แชร์ประสบการณ์ฉีดฟิลเลอร์ใต้ตาครั้งแรกในชีวิตกับคุณหมอต้น Amarante Clinic *รูปเยอะมาก

lookkeawdiary

สมาชิกใหม่

ตามหัวข้อเลยนะค้า วันนี้แก้วจะมาแชร์ประสบการณ์รีวิวการฉีดฟิลเลอร์

เริ่มต้นจากที่ตัวแก้วเองเริ่มกังวลเรื่องของริ้วรอยบนหน้าที่ค่อนข้างชัดขึ้น ทั้งที่อายุก็ไม่เท่าไหร่เอง T^T
ตอนนั้นก็คิดว่าไหนๆก็เป็นครั้งแรกก็เลยกะว่าจะทำรีวิวอย่างระเอียดไว้ให้
สาวๆหนุ่มที่อยากทำเกี่ยวกับฟิลเลอร์ไว้ประกอบการตัดสินใจด้วยค่ะ

และแก้วก็ได้เก็บรูปภาพและประสบการณ์กับการฉีดครั้งนี้มาเยอะพอสมควร จะเป็นอย่างไรไปดูกันเลยค่าาา

คลีนิค Amarate อยู่เซ็นทรัลบางนา ชั้น 5 ถามว่าไกลบ้านมั้ย ไกลค่ะ! 555 แต่ดูจากรีวิวและความน่าเชื่อถือของคุณหมอ ไกลแค่ไหนก็ยอม

คลีนิคหาไม่ยากค่ะเดินแปปเดียวก็หาเจอ
แวบแรกที่คิดคือ คลีนิคสวยจัง มีใบอนุญาติครบถ้วนดูปลอดภัย

ตอนนั้นที่เราไปประมาณ 10.30 น.เช้ามาก เพราะตื่นเต้นนอนไม่หลับ
คลีนิคเพิ่งเปิดเลย คนก็จะไม่ค่อยพลุกพล่านมาก

รางวัลการันตรีค่ะ

พี่พนักงานของทางคลีนิคก็เข้ามาพูดคุย
และให้เรากรอกประวัติการทำศัลยกรรม

มีใบอนุญาติคุณหมอติดอยู่หน้าห้องด้วย

ลูกแก้วสู้ๆ ไม่กลัวเล้ยยย ( สังเกตุใต้ตา บวมเป่งเป็นร่องลึกมาก

และในที่สุด เราก็ได้เข้าพบคุณหมอต้นค่าาาา คุณหมอหล่อกว่าในรูปมากสุภาพเรียบร้อย

คือจะบอกว่าเรารัวคำถามใส่คุณหมอไปเยอะมากกกกกกก

คุณหมอต้นก็ใจดีมากกตอบทุกคำถาม
และคุณหมอต้นได้ให้คำแนะนำเราว่าควรจะแก้ไขเรื่องปัญหาใต้ตาเป็นอับแรกก่อน

เพราะใต้ตามีปัญหาค่อนข้างเยอะ

แก้วบอกคุณหมอไปตามตรงว่า แก้วไม่เคยฉีดฟิลเลอร์และค่อนข้างกังวลมาก

เพราะใต้ตาเป็นจุดที่แก้วคิดว่าค่อนข้างหน้ากลัว

คำถามหลักๆที่แก้วถามตอบกับคุณหมอก็ประมาณว่า
การฉีดฟิลเลอร์ใต้ตาเสี่ยงตาบอดมั้ย ? มันจะมีผลข้างเคียงระยะยาวมั้ย ? เจ็บมากมั้ย ?
ฉีดอย่างไร? ฉีดกี่ซีซี ต้องบอกเลยว่า 108 คำถามรัวใส่คุณหมอ 555

คุณหมอต้นน่ารักมาก อธิบายให้เราฟังเกี่ยวกับความกังวลของเรา
การฉีดใต้ตามีที่มีเปอร์เซ็นเสี่ยงตาบอดเพราะเกิดจากหมอที่ไม่มีความชำนาญและใช้เข็มปลายแหลมในการฉีด แต่คุณหมอต้นจะใช้เข็มทู่เพราะฉะนั้นความเสี่ยงแทบจะไม่มี

และได้สรุปการรักษาของเราคือ ฉีดฟิลเลอร์เติมบริเวณใต้ตา ประมาณ 1-2 ซีซี ( แต่ตอนฉีดจริงๆคุณหมอใช้เพียง 1 ซีซีเท่านั้น ) และยกกระชบบริเวณใต้ตานิดหน่อย

เมื่อตกลงกันเสร็จเรียบร้อยเราก็ไม่รอช้าค่ะ เริ่มขั้นตอนกันเลย

หลังจากคลีนเครื่องสำอางค์บนหน้าเสร็จ ก็เข้าสู้ขั้นตอนของการวางแผนการรักษา
คุณหมอคอยอธิบายให้เราฟังอย่างละเอียดว่าจะทำอะไรบ้าง มีพี่พนักงานคอยดูแลอยู่ตลอดเพราะรู้ว่าเราค่อนข้างกังวล น่ารักมากค่ะ

ประคบเย็นก่อนฉีดยาชา พยายามไม่มองเข็ม 555555555

และแล้ว เข็มแรกก็ลงบนหน้าเราเรียบร้อย เป็นเข็มของยาชานั่นเอง
ให้ความรู้สึกจี้ดๆ แต่นับ 1-10 ในใจก็เสร็จ

