เหมือนตายแล้วเกิดใหม่ กบ รีวิวศัลยกรรมเปลี่ยนชีวิตที่F Clinic กับคุณหมอป้าง

copy

สมาชิกโดดเด่น
สวัสดีค่ะขอแนะนำตัวก่อนน้า ชื่อกบค่ะตอนนี้ทำงานเป็นพริตตี้ตามงานต่างๆ วันนี้กบอยากจะมาแชร์ประสบการณ์ที่เปลี่ยนชีวิตกบไปโดยสิ้นเชิงกว่ากบจะมาถึงจุดๆนี้ได้กบผ่านอะไรมามากมาย แต่ก่อนเลยเราเป็นคนไม่สวยเลยแต่อยากทำงานแบบนี้อยากทำอยากเป็น จนเราเรียนจบมาก็เลยอยากเอาดีทางด้านนี้เลย เราก็ไปแคสงานต่างๆแทบจะไม่ได้เลยเพราะอย่างว่าแหละงานพริตตี้MC มันต้องอาศัยรูปร่างหน้าตา เราได้แค่งานPCมาแทนไม่ใช่งานพริตตี้น่ะ Pc คือแบบยืนแจกบัวชัวร์อยู่บูธถือป้ายเฉยๆ ค่าตัวบางที่ไม่ถึงพันด้วยซ้ำ ตัวเราก้อเล็กเตี้ยๆด้วย หน้าก้อบ้านๆสาวอีสานอ่ะเน๊าะ ไม่เชื่อดูรูปได้เลย 2.jpg 3.jpg

ย้อนกลับไปดูแทบรับตัวเองไม่ได้เอวก้อไม่มี แถมยังหน้าบ้านสุดๆ ฮ่าๆๆๆๆๆๆนี่ไม่ใช่ไม่แต่งน่ะ นี่ทั้งแต่งหน้าทั้งใช้กล้องดีๆ ยังได้แค่นี้อ่ะ ตอนหน้าสดนี่ไม่ต้องพูดถึงเลย

จนเราก็เลยอยากทำศัลยกรรม อยากเปลี่ยนชีวิตเหมือนในทีวีดูบ้าง เราเก็บตังมานานมาก เพราะมันคือความฝันของเราจริงๆ เราอยากสวยเราอยากมั่นใจ อย่างว่าแหละคนเราไม่มีหรอกเจอกันครั้งแรกเลยแล้วจะบอกว่าคนนี้นิสัยดี ม่ายมี !!! มันมีแต่คนนี้เดินมาแล้วบอกว่าคนนี้สวยคนนี้หล่อ First Impression ของคนเราคือ รุปร่างหน้าตาค่ะ จริงมั้ย ??

