รีวิวดูดไขมันต้นขา !! เปลี่ยนขาหมูให้เพรียวจนใครๆก็เหลียวมอง ที่กังนัมคลินิก

bubimzz

สมาชิกโดดเด่น
30 ธันวาคม 2016
สวัสดีคะทุกคน มีเวลามาลงรีวิวซะทีหลังไปทำ Vaser Smooth ดูดไขมันต้นขามาเมื่อวันที่ 15 ธ.ค.
เพราะด้วยโปรดูดไขมันลด 50% ที่ Gangnam Clinic ที่ล่อตาล่อใจซะเหลือเกิน

ว่านเลยไปรอช้ารีบไปลงทะเบียนรับสิทธิ์ด่วน ๆ เลย ที่ http://www.gangnamclinicthailand.com/promotion/register.php
เห็นว่าหมดเขตสิ้นเดือน มกราคมน้า ใครสนใจเข้าไปดูที่แฟนเพจเฟซบุ๊คของคลินิกก่อนก็ได้ค้า
https://www.facebook.com/gangnamclinic/
ว่านจะขอรีวิวประสบการณ์ดูดไขมันครั้งแรกของว่าน ยังไงขอฝากกระทู้นี้ไว้ด้วยนะค้าา :inlove:

รูปแรกมาว่านขอรวบรวมความขาใหญ่ให้ดูสมัยอดีตคะ
นี้ไม่ได้ใหญ่เล่นๆนะคะ ขาใหญ่จริงงงง :cry:
ว่านเป็นคนขาใหญ่แต่เด็กอาจเพราะกรรมพันธุ์ด้วยส่วนหนึ่ง ละก็กินเก่งด้วย เวลาที่ลดนน.เนี้ยะ
หน้าว่านจะลดเป็นลำดับแรก คือหน้าซูบมาก ทุกส่วนมันเล็กลง
ยกเว้นขา
ฉายาว่านนี้ไม่ต้องพูดถึง ขาหมูบ้าง โต๊ะสนุ๊กบ้างว่านเลยขาดความมั่นใจที่จะใส่กางเกงขาสั้นสวยๆไปเลย
ลงรูปในโซเชี่ยลก็จะถ่ายเฉพาะส่วนบน ต้องคอยหากางเกงหรือกระโปรงที่แบบหลวมๆอำพรางกันไป
ถ้าอยากจะใส่กางเกงสกินนี่รัดขานี้เลิกคิดไปได้เลยจ้าาา ติดต้นขาคะ ไม่รอด :envy:
ถ้าหน้าสวยแต่ขาใหญ่มันก็แบบเหมือนปมด้อย เลยอยากตัดปัญหาโลกแตกนี้ไปค่ะ

หลายคนอาจจะถามว่าพึ่งอายุ 16 เองไม่เด็กเกินไปเหรอ จะอันตรายมั้ย อายุ16 ปีก็ทำได้แล้ว
แต่ต้องมีผู้ปกครองมาด้วยเพื่อเซ็นต์อนุญาต ประมาณว่ายอมรับแล้วนะให้ลูกสาวฉันสวยได้5555
ประกอบกับคลินิกน่าเชื่อถือและราคาที่นี้ไม่แพงเว่อวัง มีความสมเหตุสมผลครั้งนี้คุณแม่เลยไฟเขียวค่า
:clap:

พอถึงที่กังนัมคลินิก พี่ๆพนักงานมาต้อนรับพูดคุยดีมาก ต้องบอกก่อนเลยว่าสถานที่สะอาดโอเคมาก
แล้วจากนั้นก็จัดการเซ็นต์เอกสารยินยอมก่อนจะทำ แล้วก็เปลี่ยนชุด ตอนนี้ก็มีความเขินสูงค่ะ :blush:
เพราะต้องถอดชุดคลุมออกเพื่อถ่ายรูป วัดขนาดขาก่อนทำ พอเสร็จคุณหมอก็จะวาดตำแหน่งที่จะดูดไขมันออก
ว่านเป็นเคสขา ดูดไขมันขานอก-ใน แบบเหมาต้นขา ก็จะทำนานหน่อยประมาณ 7 ชม.
แล้วก็ได้เวลาขึ้นเขียงคะ...
:whew:

