รีวิวดูดไขมันต้นขา น้องขอบอกลาขาหลักกิโลแล้วจ้า !!

bubimzz

สมาชิกโดดเด่น
30 ธันวาคม 2016
สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้เราก็จะมารีวิวการศัลยกรรมที่เรารอคอยจากครึ่งชีวิตที่ผ่านมาของตอนนี้
หลายคนอาจจะหาว่าเว่อร์ แต่ขาเราใหญ่ตั้งแต่เด็กแล้ว!! จำไม่ได้แน่ชัดว่าดูรีวิวดูดไขมันของคนอื่นๆตอนอายุเท่าไหร่
แต่ที่จำได้คือช่วงม.ต้นแน่ๆ !! อยากสวยแต่เด็กเลยเป็นไงล่ะ ...
เวลาก็ผ่านล่วงเลยไป การเก็บข้อมูลของการดูดไขมันก็เพิ่มพูนมากขึ้น
แปรผันตรงกับเงินในกระเป๋าที่เพิ่มขึ้นด้วยเช่นกัน ดังนั้นเมื่อโอกาสและเวลาประจวบเหมาะจะรอช้าอยู่ใย
รีบมุ่งไปหาหมอในทันที

และแล้วก็ได้ตัดสินใจฝากไขมันสวยๆไว้กับคุณหมอที่ "กังนัมคลินิก" สาขาสยามสแคว ซ.1
เเค่ชื่อก็เหมือนว่าได้ไปทำถึงเกาหลี ประเทศที่ขึ้นชื่อเรื่องศัลยกรรมอันดับ 1 ของโลกแล้ว
แต่ไม่ใช่แค่ชื่อเท่านั้นนะคะที่เหมือน ฝีมือคุณหมอบอกได้เลยว่าไม่เป็นสองรองใครเช่นกัน
ซึ่งในการทำครั้งนี้เราได้ดูดไขมันกับคุณหมอติ้ง ศิริศิลป์ ติ้งสมชัยศิลป์
ขอบอกเลยว่าคุณหมอน่ารักมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ใจดี และใจเย็นสุดๆ รับประกันได้เลยว่างานคุณหมอเนี๊ยบแน่นอน

(พี่ๆเค้าจะประเมินเบื้องต้นให้ก่อนพบคุณหมอค่ะ)
นอกจากจะสถานที่ดี คุณหมอดีแล้ว เรายังต้องดูถึงเครื่อง vaser ด้วยนะคะ เครื่อง vaser ที่กังนัมคลินิกนั้น \เป็นเครื่อง vaser smooth เครื่องใหม่เครื่องดี ดูดไขมันใช้เวลาเร็วขึ้น เพิ่มความกระชับทันทีหลังดูด ที่สำคัญ ลดความช้ำ !!
อันนี้พบเจอกับตัวเราเลยค่ะ ว่าช้ำน้อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกจริงๆ แทบจะไม่ช้ำเลยด้วยซ้ำ
เดี๋ยวจะโชว์ให้ดูค่ะ ว่าช้ำน้อยขนาดไหน

ตอนแรกคุณหมอประเมินว่าถ้าอยากขาสวยเป็นดารา ตัดไปเลยรอบขา ข้างละ 14 จุด !!!
แต่ด้วยความจำกัดในเรื่องต่างๆ(งบนั่นเอง) เลยได้ 2 ข้าง 10 จุด ข้างละ 5 จุด เป็นการดูดขาในข้างละ 2 จุด
ขานอกข้างละ 2จุด หน้าขาข้างละ 1 จุด ค่ะ

ซึ่งบอกเลยว่าของเราก่อนดูดใหญ่มากกกกกกกกก ก.ไก่ล้านตัว หุ่นจะเป็นทรงลูกแพร์
ตั้งแต่สะโพกลงมาคือใหญ่มากๆ ใหญ่แค่ไหนก็ดูจากภาพได้เลยค่ะ

เวลาถ่ายรูปปกติก็จะไม่ใหญ่มากเนื่องจากใช้มุมกล้องและการหมุนตัวเอาค่ะ
และก่อนทำคือบอกเลยว่าเวลาไปเที่ยวจะต้องใส่แต่กระโปรง หรือกางเกงก็เป็นกางเกงขาสั้นเท่านั้น
เพราะถ้าใส่ขายาวบอกเลยว่าไม่รอดดดด ยีนส์สวยๆที่เค้าใส่กันนี่อย่าได้หวัง ใส่ทีนึกว่าหลักกิโลเดินได้
เนื้อจากมันจะแนบตัวและเห็นถึงความใหญ่อย่างชัดเจน ลำบากในการแต่งตัวมากจริงๆค่ะ
คืนก่อนทำพยายามพักผ่อนให้ได้มากที่สุดค่ะ อย่าเครียด อย่าตื่นเต้น นอนส้ะ ไม่อย่างนั้นความดันขึ้นหมอไม่ได้ให้นาจา พอรุ่งเช้าก็รีบอาบน้ำสระผมให้สะอาดที่สุดเนื่องจากจะอาบไม่ได้อีกหลายวัน 5555 ในการดูดไขมันนั้นทางคลินิก
แจ้งว่าควรมีเพื่อนไปด้วย ไม่ควรขับรถไปคนเดียว เราจึงพาพี่ไปเป็นเพื่อนค่ะ เผื่อขากลับไม่ไหวจะได้ลากกลับบ้านได้ค่ะ อ่อ ลืมบอกไปค่ะว่าเราต้องไปตรวจเลือด เช็คร่างกายกับทางโรงพยาบาลก่อนที่จะดูดไขมันนะคะ