ยิ่งอาชีพแบบเรา ยิ่งต้องใช้รูปร่างหน้าตา เราเก็บตังอยู่นานมากน่ะพอมีเงินเก็บแต่เราก็ยังไม่ตัดสินใจที่จะทำ เพราะมันคือเงินที่เราเก็บมาตลอดเกือบ4-5ปี แล้วแผนของเราคือจะทำทั้งตัวเลยจนกว่าจะสวย ****** ย้ำค่ะว่าทั้งตัว ****** กะให้แบบเหมือนเกิดใหม่ไปเลย 55555 เราก็อยากทำแล้วคุ้มทำแล้วดีไปเลย ไม่อยากแก้ไม่อยากทำใหม่ เพราะราคาแต่ล่ะที่มันก็ค่อนข้างสูง แล้วศัลยกรรมเนี้ยมันต้องอยู่กับเราไปตลอดชีวิตพลาดแล้วพลาดเลย เราจึงศึกษาข้อมูลนานมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กบจะชอบอ่านรีวิวคนนั้นคนนี้ เพราะกบชอบเล่นเฟสเล่นโซเชียลยุแล้ว เสิร์จเข้าไปเกี่ยวกับศัลยกรรมก้อเห็นคลิกต่างๆเห็นรีวิวต่างๆมากมาย จนกบไปเจอ F Clinic เห็นรีวิวเห็นสถานที่ กบเอารูปสถานที่มาฝาก เอามาจากเพจ F clinic
18699351_1307869562614940_611840574644493249_o.jpg 18700636_1307869522614944_325300914307339656_o.jpg
สวยหรูหราอลังการมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ที่สำคัญเลยที่เราจะดูคือคุณหมอ คุณหมอที่นี้ดูมีความเชียวชาญ พอเห็นรีวิวปุ๊ปชอบมากเลย กบเลยแอ็ดไลน์ไปถามก่อนตอนนั้นยังไม่ได้คุยกับคุณหมอนะคะแต่พี่เขาก้อตอบคำถามเราได้หมด คุยกับพี่ๆจนเราขอเข้าไปดูคลินิกเราอยากเข้าไปดูว่ามันดีอย่างในรีวิวมั้ย เราก้อต้องเลือกสิ่งดีๆให้ตัวเองแหละเน๊าะ หลังจากคุยได้3วันเราก้อเข้าไปดูคลินิก วินาทีที่เปิดประตูเข้าไปคือบั๊บ มันหรูมากกกกกก หรูมากจิงๆ สะอาดสะอ้านมากสวยกว่าโรงแรงระดับ5ดาวอีกมั้ง ชอบมากๆคิดในใจเฮ้ยหรูขนาดนี้เลยหรอ จำเป็นมั้ย?? ฮ่าๆๆๆ แต่มันไม่ได้ทำให้เราเฟลหรือกลัวอะไรนะคะ เข้าไปถึงก้อจะมีพี่ๆเจ้าหน้าที่เข้ามาดูแลเลยเพราะเรานัดไว้ทางไลน์แล้ว คือบอกก่อนว่าที่เราเข้ามาเนี้ยขอเข้ามาดูเฉยๆนะยังไม่ได้ตัดสินใจทำ เราก้อหน้าด้านอ่ะ ขอเข้าไปดูห้องดูเครื่องมือดูสถานที่ทำ ใครจะไปคิดว่าเขาจะให้ดู เชื่อมั้ยว่ามันสะอาดจิงๆ คราบเปื้อนนิดนึงยังไม่มีเลย อาจจะเพราะยังเป็นคลินิกใหม่ด้วยมั้งเห็นว่าพึ่งจะเปิดได้ปีกว่า มีลิฟท์ด้วย ไฮโซมากกกก ถ้าเราไม่มั่นใจอะไรหรือสงสัยอะไรเราก้อสอบถามได้ทันที วันต่อมาเราเลยตัดสินใจเข้าปรึกษากับคุณหมอเลย นัดคุยตอนเช้าตอนนั้นเราอยากทำหน้าอกก่อน เพราะอย่างที่เห็นค่ะไม่มีทรวดทรงองเอวอะไรกับเขาเลย แฟนยังล้อตลอดว่าเป็นกะเทยๆ เป็นกะเทยใช่มั้ย นมก้อไม่มีเอวก้อไม่มี คือมันแบนราบจิงๆ จนเรากับแฟนตอนนั้นคือห่างๆกันออกไป ไม่ค่อยได้คุยกันเลย ระห่องระแห่งอ่ะค่ะ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

