจมากๆเลยจริงๆ​
  • 109วันหลังผ่าตัด​
  • ขอบคุณบาโนบากิมากค่ะสำหรับตากับจมูก และโครงหน้าที่ออกมาสวยขนาดนี้ คือแฮปปี้มากกกกกกกกกก ไม่ผิดหวังเลยจริงๆตอนนี้ฉันเอนจอยกับการเซลฟี่มากๆค่ะ​
  • 125วัน​
  • 150วัน​
  • เพื่อนๆบอกว่าหน้ายิ่งเล็กลงเรื่อยๆ เวลาผ่านไป6เดือนใบหน้าเข้าที่เรื่อยๆจริงๆ คนชมว่าหน้าเด็กลงด้วย!​
  • จบ​
  • ขอบคุณคุณหมอโอชางฮยอน ที่ทำโครงหน้าให้ฉัน กับคุณหมอคิมฮักยองที่ทำตากับจมูก ฉันไม่เคยเสียใจเลยที่เลือกที่นี่ ขอบคุณบาโนบากิค่ะ^^​

chanika043

สมาชิกโดดเด่น
22 กรกฎาคม 2017
ตอนห่อผ้าหลังทำเสร็จ น่ากลัวมากเลยค่ะ
แต่ตอนนี้สวยมาก

ด้านบน ด้านล่าง