เคสของเราคุณหมอนัดเช้าค่ะ ไปถึงปุ๊บก็ให้เราไปจ่ายเงินให้เรียบร้อย แล้วพี่ๆก็จะบอกถึงวิธีการดูแลหลังทำว่า
ต้องใส่ชุดกระชับตลอดเวลาเป็นเวลา 1 เดือนอย่างต่ำ แต่จะให้ดีใส่ไปเลย 3 เดือนค่ะ
นอกจากนี้พี่ๆที่คลินิกก็น่ารักมากๆค่ะ เปลี่ยนชุดเสร็จแล้วก็พาไปถ่ายรูปมุมต่างๆ กับน้องหมี
มีมุมให้ถ่ายหลายมุมมาก ขอรีเควสท่าต่างๆได้ด้วย เรียกได้ว่าได้รูปโปรไฟล์กันใหม่เลยทีเดียว

(ถ่ายกันจนนึกว่าจ้างตากล้องส่วนตัวกันมาเลยทีเดียว)

(ถึงเวลาขึ้นเขียงแล้ววว ขาหมูกำลังจะถูดตัดออกไปสักที เย่!. ตื่นเต้นมากๆเลยค่ะ)

อันดับแรกคุณหมอก็จะฉีดยาชาเพื่อกรีดเปิดปากแผล จะได้ใส่ท่อเข้าไปได้ค่ะ ตอนฉีดยาชาตรงนี้ เบเบมากค่ะ
เมื่อเทียบกับการที่สอดท่อเข้าไปแล้วปล่อยยาชาที่ผสมในน้ำเกลือ แต่มันเจ็บแค่แป๊บเดียวเท่านั้นแหละค่ะ
เพราะยาชาออกฤทธิ์เร็วมาก ปล่อยปุ๊บชาปั๊บจริงๆ ทั้งหมดของการทำใช้น้ำเกลือไปถึง 3 ถุงเลยทีเดียว

ขั้นตอนต่อไปก็คือ Vaser คือการตีไขมันให้แตก ใช้เวลาต่อจุดประมาณ 5-10 นาที มันก็ไม่เจ็บนะคะถ้าตีตรงโดนยาชา
แต่มันจะมีเจ็บบ้างตรงเนื้ออ่อนๆแล้วก็ตรงขอบๆที่ยาชาไม่ถึง พอเราบอกคุณหมอ คุณหมอก็จะใส่ยาชาเพิ่มให้ค่ะ
พอตีไขมันเสร็จก็จะถึงขั้นตอนการดูดออกมาขั้นตอนนี้ไม่เจ็บค่ะแต่เสียวๆบ้าง ฟีลแบบดึ้บๆ
ไขมันถูกดูดให้ออกมาอ่ะค่ะ ฮ่าๆ

เคสของเราใช้เวลาทำทั้งหมด 2 ชั่วโมงค่ะ เป็นการทำที่รู้สึกตัวตลอดทั้ง 2 ชั่วโมงเลยค่ะ ถ้าใครไม่อยากรับรู้
ขั้นตอนในการทำทางคลินิกก็มีบริการรมยาสลบนะคะ แต่ต้องเพิ่ม 3500 บาทค่ะ ซึ่งเราสู้ตายค่ะเลยไม่รมยา
แต่ถ้าให้เราแนะนำถ้างบถึงใช้วิธีวางยาดีกว่าค่ะ ตื่นมาสวยเลย ไม่ต้องรับรู้อะไรทั้งสิ้นดีที่สุดค่ะ 5555

ในการดูดครั้งนี้ตอนแรกหมอคาดว่าน่าจะดูดได้ประมาณ 1000 กว่า cc แต่ว่าดูดออกมาได้จริงๆ 3000 cc !!!!!
แม่เจ้าโว้ย สะใจจริงๆ ซึ่งในหลอดนี้ดูเหมือนเลือดจะเยอะใช่ไหมคะ แต่ด้านล่างสุดจะเห็นได้ว่าเป็นไขมันที่ถูกตีละเอียด ชั้นต่อมาคือเลือดผสมน้ำเกลือ แล้วอีกชั้นก็คือไขมันที่เป็นก้อนๆมากกว่าชั้นล่างสุดค่ะ เยอะไม่เยอะหลังดูดขาลดไป 2 นิ้วเลยค่ะ นี่คือยังไม่หายบวมนะคะ ซึ่งต้องรอติดตามผลต่อไปว่าจะลดลงเท่าไหร่ เพราะหมอบอกว่าจะเข้าที่เดือนที่สุดคือเดือนที่ 3 เป็นต้นไปค่ะ ระหว่างนี้สิ่งที่สำคัญที่สุดคือการใส่ชุดกระชับค่ะ ห้ามลืมเด็ดขาด