copy

พอเข้าปรึกษาคุณหมอ ก้อปรึกษาทุกเรื่องค่ะ ปรึกษาว่าจะทำอะไรก่อนดี คุณหมอก้อบอกว่าจะทำนมให้เราก่อน ต่อไปค่อยทำหน้า คุณหมอก้อเอาซิลิโคนออกมาให้ดู พูดถึงข้อดีข้อเสียความแตกต่าง ผลกระทบเปนอย่างไร บอกหมด ตอนแรกเราบอกว่าอยากได้ใหญ่ๆไปเลยอยากได้สัก 400 cc ไหนๆจะทำทั้งทีขอตู๊มๆไปเลย แต่คุณหมอเบรคทันที คุณหมอบอกว่า350cc ก้อใหญ่มากแล้วเพราะตัวเราเล็กใส่ใหญ่เกินไปมันอันตราย เราก้อเลยเชื่อคุณหมอตามนั้นล่ะกัน เขาคือผู้เชี่ยวชาญเราต้องเคารพการตัดสินใจของเขา เราได้ข้อสรุปคือทำนม 350 CC ทำการผ่าที่ใต้ราวนม เพราะเราเป็นคนเนื้อน้อยทำทางนี้ทรงจะสวยและธรรมชาติกว่า ส่วนซิลิโคน จะเป็นซิลิโคน เมนเตอร์ USA แบบผิวเรียบ คุณหมอยังบอกอีกว่าไม่ว่าจะเปนแบบเรียบหรือแบบทราย มันมีโอกาสเกิดพังพืดได้หมด เพราะคนส่วนมากจะพูดว่าแบบผิวทรายจะเปนพังพืดได้น้อยกว่า แต่ที่จริงแล้วมันขึ้นอยู่กับฝีมือของหมอมากว่า คุยเสร็จคุณหมอก้อส่งตัวเราไปตรวจร่างกายที่โรงพยาบาล ตรวจเลือด ตรวจโรคต่างๆ ว่าเรามีโรคอะไรมั้ย ถ้าเรามีโรคอะไรคุณหมอจะได้แก้ไขปัญหาได้ แผนที่คุณหมอวางไว้ให้เราคือ วันต่อมาคือทำนมเลย อีก10 ค่อยมาทำหน้า ตอนแรกเราจะทำแค่จมูกกับปาก แต่คุณหมอก้อแนะนำเราเราทำตาเพิ่ม จนวันที่เรารอคอยก้อถึงล๊าววววววววววววว วันรุ่งขึ้นเราเข้าผ่าตัดเสริมนมแล้ว เชื่อมั้ยว่าตอนนั้น ไม่กลัวอะไรเลย แต่ดีใจจะได้ทำนมแล้วฝันของเราจะเป็นจริง เข้าไปที่คลินิก พี่ๆที่นั่นแนะนำทุกอย่างพาไปเปลี่ยนชุด เตรียมตัวเข้าห้องผ่าตัด จำได้ว่าคุณหมอชวนคุย หลายคนกลัวไม่ตื่นกลัวน็อคยาสลบ แต่คุณหมอบอกว่าเรื่องนี้ไม่ต้องห่วงเลย ทางคลินิกมีแพทย์ วิสัญญีหรือหมอดมยาควบคุมดูแลต่างหาก ไม่ใช่พยาบาลเปนคนทำเพราะมันอันตรายต้องผู้เชี่ยวชาญเท่านั้น เราเลยมั่นใจมากกกก มาเลยค่ะ จำได้ว่าหมอดมยาชวนคุยอะไรสักอย่าง กำลังจะตอบเราหลับไปตอนไหนไม่รู้ หลับสบายเลยค่ะไม่รู้สึกอะไรเลย ตื่นมาอีกทีมาอยู่ในห้องอะไรสักอย่างอยู่บนเตียง มีพยาบาลนั่งอยู่ข้างๆ คือตอนนั้นงงๆว่าอ้าวเส็ดล่ะหรอ ไม่เห็นรู้สึกเจ็บอะไรเลย รู้สึกแน่นๆเพราะมีผ้ารัดอยู่ บอกตรงๆเลยนะคะ ไม่โกหกตอแหลอะไรทั้งนั้น มันไม่เจ็บเลย อาจจะเพราะยังมียาชาอยู่ แต่ไม่เจ็บจริงๆ แต่มันรู้สึกหนักๆ เหมือนมีอะไรมาหน่วงที่หน้าอกแค่นั้น2ชั่วโมงต่อมาที่บ้านมารับได้เลย เราไม่ต้องนอนพักฟื้นที่โรงพยาบาลหรือคลิกนิกเลย เดินได้ช่วยตัวเองได้ คำที่ว่าทำนมแล้วเหมือนสิบล้อทับ กบขอยืนยันอีกเสียงค่ะว่า***ไม่จริงเลย*** กบเดินตัวปลิวกลับบ้านเลยค่ะ วันที่2 จะรู้สึกเจ็บอาจจะเพราะยาหมดฤทธิ์เรารู้สึกเจ็บน่ะแต่ไม่เจ็บมาก สามารถช่วยตัวเองได้เดินได้ปกติ แค่มันรู้สึกเจ็บกว่าวันแรกแค่นั้น แต่ก้อมียาให้เรากิน โดยส่วนตัวกบเคยผ่าตัดไส้ติ่ง ได้นอนโรงพยาบาลเกือบเดือน นอนกับเตียงเปนอาทิตย์ แต่เชื่อมั้ยว่ากบทำนม วันแรกก้อเดินกลับบ้านแล้ว กบก้อเลยแบบรู้สึกว่า ดีใจจังที่เลือกที่นี้ ดีใจกับตัวเองที่เลือกและสรรหาจนได้มาเจอที่นี้ มันสบายจริงๆ วันที่3 เราก้อออกไปเดินเที่ยวแล้ว ไม่อยากอยู่ห้องค่า อยากไปโชว์ล่ะว่ากรูมีนมล๊าวววววววววว 55555 ไปเลยค่ะมั่นใจแล้ว กินข้าวเดินเล่นไปหมด 55555 วันที่6 เชื่อมั้ยค่ะว่ากบรับงานแล้วเป็นงานPC นี่แหละค่ะ แต่เขาก้อให้เรานั่งได้แต่งานส่วนมากก้อยืน เราก้อทำงานได้ปกติสบายมากค่ะ จนวันที่ 7วันที่คุณหมอนัดตัดไหมก้อมาถึง เราจะได้เห็นนมเราแบบเต็มแบบเห็นแผลแล้ว ตื่นเต้นมากๆว่าจะเป็นยังงัย ตื่นเต้นมากกกกกก พอคุณหมอตัดไหมอะไรเสร็จสับก้อให้เราดูนมตัวเอง แม่เจ้ามันใหญ่มากกกก ชิดกว่าชมอีกค่ะ 555555 จากที่เราแบนๆเหมือนกระดานไม่คิดว่าจะมาถึงจุดนี้ได้ ดีใจมาก แบบมันปลื้มอ่ะ มันเหมือนฝันที่ใกล้จะเป็นความจริงแล้ว แล้วเราก้อเปิดดูแผลใต้นมเรา เชื่อมั้ยค่ะ มันเล็กกว่าแผลผ่าตัดไส้ติ่งของกบอีก แผลสวยด้วย สมกับที่คุณหมอแกพูด สมดังคำโฆษณาของเขาเลยค่ะ ยังงงอยู่เลยแผลเล็กแค่นี้คุณหมอยัดซิลิโคนอันเบ่อเริ้มเข้าไปได้ยังงัย งงจิงๆ คุณหมอคงเก่งมากจิงๆ ดีใจยังไม่หายเลย คุณหมอก้อนัดเรามาทำหน้าต่ออีก3 วัน เฮ้ยยังดีใจกับนมไม่หายเลย คือกลับมาจากคลินิกแล้วยิ้มไม่หุบเลยค่ะ เคยเหนในทีวีที่คนถูกรางวัลที่1แล้วยิ้มทั้งวันมั้ยอ่ะ กบยิ้มแบบนั้นเลย 55555555

