มาปลูกผมครับ...หนุ่มไอที อยากดูดีขึ้นครับ

golfminotaa

สมาชิกใหม่
17 กุมภาพันธ์ 2017
ดีคับ กอล์ฟคับ จริง ๆ แล้วผมเองไม่ได้สนใจที่จะปลูกผมหรอก แต่พี่สาวคะยั้นคะยอผมให้ลองไปปลูกดู เพราะผมทำงาน IT ไม่ค่อยดูแลตัวเองเท่าไหร่ แบบปกติของผู้ชาย

คุณหมอที่ผมได้เข้าปรึกษาชื่อคุณหมอปูครับ ที่มาสเตอร์พีซ คลินิก หมอบอกว่ารากผมของ ผมนั้นค่อนข้างจะอ่อนแอ จะต้องแวะเข้ามาที่คลินิกก่อน 2 ครั้งก่อนที่จะปลูกผม เพราะว่าต้องเข้าคอร์สบำรุงรากผมให้แข็งแรงก่อนที่จะปลูก

คุณหมอก็ถามความต้องการของผม ว่าต้องการให้ออกมาไปในแนวลักษณะใน และคุณหมอก็ประเมินให้ครับ เป็นเทคนิคแบบไม่ผ่าตัด คือแบบ FUE
คอร์สบำรุงรากผม เป็นการฉีดเพื่อบำรุงรากผมให้แข็งแรงคับ ทำทั้งหมด 2 ครั้ง ผมถูกโกนผมด้านหลังเพราะต้องเอาเซล์ลรากผมมาปลูกด้านหน้าครับ

ทางคลินิกก็ขออนุญาตถ่ายภาพไว้ครับ ผมเลยได้รูปมา หลังจากนั้นจะฉีดยาชาก่อนเอารากผมมาปลูกครับ เท่าที่จำได้

แล้วก็สระผมครับ แล้วก็ปลูกผมครับ มีเจ็บบ้างครับ ตึง ๆ แต่คุณหมอมือเบามาก นับถือเลย เพราะต้องปลูกค่อนข้างเยอะอยู่ ผมนั่งเองยังเมื่อย ส่วนคุณหมอยืนปลูกอยู่ตลอด

ทำเสร็จก็รัดหน้าผากไว้แบบนี้ มียาให้ทาน และพรุ่งนี้จะมีเข้ามาเพื่อพบคุณหมอและมาสระผมครับ

ด้านหลัง

วันที่ 3 ก็เริ่มเป็นสะเก็ดแล้วครับ

ครบ 1 สัปดาห์ครับ มีสะเก็ดร่วงบ้าง

ครบ 3 เดือนแล้วครับ ตอนแรกขึ้นมาเยอะกว่านี้ แต่พอดีไม่มีเวลาถ่ายครับ ช่วงนี้เป็นช่วงนี้
เซ็ทแรกหลุดไปครับ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
รอชมต่อนะครับ อยากเห็นตอน 6 เดือน หรือ 1 ปีมาก

ว่าผมจะแน่นแค่ไหนครับ

wendyy

สมาชิกโดดเด่น
1 มิถุนายน 2017
อัพเดทล่าสุดให้ดูบ้างสิอยากไปทำบ้าง

baobao

1 มิถุนายน 2017
ราคาน่าจะใช้ได้เลยใช่มั้ย

papelo.pop

18 พฤษภาคม 2018
ราคาเท่าไหร่คะเนี่ย มาอัพเดทหน่อยนะคะว่าทำไปนานๆแล้วเป็นยังไง

ด้านบน ด้านล่าง