รีวิวศัลยกรรมเสริมหน้าอก Sebbin 365 cc 7 เดือน

dartar

สมาชิกใหม่
สวัสดีเพื่อนๆทุกๆคนนะคะ วันนี้ก็ครบ 7 เดือนแล้วค่ะ สำหรับศัลยกรรมเสริมหน้าอกของเรา
ก็เลยอยากจะมารีวิวและแชร์รูปถ่ายหน้าอกของเรา ไว้ให้เพื่อนๆไว้เป็นอีก 1 รีวิวศึกษาหาข้อมูลค่ะ
ในช่วงแรกของการทีมีความคิดจะเสริมหน้าอก ก็ศึกษาหาข้อมูลต่างๆ ตามอินเทอร์เน็ตนี่แหล่ะ
ดูรีวิวของคนนั้นที คนนู้นที แล้วก็เอามารวบรวมความพึงพอใจของตัวเอง ว่าชอบที่ไหน ชอบทรงแบบไหน
สุดท้าย ท้ายสุด ก็ตัดสินใจทำกับคุณหมอชาติชาย Absolute Beauty Clinic สาขาระยองค่ะ
ต้องบอกก่อนว่าวันผ่าตัดต้องไปผ่าที่สาขาทองหล่อ กรุงเทพฯค่ะ ส่วนตัดไหม ฟอลโล่ นวดหน้าอก ฯลฯ
สามารถใช้บริการที่สาขาระยองได้เลยค่ะ ก็สะดวกมากๆ ไม่ต้องเดินทางเข้ากรุงเทพฯบ่อยๆค่ะ

ศัลยกรรมเสริมหน้าอกครั้งแล้วของเรา เราให้คุณหมอเป็นผู้ประเมินขนาดให้ค่ะ เราไว้ใจคุณหมอค่ะ
สิ่งหนึ่งที่บอกคุณหมอคือ อยากได้ธรรมชาติ ไม่ใหญ่เกินตัว ให้เหมาะสมกับสรีระของเราที่สุดค่ะ
และหวยก็มาออกที่ 365 cc ค่ะ (วันนี้วันหวยออกแอบใบ้หวย อิอิ) ซิลิโคนทรงกลม Sebbin ของฝรั่งเศส
เราก็โอเคตามที่คุณหมอประเมิน ไม่ได้โต้แย้งอะไรค่ะ เพราะเราเชื่อดุลยพินิจของคุณหมอผู้ผ่าตัด

ใช้เวลาเสริมและพักฟื้นประมาณ2-3 ชั่วโมงก็สามารถกลับบ้านได้เลย เรารู้สึกว่าจะมีอาการมึน คลื่นไส้มากๆ
น่าจะเป็นผลข้างเคียงจากการดมยาสลบค่ะ พอเริ่มทานข้าวได้ ทานยา อาการก็ทุเลาๆลงจนเป็นปกติ
ส่วนอาาการเจ็บ ปวด หลังการเสริมหน้าอก ก็มีบ้างในช่วง 3 วันแรกที่เราต้องรัดผ้าไว้ แต่ก็ไม่ทรมานค่ะ
คือเป็นอาการปวดเจ็บแผลทั่วๆไปค่ะ และก็มีอาการปวดๆร้านที่หลังด้วย แค่ช่วง 3 วันแรกเท่านั้นค่ะ
หลังจากครบ 3 วัน แกะผ้าออก เปลี่ยนใส่สปอร์ต บรา ก็สบายตัวขึ้นเยอะเลยค่ะ โล่งมากๆๆ ไม่อึดอัดด้วย

เอาล่ะค่ะ เดี๋ยวมาดูรูปรีวิวก่อนและหลังเสริมหน้าอกของเรากันเลยนะคะ

รูปค่อนข้างเยอะนิดนึงนะคะ ถ่ายไว้เยอะในช่วงแรกค่ะ บางรูปทรงก็แปลกๆค่ะ เพราะหน้าอกจะบวมมากๆ
แต่จากตอนนั้นถึงตอนนี้ก็เป็นทรงสวยมากขึ้นแล้วค่ะ ถูกใจมากๆค่ะ หน้าอกก็นิ่มด้วย ทรงธรรมชาติ
ขนาดกำลังพอดีตัวเลยค่ะ ไม่เล็กหรือใหญ่เกินไป การที่มีหน้าอกก็ทำให้ใส่เสื้อผ้าสวยขึ้น สัดส่วนดีขึ้นได้นะคะ

ใครสนใจก็แนะนำให้ติดต่อผ่านไลน์นี้ค่ะ ดูแลเทคแคร์ค่อนข้างดีค่ะ (ID Line : @absolute.beauty มี@ข้างหน้า)​

ด้านบน ด้านล่าง