ขอย้ำแรงๆว่า คุณหมอต้นมือเบามากกกกกกกกก
และเมื่อฉีดยาชาทั้งสองข้างเสร็จขั้นตอนต่อไปคือการเจาะเพื่อเปิดผิว ( เค้าเรียกแบบนี้มั้ย )555

จะบอกทุกคนไว้ตรงนี้เลยว่า

หลังจากที่ยาชาออก ฤทธิแล้ว ขั้นตอนจากนี้จะไม่รู้สึกเจ็บแม้แต่นิดเดียวเลยค่ะ

ขั้นตอนนี้เป็นการเริ่มฉีดฟีลเลอร์และนวดไปเรื่อยๆ
คุณหมอบอกว่าฝั่งขวาของเรานั้นมีปัญหามากว่าฝั่งซ้าย (อ้างอิงจากฝั่งของคุณหมอนะคะ )
เพราะโหนกแก้มไม่เท่ากันคุณหมอต้น ละเอียดมาก นิดๆหน่อยไม่ปล่อยผ่าน เก็บทุกรายละเอียดค่ะบอกเลย
ปล.ที่เห็นปากเราเบี้ยวเพราะฤทธิ์ยาชานะคะ ตอนนั้นไม่รู้สึกอะไรเลย

อยู่ที่ข้างซ้ายประมาณ 15 นาทีจากนั้นย้ายมาข้างขวา (อ้างอิงจากฝั่งของคุณหมอ )
จะเห็นได้ชัดว่าข้างซ้ายร่องใต้ตาเต็มแล้ว
แต่คุณหมอต้นบอกว่า ยังต้องกลับมาเก็บรายละเอียดให้เป๊ะอีกรอบนึง
คุณหมอละเอียดมากจริงๆค่ะ
เห็นจุดแดงๆข้างขวามั้ยคะ นั่นแหละค่ะ รอยเข็ม มีแค่นั้นจริงๆ

กรณีของแก้วคุณหมอบอกว่าอายุยังไม่มากใช้ฟิลเลอร์เพียง 1 CC เท่านั้น
และยังมีฟิลเลอร์เหลือมาเติมชั้นผิวให้ดูเหมือนผิวอิ่มน้ำอีกด้วยค่ะ เ

จากที่เห็นตรงบริเวณข้างๆแก้วทั้งสองฝั่งจะมีจุดอยู่สองจุดเล็กๆ
นั่นคือจุดของรอยเข็ม เล็กมากกกค่ะ ใช้เวลาวันเดียวก็หายดี

lookkeawdiary

สมาชิกใหม่
มาถึงช่วง BEFORE AFTER หลังทำเสร็จทันทีกันแล้วค่าาาาา
ด้านที่มีผ้าโพกหัวจะเป็นก่อนฉีดค่ะ
และนี่คือหลังฉีดทันทีค่าาา มีรอยเข็มเล็กๆสองจุดเท่านั้น
สังเกตุตรงใต้ตาดีๆคือหายไปเยอะมาก
บริเวณด้านข้างก่อนฉีด
บริเวณด้านข้างหลังฉีด

ต้องบอกก่อนว่า มองจากรูปถ่ายจะความแต่งต่างไม่มาก แต่หากมาดูจากเนื้อผิวจริงๆจะรู้ว่า
ค่อนข้างแตกต่างจากเดิมมากๆเลยค่ะ

รีวิวหลังฉีดจากประสบการณ์โดยตรง : อย่างที่บอกเลยค่ะว่าครั้งแรกมีความประหม่า กลัว และหลายๆอย่าง แต่เมื่อมาได้ลองประสบการณ์ตรงจากการฉีดฟิลเลอร์ของหมอต้น Amarante Clinic แก้วค่อนข้างประทับใจมากๆค่ะ เพราะคุณหมอเข้าใจคนไข้มากๆ คุณหมอดูทุกเคสด้วยตัวเอง ให้แก้วถามจนกว่าจะมั่นใจ รู้ว่าแก้วค่อนข้างกลัว ก็จะคอยอธิบายทุกอย่างให้กระจ่างให้เรามั่นใจ คุณหมอดูชำนาญและใส่ใจทุกรายละเอียดมากกกก อารมณ์ประมาณว่าถ้าไม่เป๊ะไม่ให้กลับบ้าน 555 ถือว่าเป็นการฉีดฟิลเลอร์ที่ครั้งแรกที่แก้วประทับใจมาก
สำหรับใครที่อยากจะได้ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับคลีนิคนี้แก้วก็แนะนำให้ลองเสริทหาดูใน FACEBOOK FANPAGE ของ Amarante Clinic เค้าได้เลยนะคะ จะมีวิดีโอตอนที่แก้วฉีดอยู่ในนั้นด้วย * แอบบอกไว้ก่อนว่าแก้วมีถ่ายวิดีโอไว้ด้วย ไว้ถ้าจัดทำเรียบร้อยจะมาแปะให้ดูก่อนนะค้า
ลาไปด้วยรูปภาพหลังฉีดได้ประมาณ 5 วันนะคะ ใช้ชีวิตง่ายขึ้นเยอะมากกก แต่งหน้าใสๆก็เค้าก็ได้แล้วน้าา ไม่ต้องเปลืองคอนซีลเลอร์ใต้ตา หน้าดูสดชื่นมากขึ้นด้วยยย ประทับใจมากค่าาา

luna.fozzy

สมาชิกโดดเด่น
24 มิถุนายน 2014
รูปเยอะจริงๆ เลื่อนจนนิ้วจะล็อกละ แต่สวยดีค่ะ หน้าเปลี่ยนเลยรูปล่างสุด

ด้านบน ด้านล่าง