3วันต่อมา เราก้อเข้ามาทำหน้ากับคุณหมอ ที่ตกลงกันไว้คือทำจมูก ทำตาสองชั้น ทำพร้อมกันหมดเลย สตรองมากกกกกกก สู้มั้ยล่ะ ก้อเราอยากสวยเน๊าะ ไหนๆก้อจะเสียเงินล่ะเอารอบเดียวล่ะสวยไปเลย 5555555555 ก่อนทำฟิวเหมือนเดิมเลยค่ะ ไม่มีกลัว ผ่าตัดใหญ่ทำนมยังดีขนาดนี้ แผลเล็กๆบนหน้าเรา ไม่กังวลเลยค่ะ มาด้วยความพร้อม พี่ๆบริการดีเหมือนเดิม ชวนเราคุยเพื่อให้ไม่เครียดตลอด ชิวมากเปนกันเอง ไม่กลัวหรอกค่ะหน้าพงหน้าพัง มั่นใจในคุณหมอแล้ว มั่นใจในเครื่องมือเขาด้วย การทำหน้าครั้งนี้ไม่ต้องดมยาสลบนะค่ะ แค่ฉีดยาฉา คุณหมอจะถามเราตลอดว่าชาหรือยัง คุณหมอจะรอจนกว่ายาจะออกฤทธิ์ถึงจะทำ ตอนทำเราเลยไม่รู้สึกเลย รู้สึกแค่ตอนเสริมจมูก เสียวนิดหน่อยแต่อาจจะเปนแค่กับความรู้สึกเราเฉยๆมั้ง พอทำเสร็จเราคิดว่าคงเปฯแบบในรายการทีวีที่พันหน้าหมดแน่ๆ 55555 แต่ไม่ขนาดนั้นค่ะ มีปิดแค่ตรงตากับตรงจมูกแค่นั้น ไม่ต้องปิดทั้งหน้า20170622 #2_๑๗๐๖๒๒_0006.jpg