ตอนทำเสร็จใหม่ๆทางคลินิกก็จะให้ทานน้ำแดง และให้นอนพักค่ะ แต่เราพักอยู่แค่ชั่วโมงเดียวเอง
ก็เดินลงบันไดได้ฉิวเลยค่ะ ทำเสร็จตอน 11โมง เที่ยงกว่าๆก็กลับบ้านแล้วค่ะ เพราะว่ายาชามันยังไม่หมดฤทธิ์
เลยคิดว่ารีบกลับบ้านตอนยังเดิน ยังลุกไหวดีกว่า พอกลับมาบ้านน้ำเกลือผสมเลือดไหลเต็มเลยค่ะ
แต่ไม่ตกใจ เนื่องจากทางคลินิกก็บอกอยู่แล้วว่าจะมีน้ำเกลือมันจะไหลออกมาประมาณ 3 วันนะ
เพราะอย่างที่บอกเราใส่น้ำเกลือเข้าไปตั้ง 3 ถุง แต่ของเราวันแรกก็หยุดไหลแล้วจ้า

บอกเลยว่าเราฟื้นตัวเร็วมาก วันที่ 3 คืองอขาได้แล้ว เนื่องจากพยายามเดินเยอะๆ พยายามลุก
พยายามช่วยเหลือตัวเองให้ได้เยอะที่สุด เจ็บก็ทน แต่อย่างที่บอกค่ะคือต้องพยายามเดินค่ะ
เพราะคิดว่าก็เหมือนกับคนที่ผ่านตัดทั่วไป ที่หมอให้พยายามเดินออกแรง ไม่อย่างนั้นถ้านอนเจ็บอยู่กับที่
แผลจะหายช้ากว่าคนที่พยายามเดินอยู่แล้ว

อย่างที่บอกค่ะว่าผ่านไป 3 วันแต่เราช้ำน้อยมากกกกกกกกกกจริงๆ จุดขาด้านนอกล่างช้ำเยอะสุดแล้ว
จุดอื่นๆก็เขียวจางๆ แบบบางเบามากจริงๆ ดีใจมากๆ เพราะตอนแรกทำใจไว้แล้วว่าต้องช้ำเยอะแน่ๆเลย
ลองวัดขนาดต้นขา ลดไปประมาณข้างละ 3 ซ.ม. สวยเสกได้จริงๆ
แต่คุณหมอบอกว่าจะเข้าที่มากที่สุดช่วงเดือนที่ 3 ค่ะ เนื่องจากขายังบวมอยู่ มันจะค่อยๆเล็กลงเรื่อยๆ

อัพเดตวันที่ 8 กันหน่อยค่ะ ครบ 1 อาทิตย์ตัดไหมแล้วจ้า สบายตัวแล้วได้ใช้ชีวิตเป็นปกติแล้ว เย่ มาดูขากันดีกว่าค่ะ

อันนี้คือแผลตัดไหมแล้วนะคะ แผลสนิทแล้วโดนน้ำได้ปกติแล้วค่า แต่อย่างที่ทุกคนเห็นเลย คือมันช้ำชัดขึ้นกว่าวันแรกๆ เริ่มช้ำตั้งแต่วันที่ 6 เสียใจมาก อุตส่าหลอกให้ตายใจว่าไม่ช้ำมาตั้ง 5 วันแหนะ มีแค่จุดเดียวเองที่ช้ำเป็นปื้ดๆคือตรงหลังขา นอกนั้นก็เขียวๆเบาๆแค่นั้นเองค่า

ต่อไปมาดูสัดส่วนตามจุดที่วัดไว้ก่อนดูดเปรีบเทียบกับหลังดูดผ่านไป 8 วัน กันชัดๆเลยดีกว่าว่าลงไปกี่เซน

เริ่มกันด้วยขาขวา

ต่อกันด้วยขาซ้าย

อู้หู้ไหมหละคะคุณผู้ชม สุดยอดไปเลยค่ะ ขาเล็กเสกได้จริงๆ เห็นผลดีขนาดนี้แล้วเก็บเงินดูดจุดอื่นต่อเลยค่ะ
ฮ่าๆ อย่างที่บอกไปแล้วว่าขายังบวมอยู่ จะเข้าที่จริงๆเลยก็เดือนที่ 3 นู้น ดังนั้นหน้าที่ของเราตอนนี้คือใส่ชุดกระชับค่ะ
ส่วนตัวแล้วนี่ขยันใส่มาก ใส่ 3 ชั้นเลยด้วยซ้ำ ใส่ตลอดไม่มีลืม ไม่มีอึดอัด เนื่องจากเสียเงินไปแพงแล้ว
ดังนั้นเราต้องทำให้ดีที่สุดนะคะ เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่สนใจค่ะ บอกได้คำโยคเดียว “สุดยอดดดดด!!”

ด้านบน ด้านล่าง