รีวิว หน้าอกใหม่ใหญ่กว่าเดิม ด้วยไขมันต้นขากับเครื่่อง Bodyjet 2/3 Authentic Clinic

princess zara

สมาชิกใหม่
พอครบ 45 นาที ก็ได้เวลาขึ้นเขียง

แต่ก่อนหน้านั้นพยาบาลจะทายาสีคล้ายๆเบตาดีนสำหรับฆ่าเชื้อบนตัวเราก่อนค่ะ

ทาทั้งตัวเลย ส่วนห้องผ่าตัดก็เป็นห้องแอร์แอบหนาว

(แต่เราต้อง strong เพื่อความสวยของเรา!)

สั่นยาวสิคะไปคะ 555

V57VtK36PcvAM0BSBa3KtrWalAIiYkjmD-XVYOvUYubKgf1IFDnyEqPjsumTKB8Nid7PfPEAokmP8F9Hu0LGqM5Ys4E-U5zfDzp6XxD_I1AEORpQ9eRKGJXAFvz2zhFP_7ZZ-BsEP2qSVA2iNg

คุณหมอก็เริ่มจากการฉีดยาชา เอาจริงๆนะฉีดยาชานี่เจ็บกว่าตอนดูดซะอีกค่ะ

พอยาชาเริ่มออกฤทธิ์คุณหมอก็จะเริ่มจรงตรงใต้ก้นค่ะ แผลเล็กนิดเดียวเองค่ะประมาณครึ่งเซนติเมตรได้

หลังจากนั้นคุณหมอก็จะค่อยๆเอาเข็มแคนนูล่าใส่เข้าไปในจุดที่มาร์คไว้

(แคนนูล่าคือเข็มยาวๆที่เขาไว้ดูดไขมันนั้นแหล่ะค่ะ)

ระหว่างทำคุณหมอจะเริ่มพ่นละอองน้ำจากปลายเข็มเป็นช่วงๆ

ส่วนน้ำที่พ่นเข้าไปคือน้ำเกลืออุ่นๆผสมยาชาเพื่อให้เรารู้สึกผ่อนคลายมากขึ้น

คุณหมอบอกว่าเทคนิคของ BODYJET นี่ล่ะ

ที่เป็นตัวที่ทำให้เซลล์ไขมันที่ได้มานั้นคุณภาพดี และทำให้เสียเลือดน้อยมาก

ส่วนไขมันที่ดูดออกมานั้นจะไหลจากสายยางไปยังที่ถังพัก เพื่อรอเวลาให้ไขมันกับน้ำแยกออกจากกัน

8AcMjFM47CIMIYMY9iqtwDR-6AabXSmyCGELGYIzc2MjhfOgL9Llk8ctfPsN7F5BPQhKiboJthDdqHz4CzA40HYLLl2zPil0yIohzmA1_uSV1v7XxN5_Wuk1YEsWuZPqD1tAhC8Ie58ZMqB2Yg

ความรู้สึกระหว่างทำคงไม่ต้องอธิบายอะไรเยอะเนอะ

ภาพก็บอกกอยู่ว่าฟิวส์ ชิวววมาก ไม่รู้สึกเจ็บอะไรทั้งสิ้นบอกเลย

คุณหมอเองระหว่างทำก็อธิบายว่าแต่ละขั้นตอนทำอะไรยังไงตรงไหน

แล้วที่พีคสุดคือเพื่อนๆโทรมาหากันไม่หยุดเลย เป็นที่สนใจและต้องการของเพื่อนๆขึ้นมาทันที

เวลามีเยอะแยะ นอนนิ่งๆไม่มีไรทำ ก็เม้ามอยเรียลไทม์กับเพื่อนๆยาวไปค่ะ

ฟิวส์ไม่คิดเลยว่าการดูดไขมัน+ทำหน้าอก มันจะชิวได้ขนาดนี้

6sKvnGKb1fM5fgyTiSYCgdnL2KqggIATInWfuLmgck8ChM87HEMwIrMDavaQBc5iKsbHSUBqy-vaEGgZbftz3WfU8LyctP5A-9nSs7Q77qBQkaOQRvlHKJ1P0eLMgXN_beGwtm7gEOITBD4AHg

เห็นไขมันตัวเองแล้วตกใจ! ได้เหยือกกว่าๆแหน่ะ ต้นขาข้างละประมาณ 400 cc รวมกันก็ 800 cc

แล้วเห็นไขมันที่ใส่ไซลิ้งอยู่ใช่มั้ยคะ คือแบบสีสวยอ่ะ

ฟิวส์ไม่คิดเลยว่าไขมันเราจะสีสวยเหมือนน้ำมะม่วงน่ากินขนาดนี้ 555

อ้อ เพื่อนๆอย่าเพิ่งตกใจไปนะคะ น้ำสีชมพูในเหยือกนี่ไม่ใช่เลือดนะคะ

แต่เป็นน้ำเกลือที่พ่นเข้าไปตอนดูดไขมันค่ะ

และก็ไขมันที่อยู่ในไซลิ้งที่เรียงกันอยู่นี่ล่ะค่ะ

ที่คุณหมอจะนำไปอัพไซส์หน้าอกใหม่ที่ใหญ่กว่าเดิม

XGblEE6lSA1v_ARuGKi409YuNNzD_f8wA3aTh0wUOFkg7wWWuQDb6a1QLmiqqPKRQ7C0RymQMPB9IrgrldSQPkppVig77NjIw5_IESuz6uxTS7SWAL_1FawFwm4PwmAfePgFUfav4frK0oujqw

หลังจากรีดไขมันออกจากต้นขาฟิวส์ได้พอสมควร คุณหมอก็จัดการเย็บปากแผลค่ะ

แล้วตลกตัวเองมากกค่ะ คือตอนนั้นฟิวส์ต้องการห้องน้ำอย่างรุนแรงแบบไม่ไหวแล้วจริงๆ

แอร์ก็เย็น คุณหมอดูดไขมันตัวมันเราก็เขย่าเนอะ 555

สรุปคือลุกเดินไปเข้าห้องน้ำอย่างสวย คุณหมอกับพยาบาลก็กลัวเราจะไม่ไหว

แต่ ณ จุดๆนี้แล้วความ strong ก็ต้องเกิดค่ะ

ฟิวส์ก็เดินไปเข้าห้องน้ำนี่ล่ะ มีพี่ทีมงานตามไปด้วยอีกคนหนึ่ง เดินได้ปกติมาก ไม่มึนไม่อะไรเลยค่ะ

คลิ้ก ตอนที่ 3 ค่ะ สุดท้ายแล้วว http://www.dodeden.com/forum/threads/13126/

ด้านบน ด้านล่าง