555555 เขียนรีวิวไปตกใจหน้าตัวเองไป ตอนนั้นแฟลก้อไม่บวมมากนะค่ะ แต่ตาจะบวมหน่อย แต่ก้อไม่ใช่บวมจนตาปิด20170622 #2_๑๗๐๖๒๒_0008.jpg
วันที่2ตาเริ่มหายบวมแล้ว ตื่นเต้นๆอยากให้แผลหายแล้ว
20170622 #2_๑๗๐๖๒๒_0007.jpg
วันที่3 แผลตาเริ่มจะหายดีแล้ว เหนเลยว่ารอยแผลไม่ใหญ่มาก

20170622 #2_๑๗๐๖๒๒_0010.jpg
วันที่4 ขอทาปากนิดนึง จะได้ไม่ดูโทรม 555555
20170622 #2_๑๗๐๖๒๒_0004.jpg
20170622 #2_๑๗๐๖๒๒_0003.jpg 20170622 #2_๑๗๐๖๒๒_0002.jpg
20170622 #2_๑๗๐๖๒๒_0009.jpg
วันที่17 หายดีทุกอย่างล่ะค่ะ ตา2ชั้นชัดสวยสมใจมากกกกกกกกกก ส่องกระจกทั้งวัน ภูมิใจมาก แล้วดูจมูกสิค่ะ สวยมากไม่คิดว่าตัวเองจะเปลี่ยนไปขนาดนี้ เบ้าหน้าเปลี่ยนเลยอ่ะ จากหน้าบ้านๆหน้าเราเริ่มโอเครแล้ว เราเลยตำปากต่อเลยค่ะ 5555555 เอาให้สุดสวยให้สุด เอาให้สวยจนมันเปลี่ยนเราเปนอีกคนไปเลย กิกิ

copy

ขั้นตอนระหว่างทำกบไม่อธิบายแล้วนะคะ มันก้อเหมือนทำตากับทำจมุกแหละ พี่ที่นั้นก้อดูแลดีน่ารักเหมือนเดิมไม่มีเปลี่ยนแปลง

20170622 #4_๑๗๐๖๒๒_0009.jpg
20170622 #4_๑๗๐๖๒๒_0004.jpg
20170622 #4_๑๗๐๖๒๒_0001.jpg 20170622 #4_๑๗๐๖๒๒_0007.jpg
20170622 #4_๑๗๐๖๒๒_0003.jpg 20170622 #4_๑๗๐๖๒๒_0002.jpg

20170622 #4_๑๗๐๖๒๒_0006.jpg

copy

7วันผ่านไปไวเหมือนโกหก ปากไม่บางมาก พอดีเลย บางคนตัดมาแทบไม่มีริมฝีปาก แต่นี่กำลังดีเลย ชอบมากๆค่ะ

copy

เล่ามาย๊าวววววววววววววววว ขนาดนี้ทุกคนคงจะอยากเหนแล้วสิน่ะว่ากบเปลี่ยนไปขนาดไหน กบเขียนกระทู้เหนภาพตัวเองในสมัยก่อน แทบไม่อยากเชื่อว่าเราจะมาได้ไกลขนาดนี้ โคตรภูมิใจเลยอะ เรามาอยู่ในจุดๆนี่ได้งัย ไปดูเลยดีกว่าว่ากบเปลี่ยนไปขนาดไหนกบ.jpg กบ2.jpg กบ3.jpg กบ4.jpg กบ5.jpg กบ6.jpg กบ7.jpg กบ8.jpg

