รีวิว แชร์ประสบการณ์ ลดต้นขา ด้วย Body cocktail - Mesoestetic ขาเล็กลง เรียวจริง ไม่ต้องพึ่ง App เลย

nicenessy

สมาชิกโดดเด่น
19 พฤษภาคม 2014

สวัสดีค่า ปุยฝ้ายนะคะ^^ ตอนนี้ปุยฝ้ายเป็นนักแสดง รับงานละคร ถ่ายแบบ ถ่ายโฆษณา หลาย ๆ คนคงอาจจะพอคุ้นหน้าคุ้นตาปุยฝ้ายมาบ้าง (5555+ ไม่ค่อยเข้าข้างตัวเองเท่าไหร่) ผลงานล่าสุดของฝ้ายก็คือ ซิทคอมเรื่อง จ่าเริง เซิ้งยับ ที่กำลังออนแอร์อยู่ และก็ละครเรื่องเกมริษยา 2 ที่เพิ่งจบไปค่ะ

ผลงานซิทคอมเรื่อง จ่าเริง เซิ้งยับ ที่ปุยฝ้ายรับบทเป็นหนูยิ้ม น่ารักใช่ม้า อิอิ^^​

ผลงานที่เพิ่งจบไปก็ ละครเรื่องเกมริษยา 2 ค่ะ​

พอมีผลงาน เราก็ต้องมาดูย้อนหลังเพื่อเช็คเรตติ้งตัวเองซะหน่อย 555+ แต่ที่ช็อคก็คือ ตอนที่เพื่อนสนิท และพี่ ๆ ในกองถ่าย มาบอกว่า เฮ้ย !! ปุยฝ้ายออกกล้องแล้วขาใหญ่จัง เฮ้ยฝ้ายขาเบียดอ่ะ (โหย นี่แอบเสียเซลฟ์สุด ๆ เลยค่ะ) ยิ่งเวลาออกทีวีตัวก็จะใหญ่กว่าเดิมเป็น 2 เท่า T^T นี่คือกลุ้มใจมากจนเพื่อน ๆ ในวงการที่สนิทกันรู้ ก็เลยแนะนำให้ไปฉีด Body cocktail ของ Mesoestetic เพื่อสลายไขมันส่วนเกิน และเซลลูไลท์ที่ต้นขาดู เพราะเพื่อน ๆ ก็ใช้วิธีนี้กันอยู่ เห็นผลไวปลอดภัย และนำเข้าจากประเทศสเปนด้วย ปุยฝ้ายเลยตัดสินใจลองไปฉีดดูค่ะ จะได้เพิ่มความมั่นใจ ออกกล้องก็จะได้ไม่กังวลด้วย ^^

นี่เลยค่ะ ชุด Body cocktail ของ Mesoestetic​

Body cocktail ของ Mesoestetic จะมีตัวยาหลักๆ 3 ตัว ผสมกันแล้วค่อยฉีดค่ะ
1. x.prof 010 ARTICHOKE EXTRACT ช่วยสลายไขมัน
2. x.prof 012 L-CARNITINE ช่วยเร่งการเผาผลาญไขมันให้เป็นพลังงาน
3. x.prof 018 MESOSTABYL ช่วยกระตุ้นการสลายไขมันส่วนเกิน

ปุยฝ้ายเลือกมาฉีดที่ Amed Clinic ค่ะ มาทำครั้งแรกทางคลินิกก็จะให้วัดสัดส่วนก่อน เพื่อให้เห็นความเปลี่ยนแปลง วัดขาแล้วก่อนทำปุยฝ้ายได้ 21.3 นิ้ว 555+ ขาใหญ่มากกกกก อายจัง T^T

จากนั้นก็จะเริ่มทำความสะอาด ประคบน้ำแข็งที่ต้นขา และจึงเริ่มฉีดขาทั้ง 2 ข้าง ตอนแรกก็แอบกลัวว่าจะต้องเจ็บแน่ ๆ เลย แต่พอฉีดแล้ว ไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะ แถมยังไม่มีรอยช้ำ รอยบวมแดงเลยด้วย การฉีด Body cocktail ของ Mesoestetic ตามคอร์สจริง ๆ เนี้ย จะต้องฉีด 5 ครั้ง ห่างกันครั้งละประมาณ 1 สัปดาห์ ซึ่งตัวปุยฝ้ายเองมีปัญหาไขมันสะสมที่ต้นขาค่อนข้างมากเลยแหละ เซลลูไลท์ที่ต้นขาก็ชัดมาก จากที่ทำเสร็จไปครั้งแรกก็รู้สึกว่า ไขมันที่ต้นขายังลดลงไม่มาก แต่รู้สึกได้ว่ามันกระชับขึ้น จนมาถึงครั้งที่ 2

หลังจากผ่านไป 1 สัปดาห์ ผลที่ได้มันเริ่ดดดมากคร่า​

พอมาถึงสัปดาห์ที่ 3 คราวนี้เริ่มเห็นชัดขึ้น ขาเรียวขึ้น จนเพื่อน ๆ ทักว่า ต้นขาดูเล็กลงไปจริง ๆ นะ ประทับใจมากเลยค่ะ นี่เลยตั้งใจว่า จะจัดเต็ม 5 ครั้ง ให้ครบคอร์สเลยจ้า ต้นขาจะต้องลดลงกว่านี้แน่ ๆ ^^

จนมาถึงสัปดาห์ที่ 4 ขาเล็กลงจนฝ้ายรู้สึกได้จริง ๆ มันกระชับขึ้นมาก หายไปตั้ง 3 นิ้วแล้ว ปลื้มใจฝุด ๆ เหลืออีกแค่ครั้งเดียว ก็ครบคอร์สแล้วจ้า

สัปดาห์ที่ 5 ครั้งสุดท้ายแล้ว

ปุยฝ้ายอยากจะบอกว่า ปุยฝ้ายประทับใจ Body cocktail ของ Mesoestetic มาก ๆ เลยค่ะ จากตอนแรกที่วัดรอบขาได้ตั้ง 21.3 นิ้ว จนตอนนี้ที่ฉีด Body cocktail ครบคอร์ส รอบขาเหลือแค่ 18.3 นิ้ว หายไปตั้ง 3 นิ้วแน่ะ ฝ้ายดีใจมาก ๆ ต่อไปนี้จะใส่อะไรก็มั่นใจ ต่อให้ต้องถ่ายละคร ออกกล้องบ่อยแค่ไหน ฝ้ายก็ไม่กังวลเรื่องขาใหญ่อีกต่อไปแล้วค่ะ

มาดูการเปลี่ยนแปลงตั้งแต่ครั้งแรก จนถึงครั้งสุดท้ายกันดีกว่า เซลลูไลท์หายไปตั้งเยอะ​

ใครที่มีปัญหาแบบเดียวกับปุยฝ้าย ลองไปใช้วิธีนี้กันดูได้ค่ะ แต่ต้องบอกก่อนนะว่า ผลลัพธ์ก็อาจจะเปลี่ยนแปลงไปในแต่ละบุคคลนะคะ ขึ้นอยู่กับไขมันที่สะสมอยู่มาก หรือ น้อย รับรองว่าเดี๋ยวอีก 6 เดือน เจอกันใหม่แน่ ไว้มีเวลาปุยฝ้ายจะมารีวิวการฉีด Body cocktail – Mesoestetic ให้ทุกคนดูกันอีกทีนะคะ ^^

ประทับใจใน Body cocktail – Mesoestetic ฝุด ๆ เลยคร่า​

เครดิตจาก : Body cocktail – Mesoestetic

ด้านบน ด้านล่าง