รีวิวดูดไขมันกรอบหน้า+เหนียงใต้คางที่เกาหลี

Filmme

สมาชิกใหม่
18 พฤษภาคม 2017

สวัสดีค่ะทุกคน เราชื่อฟิล์มนะคะ
วันนี้จะมารีวิวการดูดไขมันเหนียงใต้คาง และ กรอบหน้า ที่ประเทศเกาหลีค่ะ
อันนี้บอกก่อนนะคะว่าฟิล์มไปกับเอเจนซี่นะคะชื่อว่า PJ Beauty Journey ค่ะ
ถ้าใครสนใจเดี๋ยวแปะลิงค์ไว้ให้ข้างล่างนะคะ
>>> LINK <<<
(รูปที่ใช้ในกระทู้นี้เป็นรูปที่ฟิล์มรีวิวให้กับทางPJ Beauty Journey นะคะ)
วันนี้เลยจะมาแบ่งปันข้อมูลเผื่อใครที่สนใจจะไปทำนะคะ

ฟิล์มได้มีโอกาสไปทำที่เกาหลีมาเมื่อปลายปีที่ผ่านมาค่ะ
ก่อนหน้าที่จะไปทำ ฟิล์มเป็นคนที่ค่อนข้างอวบค่ะ
แล้วก็ลดน้ำหนักมาแล้วระดับหนึ่ง
หลังจากลดน้ำหนักสัดส่วนที่ตัวลดลง แต่ที่กรอบหน้ากับช่วงคอยังดูอ้วนอยู่
ก็เลยลองไปโบท็อกซ์ดูก่อน โบท็อกซ์อยู่หลายครั้งช่วงหน้าก็เล็กลงบ้าง
แต่ก็ยังคงดูเป็นคนอ้วนอยู่ดีค่ะ ไม่ตอบโจทย์ 5555
คราวนี้ก็เลยคิดว่ามันไม่น่าจะเป็นที่กล้ามเนื้อ คงเป็นที่ไขมันแล้วแหละ
ก็เลยลองไปดูดไขมันครั้งแรกค่ะ
ครั้งแรกที่ไทยนะคะ ฟิล์มดูไขมันใต้คาง แต่ไม่ค่อยเห็นผลเท่าไร
คราวนี้ก็มีคนแนะนำมาว่าให้ไปลองดูดไขมันที่เกาหลีดูเห็นเค้าว่ากันว่ามันเห็นผลชัดมาก
ก็เลยตัดสินใจบินค่ะ

ช่วงที่ตัดสินใจว่าจะไปทำที่เกาหลี
ตอนนั้นทางเอเจนซี่ PJ เค้าออกโปรโมชั่นลดราคาดูดไขมันอยู่พอดีค่ะ
(เห็นว่าโปรโมชั่นมีเรื่อยๆตลอดปีเลยค่ะ ใครสนใจก็ลองไปติดต่อดูน้า)
แล้วจากที่หาข้อมูลเองมาที่เกาหลีเค้าก็ค่อนข้างดังเรื่องดูดไขมันด้วย
ถูกและดีก็เลยตัดสินใจเลือกเจ้านี้ค่ะ 5555

ขั้นแรกฟิล์มก็ติดต่อคุยกับทางเอเจนซี่ไปค่ะ
ทางเอเจนซี่ก็จะให้คำปรึกษาเบื้องต้นและบอกขั้นตอนต่างๆค่ะ
เอเจนซี่นี้ค่อนข้างคุยเป็นกันเองเลยค่ะ มีคนดูแล2คน คุณพิมกับคุณเจ๋ง
(ขั้นตอนนี้ใครอยากรู้ข้อมูลก็หลังไมค์มาหรือติดต่อเอเจนซี่ไปได้เองเลยนะคะ)
โรงพยาบาลที่ฟิล์มเลือกมาทำครั้งนี้คือ รพ. TL ค่ะ
พอตกลงเรียบร้อยก็จองคิวบุ๊ควันเตรียมตัวบินค่ะ

ฟิล์มเป็นคนที่งานค่อนข้างยุ่งนิดนึงค่ะ ทริปนี้เลยเป็นทริปที่ค่อนข้างสั้น
เพราะต้องรีบกลับมาเคลียร์งานที่ไทยด้วย
ไปถึงก็มีทางเอเจนซี่มาพาไปรพ.พบคุณหมอทำการคอนซัลท์เลยค่ะ

ในรูปนี้จะเป็น รอยมาร์คที่คุณหมอดีไซน์นะคะว่าจะทำอะไรตรงไหนบ้าง
เพื่อให้เราเห็นภาพคร่าวๆค่ะ

คุณหมอก็จะประเมินคร่าวๆ ถามเราว่าเราอยากได้แบบไหน
แล้วบอกเราว่าเราควรดูดตรงไหนบ้าง ทำได้ยังไงบ้างค่ะ
(อันนี้มากับทางเอเจนซี่เลยไม่ต้องห่วงเรื่องภาษาค่ะ มีคุณพิมอยู่ข้างๆ
และมีล่ามคอยแปลตลอดการปรึกษาคุณหมอเลยค่ะ)

ในส่วนของฟิล์มก็จะเป็นการดูดช่วงกรอบหน้าและเหนียงใต้คางค่ะ
แต่เราบอกคุณหมอว่าให้เหลือช่วงแก้มไว้
เพราะไม่อยากให้หน้าตอบเดี๋ยวจะดูมีอายุ