copy

นี่คือภาพที่เรามาพบคุณหมอ หลังผ่าตัด 3 เดือน คุณหมอเรียกมาเผื่อติดตามการผ่าตัดว่าเปนยังงัยบ้าง เกิดผลกระทบอะไรมั้ย เหนตัวเองแล้วแบบยิ้มไม่หุบเลยอ่ะ ไม่เคยคิดว่าตัวเองจะสวยขนาดนี้ แต่ก่อนได้แต่ฝัน เหนคนสวยๆก้อได้แต่อิจฉา ในที่สุดความฝันของกบก้อเป็นจริง จากหน้าบ้านๆเปนสาวบ้านนอกคนนึง จนตอนนี้กลายมาเปนแบบนี้ ตอนนี้เรามั่นใจมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก จากที่ไม่ค่อยมั่นใจในรูปร่างตัวเองเลยเรียกง่ายๆไม่มั่นหน้าเลย จนตอนนี้กบได้มาเปนพริตตี้แล้วทุกคนรู้จัก จากที่เราได้แค่นั่งดูเพราะแคสงานไม่เคยผ่าน ตอนนี้เราได้มายืนในจุดๆนี้ งานวิ่งเข้าหาเราทุกวัน ทุกวันนี้เราได้เลือกงานแทนใครจะไปคิดล่ะค่ะ ^^

copy

อบ.jpg อบ2.jpg อบ3.jpg อบ4.jpg

อันนี้ภาพล่าสุดล่ะค่ะ ทำศัลยกรรมกับ F Clinic มาได้ปีกว่าๆแล้ว เผื่อทุกคนลืมว่าดาวทำอะไรบ้าง ดาวะสรุปให้ฟังอีกทีนะคะ 1.ทำนม 2.ทำจฒุก 3.ทำตา 4.ทำปาก คือถ้าเราไม่มั่นใจเราจะไม่เลือกทำทีนี้ที่เดียวแน่นอน แต่นี้เรามั่นใจ และทุกคนก้อเห็นผลลัพธ์ว่ากบเลือกไม่ผิด มันดีมาก จากคนหน้าบ้านๆบ้านนอกมาก จนกลายมาเปนพริตตี้ในทุกวันนี้ กบบอกเลยน่ะค่ะ การสัลยกรรมครั้งนี้มันเปลี่ยนชีวิตกบไปเลยจริงๆ แต่ก่อนมันเปนปมมากไปทำงานก้อโดนเขามองแปลกๆว่าหน้าแบบนี้กล้ามาได้ยังงัย เราเสียใจมากน่ะ มันเปนอะไรที่ฝังใจเรามากเลยน่ะ จนมันเปนแรงผลักดันให้เราพัฒนาตัวเอง ตอนนี้ที่คิดทำคือกลัวอย่างเดียวคือกลัวหน้าแข็งหน้าโป๊ะ จนเปนกะเทยขุ่นแม่ แฟนก้อกลัวว่าเราจะเปนตุ๊กตายาง แต่อย่างที่เหนเลย มันสวยธรรมชาติมาก มันพอดีกับเรามาก เรียกได้ว่ามันผลิกชีวิตเราเลย ตอนนี้ชีวิตเรามีความสุขมาก ไปไหนมาไหนเราก้อมั่นใจ มีแต่คนชมว่าสวยจังไปทำอะไรมา เรารีบแนะนำเลยค่ะ F Clinic อยากให้เขาเจอสิ่งดีๆแบบเรา เชื่อมั้ยค่ะมีเหตุการณ์นึง มีคนขับรถมาเจอเรา แล้วเขาก้อขับรถตามเรา จนเรากลัวเลยบอกให้แฟนเรามารับ คือเราคิดว่า เราสวยขนาดนี้เลยหรอ จนคนวิ่งตามมมม แอบเขิล 555555

กบจะพูดผลกระทบให้ฟังว่าการทำศัลยกรรมครั้งนี้มันเปลี่ยนกบไปยังงัยบ้าง

1.กบมีงานเยอะขึ้นมาก ที่ได้มีแค่งานเปนPC ตอนนี้เราได้รับงานพริตตี้ มีงานถ่ายแบบด้วย ใครจะไปคิดล่ะค่ะ แต่ก่อนได้แต่นั่งมองเขา คนสวยๆที่เปนพริตตี้ มาวันนี้เราได้มาเปนแบบเขาแล้ว ดีใจมากๆ

