[กระทู้พลีชีพ] ดูดไขมันเหมาทั้งขากับคุณหมอหนึ่ง สยามลอฟท์คลินิก Review by เชอรี่

SIAM LOFT CLINIC

สมาชิกโดดเด่น
14 ธันวาคม 2016

สวัสดีค่า "เชอรี่" เองนะคะ
วันนี้จะมาบอกเล่าประสบการณ์การดูดไขมันขาที่สยามลอฟท์คลินิกกับคุณหมอหนึ่งค่ะ
ต้องบอกเลยว่ากระทู้นี้พลีชีพสุดๆ >< ครั้งแรกที่โชว์ขาอวบอ้วนออกสื่อ แฮ่ๆ..
เห็นตัวเล็กแบบนี้แต่เชอรี่มีปัญหาขาใหญ่ ทำให้ไม่มั่นใจในการใช้ชีวิตเลยค่ะ
สาเหตุก็น่าจะมาจากความชอบปาร์ตี้ ชอบเดินทางท่องเที่ยว ชิมของกินอร่อยๆ

มีช่วงที่น้ำหนักขึ้นพีคสูงสุดด้วยนะ คือตกใจตัวเองมาก ระหว่างนั้นเชอรี่ก็มีไปออกกำลังกายเข้าฟิตเนสบ้าง

แต่เหมือนไขมันส่วนที่เหลือมันไปลงที่ขาค่ะ ส่วนอื่นพอจะลดเองได้ แต่ปัญหาขาใหญ่นี่ลดยากจริงๆๆๆ ขากลายเป็นโต๊ะสนุ๊กเลยอะ เวลาไปเที่ยวหรือไปงานต่างๆ เชอรี่จะใส่กางเกง ไม่ก็ใส่กระโปรงยาวๆ เพื่อพรางน่องและขาเอาไว้ คือไม่มั่นใจ หาวิธีหลายสิ่งอย่างก็ไม่ได้ผล ต้องหาตัวช่วยพิเศษทางลัดเพื่อขาสวยแบบเร่งด่วน

ประมาณ 2 เดือนก่อนเชอรี่มีโอกาสได้เข้าไปปรึกษาคุณหมอหนึ่งที่สยามลอฟท์คลินิก
ที่สำคัญคือไม่ไกลจากที่พักเชอรี่ด้วย คลินิกอยู่ใจกลางสยามเลยค่ะ ตรงร้าน MILK PLUS นี่เอง
เดินทางสะดวกมากๆ เข้าไปในบายพาสอยู่ชั้น 2

เข้าเรื่องดูดไขมันเลยนะคะ เซตภาพด้านล่างนี้เป็นตอนที่เตรียมดูดไขมัน
คุณหมอหนึ่งนัดมา 2 รอบ เพราะเชอรี่ซื้อแบบเหมาคอร์สไว้ ตั้งใจว่าต้องดูดออกให้หมด
อยากขาเล็กไวๆ ดูจากในภาพทุกคนคงเข้าใจใช่มั้ยคะ ขามันแน่นมากจริงๆ เศร้าแพร็พ T_T

ช่วงก่อนดูดไขมันมีตื่นเต้นนิดหน่อย หลังจากเปลี่ยนชุด ผู้ช่วยจะมาวัดความดันแล้วก็ทายาฆ่าเชื้อให้ จากนั้นก็ฉีดยาชาค่ะ เป็นคลินิกที่สะอาดและปลอดภัยมาก ส่วนไฮไลท์อยู่ที่เครื่องดูดไขมันที่ชื่อว่า
Vaser Smooth เครื่องใหญ่ๆสีฟ้าแบบที่เห็นในรูปค่ะ เป็นเครื่องรุ่นใหม่คุณภาพดีกว่าการทำเวเซอร์แบบทั่วไปของคลินิกอื่น

สามารถดูดไขมันได้ทั้งตัว และคุณหมอหนึ่งก็มีเทคนิคซ่อนแผลทำให้ไม่มีรอยแผลเป็นกวนใจ
หลังทำสามารถใส่ขาสั้นได้โดยไม่ต้องกังวลแผลเป็นบริเวณต้นขาเลยล่ะ ตอนดูดไขมันก็สบายๆค่ะ ดูหนังฟังเพลงกันไปเพลินๆ

ดูดไขมันเสร็จคุณหมอหนึ่งก็นัดให้เข้ามาอบแสง LED และนวดกระชับ Turbo Freeze ฟรีค่ะ เป็นของแถมพิเศษให้เฉพาะลูกค้าที่ดูดไขมัน คุณหมอใจดีแล้วก็เก่งมาก ดูดไขมันให้ละเอียดสมคำร่ำลือ สำหรับสาวๆที่อยากแก้ไขปัญหารูปร่าง สามารถนัดเข้าไปปรึกษาคุณหมอหนึ่งได้ ⇨ https://www.facebook.com/SiamLoftClinic ไว้เดี๋ยวจะมารีวิวความคืบหน้าเพิ่มเติม รวมถึงการนวดกระชับ รอชมรีวิวกันด้วยน้า

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ด้านบน ด้านล่าง