แค่เสริมจมูก ก็สวยเพิ่มขึ้น หน้าคมขึ้น

rainnee

สมาชิกใหม่
25 พฤษภาคม 2017

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวเสริมจมูก ที่ YB Clinic สาขาพระราม 3 ได้ 1 เดือนกว่าๆแล้วค่ะ
ฝากรีวิวของเรา ไว้เป็นกระทู้ศึกษา หารีวิว สำหรับทุกๆคนที่กำลังมองหาสถานที่เสริมจมูกนะคะ

นี่เป็นรูปก่อนทำของเราค่ะ จะสังเกตุตรงสันจมูกตรงกลางจะดูหักๆแบนๆเลยค่ะ นี่แหล่ะค่ะ คือเหตุผลที่อยากเสริม
อยากดูดีขึ้น อยากหน้าคมๆค่ะ เพราะสาวหน้าคมเวลาถ่ายรูปออกมาจะดูสวย มีมิติมากๆเลยค่ะ
เมื่อก่อนเรื่องการศัลยกรรมแทบไม่มีความคิดเลยค่ะ เป็นเรื่องที่ไกลตัวเรามากๆ ไม่ได้สนใจเลย
จนมาปัจจุบันก็มีเพื่อนๆ คนรอบข้างไปเสริม เติมแต่งกันมา ก็ทำให้เราอยากมีความคิดที่จะเปลี่ยนแปลงตัวเอง

ส่วนนึงก็ได้ปรึกษากับคนเริ่มข้างที่เค้าได้ไปเสริมกันมาค่ะ และก็มีบ้างที่นั่งศึกษาเองตามเว็บต่างๆ
และก็ได้มารู้จักกับ YB Clinic นี่แหล่ะค่ะ เลยลองเข้ามาปรึกษาคุณหมอผู้เชี่ยวชาญดูค่ะ
คุณหมอแนะนำให้ทำตามโครงหน้าและให้เข้ากับโครงหน้ามากที่สุด และไม่โด่งจนเกินไปค่ะ

เราก็โอเคตามที่คุณหมอแนะนำค่ะ และก็ตัดสินใจทำวันนั้นเลย ซึ่งมีคิวว่างของคุณหมอพิชิตพอดีค่ะ โชคดีมากๆ
ก็ลงมาจ่ายเงินและรับยา ฟังเจ้าหน้าที่อธิบายการใช้ยาและการทำความสะอาดแผล การดูแลแผลต่างๆ
หลังจากนั้นก็ขึ้นมาล้างหน้า ล้างรูจมูก ใส่ชุดคลุมเตรียมตัวรอคุณหมอหน้าห้องผ่าตัดค่ะ

เดี่ยวลองมาดูกันนะคะ หลังทำเสร็จ

หลังทำเสร็จจากในห้องผ่าตัดเลยค่ะ เจ้าหน้าที่ถ่ายไว้เพื่อเก็บเป็นประวัติการรักษา แต่เราก็ขอให้เค้าส่งให้ค่ะ
เริ่มบวมตั้งแต่ยังไม่พ้นชั่วโมงเลยค่ะ เพราะส่วนตัวเป็นคนบวมง่ายอยู่แล้วค่ะ ก็เตรียมตัวไว้แล้วล่วงหน้า
ซื้อใบบัวบกแบบแคปซูลที่คลีนิกมากินด้วยค่ะ เพราะใบบัวบกมีสรรพคุณช่วยบรรเทาอาการบวม อาการช้ำได้ดีค่ะ
ช่วยได้เยอะเลยนะคะ ตอนแรกคิดว่าจะต้องยวมเป็นอวตารแน่เลย แต่จริงไม่ขนาดนั้นค่ะ บวมไม่มากเท่าไรเลย
รอยเขียว รอยช้ำก็ไม่มีเลยค่ะ แกะพลาสเตอร์ออก เราแทบไม่ต้องใช้ผ้าปิดปากเลย เวลาไปข้างนอก

รุปนี้ก็ล่าสุดปัจจุบันเลยค่ะ รู้สึกมั่นใจขึ้นมากๆ เวลาส่องกระจกก็รู้สึกว่าหน้าตัวเองคมขึ้นแบบที่เราชอบเลยค่ะ
คนรอบๆข้างก็ชมเป็นเสียงเดียวกันเลยค่ะ เรานี่ยิ้มไม่หุบเลยค่ะ ขอบคุณคุณหมอมากๆเลยค่ะ ที่ทำให้เราสวยขึ้น
มีความมั่นใจมากขึ้น ประทับใจมากๆเลยค่ะ ถ้าได้เข้่ามาอ่านก็ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

และขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาอ่าน เข้ามาชมกันนะคะ ฝากกระทู้แรกของเราไว้ด้วยนะคะ

ด้านบน ด้านล่าง