2.ความมั่นใจค่ะ จากที่เราไม่ค่อยมั่นใจในตัวเองเลย เปนผู้หญิงธรรมดาๆคนนึง เหนจากรูปก่อนทำที่ใส่เสื้อแดงมั้ยค่ะเรายิ้มดูไม่มั่นใจเลยกล้วๆกลัวหน้าบานหน้าใหญ่ ไหล่ก้อค่อมคือเราไม่มั่นใจจิงๆ นมก้อไม่กล้าแอ่น มาตอนนี้กบเปลี่ยนไปละคะมาเลยชุดแบบไหนกบมั่นใจหมด จะถ่ายมุมไหนมุมเสยมุมเงยมาเลยค่ะ กบมั่นใจมากกกกก ทำมาขนาดนี้แล้ว ไม่มั่นใจไม่รู้จะพูดยังงัยแล้ว 55555

3.คนรอบข้าง แฟนเลยค่ะจากที่ระห๋องระแห๋งกันเหมือนจะเลิกๆ แต่ตอนนี้แฟนกลับมารักกันดีค่ะ คอยรับคอยส่งเราตลอด ใส่ใจกับเรามากขึ้น เพราะเราสวยขึ้นเลยมั้ง 55555 คนรอบข้างเพื่อนๆก้อชมว่าเราสวย ตอนแรกพ่อเหมือนไม่ค่อยอยากให้ทำ กลัวเปนอะไรไป แต่พอเราทำมามันก้อดีอ่ะค่ะเขาก้อดีใจกับเราที่เราสวย ส่วนมากครอบครัวกับแฟนกลัวว่าเราทำเยอะขนาดนี้เราจะไม่เหมือนคนจะเหมือนตุ๊กตายางหรือป่าว แต่ทุกข้อสงสัยก้อหมดไปเพราะทุกคนก้อเห็นผลลัพธ์แล้ว ภูมิใจที่สุดเลยค่ะ

*****ชีวิตดีขึ้นมากค่ะ งานมาเงินก้อมา ไปไหนมาไหนคนก้ออยากเข้าหาเรา ไปแคสงานอะไรเราได้เกือบทุกงาน *****

สุดท้ายนี้อยากฝากถึงคนที่มีความฝันแบบกบ อยากทำเหมือนกบ ก่อนอื่นเลยกบต้องบอกว่าเราต้องศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนนะค่ะ การศัลยกรรมไม่ว่าจะเล็กหรือใหญ่ถ้าเกิดการผิดพลาด มันเอาคืนมาเหมือนเดิมไม่น่ะ กบอยากจะให้โฟกัสความปลอดภัยมากกว่าราคาค่ะ ทุกวันนี้คนทำหมอกระเป๋าเยอะถูกด้วย แต่อย่าลืมคิดถึงผลที่ตามมานะคะ สวยตอนนี้แต่ในอีก1ปี2ปีข้างหน้าล่ะ กบเหนมาเยอะแล้ว หน้าพังเพราะศัลยกรรม เราต้องเลือกอะไรที่มันสมเหตุสมผลกันค่ะ คิดไตร่ตรองให้ดี ไม่ใช่ว่าเหนถูกๆล่ะวิ่งใส่เลย ดูรีวิวเยอะๆ ศึกษาเยอะๆ ดูทุกอย่างเลย คุณหมอ สถานที่ รีวิว การบริการ สุดท้ายใครที่มีฝันเหมือนกบ ตั้งใจค่ะแล้วเดินไปหามัน อย่าหยุดแค่ฝัน แต่เราต้องทำฝันให้เปนจริง ใครที่อยากพูดคุยสอบถามกับกบ กบจะฝากข้อมูลติดต่อไว้น่ะค่ะ วันนี้กบไปแล้ว หวังว่าทุกคนจะได้สิ่งๆดีๆจากการแชร์ประสบการณ์ครั้งนี้ของกบ ไปล๊าวววววว

ด้านบน ด้านล่าง