หลังจากคุยกับคุณหมอเสร็จก็จ่ายเงินแล้วไปตรวจร่างกายค่ะ
เมื่อตรวจร่างกายไม่มีปัญหา ทางโรงพยาบาลก็นัดหมายเวลาผ่าตัดในวันรุ่งขึ้นค่ะ
คุณหมอก็จะบอกเวลางดอาหารงดน้ำก่อนการผ่าตัด และการเตรียมพร้อมต่างๆค่ะ

และแล้ววันต่อมาก็ถึงเวลาผ่าตัดจ้าาาาาา

วันผ่าตัดก็มีทางเอเจนซี่มาดูแล เปลี่ยนเสื้อผ้าและเข้าห้องผ่าตัดค่ะ
การผ่าตัดใช้ตอนแรกคุณหมอบอกว่าประมาณ3ชั่วโมงค่ะ
แต่ของฟิล์ม2ชม. เสร็จค่ะ

รูปด้านบนคือหลังการผ่าตัดเลยนะคะ
ไม่ได้มีอาการเจ็บหรือปวดเท่าไรคะ ยังเดินเล่นแถวๆที่พักแบบปกติ
ที่ดูเหมือนบวมในรูป จริงๆคือเป็นเพราะคุณหมอรัดผ้าแน่น แก้มก็เลยบีบเข้ามาดูเหมือนบวม

อย่างที่บอกไปว่าฟิล์มมีเวลาค่อนข้างน้อย
จริงๆแล้วต้อง3วันเข้ามาอีกที
แต่ฟิล์มรีบกลับไทย ทางร.พ. เลยนัดให้เข้ามาได้ในวันถัดไปเลยค่ะ

วันต่อมาฟิล์มก็เข้ามาแกะผ้าพันแผลออกค่ะ
ทางเอเจ็นซี่ก็เซอวิสการทำทรีตเมนท์ลดบวมให้ค่ะ

เห็นจากรูปน่าจะพอดูออกแล้วใช่ไหมคะว่ามันนนแบบบบบ..
เห็นผลทันตามากกกก!! หน้าเรียวลง
ไขมันช่วงเหนียงใต้คาง หายไปหมดเลย
เคสของฟิล์มคือไม่บวมเลยค่ะ แต่มีรอยช้ำที่คอ
คุณหมอบอกว่าตรงที่ช้ำคือช่วงที่เราไขมันเยอะเลยมีรอย
อันนี้แล้วแต่คนนะคะ บางคนก็ช้ำบางคนก็ไม่ช้ำ
อยู่ที่ไขมันเราด้วยค่ะ

ที่แฮปปี้มากๆเพราะตอนแรกกลัวบวมกลับไปทำงานลำบาก
แต่นี่คือ1วันหลังผ่าตัด เรียวเลยค่ะ ไม่หน้าบวมด้วย 555

เสร็จเรียบร้อยก็ล่ำลาคุณหมอ อีกวันฟิล์มก็บินกลับไทยเลยค่ะ
อันนี้แนะนำสำหรับคนที่มีเวลาน้อยนะคะ บินไปทำได้ไม่มีปัญหาเลยค่ะ
3-5วันกลับได้เลย ของฟิล์มอยู่ที่เกาหลีรวมบินแล้วแค่4วันเองค่ะ

รูปนี้เป็นอัพเดทหลังจาก1เดือนนะคะ รอบช้ำหายไปหมดแล้ว
แอบรู้สึกว่ามันยิ่งเรียวขึ้นด้วย
อันนี้ทางรพ.บอกว่า final result 3 เดือนค่ะ
ยิ่งเราดูแลตัวเองดีก็จะยิ่งเห็นผลชัดค่ะ

**เกร็ดเล็กน้อยที่ได้จากโรงพยาบาลนะคะ
การดูดไขมันนอกจากจะดูดไขมันส่วนเกินออกแล้ว
ยังช่วยในเรื่องการผลิตคอลลาเจนใต้ผิวและความยืดหยุ่นของผิวให้ดีขึ้นอีกด้วยค่ะ
ซึ่งบางทีเราสามารถก็สามารถมีใบหน้า V line ได้โดยไม่ต้องผ่าตัดกระดูกเลยก็ได้ค่ะ555

สำหรับเรื่องราคานะคะ
ปกติราคาเต็มการดูดไขมันกรอบหน้าที่เกาหลีตีเป็นเงินไทยจะอยู่ที่ประมาณ 150,000-200,000บาท ค่ะ
แต่ครั้งนี้ที่ฟิล์มบอกไปฟิล์มซื้อราคาโปรโมชั่นมา ตีเป็นเงินไทยประมาณ 120,000 บาทค่ะ
ถือว่าลดไปเยอะเลย 5555
ใครสนใจราคาโปรโมชั่นก็ลองติดต่อเอเจนซี่ดูเอาเองนะคะ คิดว่าน่าจะมีมาเรื่อยๆ
LINK นี้ค่ะ >> PJ BEAUTY JOURNEY

ฟิล์มหวังว่ากระทู้นี้จะมีประโยชน์กับ ใครที่มีปัญหาไขมันแล้วกำลัวตัดสินใจไปทำที่เกาหลีอยู่นะคะ
ขอบคุณที่อ่านมาจนจบจ้าาา
ไปละน้าา จุฟๆ

Filmme

สมาชิกใหม่
ปัจจุบันหน้าเล็กลงมากค่ะ ไว้เดี๋ยวเอารุปมาอัพเดทให้ดูน้า

Filmme

สมาชิกใหม่

อัพเดทน้าาาา ตอนนี้คนทักเลยว่าผอมลง เพราะหน้าเรียวขึ้นมากๆ

ด้านบน ด้านล่าง