มาเริ่มกันเล้ย พี่พยาบาลจะเจาะสายน้ำเกลือให้ที่หลังมือซ้าย มีการวัดความดันเป็นระยะๆตลอดการผ่าตัดค่ะ
คุณหมอจะเริ่มฉีดยาชาไปที่ต้นขา เจ็บจี๊ดๆสะดุ้งเล็กน้อย ดังนั้นขณะทำเราจะมีสติดีค่ะ
แต่ไม่ได้เจ็บเพราะมันจะชาหมดตรงที่เราทำ พี่ๆพยาบาลก็เปิดเพลงให้ผ่อนคลายไปด้วยตลอดการผ่าตัดคือฟินไปอีกกก บรรเทาอาการตื่นเต้นไปได้เยอะคะ
:inlove:

แล้วคุณหมอก็เริ่มดูดออกคะ ระหว่างนั้นก็เล่นโทรศัพท์แก้เบื่อๆไปได้ชิวๆ แทบจะไม่รู้สึกอะไรเลยคะตอนทำ
อย่างมากก็รู้สึกตึงๆที่ขา แต่หลังขาคุณหมอบอกว่าไขมันจะน้อยหน่อย ตรงนี้เลยจะเจ็บๆมากกว่าหน้าขานิดนึง
แต่พอเงยหน้ามามองไขมันตัวดีที่ออกไปตามสายลงถังก็ชื่นใจหายเจ็บเลยทีเดียวค่ะ
คุณหมอยังชมว่านี่เป็นเคสแรกที่ไม่ค่อยร้องหรือแอบดิ้นอะไรเลย เก่งมากทั้งๆที่อายุแค่นี้ เย้!! ภูมิใจไปอีก
แล้วคุณหมอก็ถามว่า ไขมันน้องสวยมาก จะเอาไปทำนมต่อมั้ย 555 สองจิตสองใจค่ะตอนนั้น เอ้ยไม่ใช่!
ก็บอกเอาไว้โตกว่านี้อีกหน่อยจะกลับมาทำแน่นอนค่ะ :giggle: ขอทีละอย่างก่อนนะคะ เดี๋ยวคุณแม่จะพิโรธได้

พอเป็นอันเสร็จพิธี ได้ไขมันมาทั้งหมด 3 ถังค่ะ รู้สึกดีมากกกกกก แบบหลังทำทันทีคือรู้สึกเบาๆตัวขาโล่ง
แบบว่าเราต้องจากกันสักทีนะนังไขมัน แต่ก็ไม่ได้ขนาดว่ายุบเลยเพราะต้องใส่น้ำเกลือผสมยาชาเข้าไปแทนค่ะ
เพื่อไม่ให้เกิดการช็อค แล้วพี่พยาบาลก็ให้ออกซิเจน และก็เย็บแผลใส่ชุดสเตรัดขา
อันนี้จ่ายต่างหาก ชุดราคา 6,000 บาทคะ ต้องใส่ไปตลอดทั้งวัน 1 เดือนเพื่อให้กระชับ ขาเรียวเร็วขึ้น
หลังจากนั้นจะใส่เฉพาะตอนนอนอย่างเดียวก็ได้ค้ะ ตอนลุกจากเตียงผ่าตัดตอนแรกหน้ามืดค่ะ
เพราะนอนท่าเดิมไปนานมาก ก็เลยนอนพักในห้องก่อนค่อยนั่งรถกลับบ้าน
ระหว่างนอนพักพี่ๆพยาบาลก็จะให้จิบน้ำแดงเรื่อยๆ เพราะเราสูญเสียพลังงานไปมาก
แล้วก็สอนล้างแผล ให้ยาแก้อักเสบแก้ปวดมาทาน แล้วก็ขึ้นรถกลับบ้านอย่างปลอดภัยค่ะ

หลังผ่านไป 3 สัปดาห์
ต้นขา จาก 62 ซม. ลดลงเหลือ 56.5

กลางต้นขา จาก 56 ซม. ลดลงเหลือ 52 ซม.

เหนือเข่า จาก 47 ซม. ลดลงเหลือ 45ซม.

ชีวิตหลังจากนั้นก็ปกติเลยค่ะ แค่อาจจะไม่ได้อาบน้ำไปอาทิตย์นึง เข้าทางเลย55555
ก็จะเช็ดตัวแทน ห้ามให้แผลโดนน้ำเด็ดขาด วันแรกๆก็จะมีน้ำเกลือหรือเลือดซึมไหลออก
ตามแผลเล็กๆอยู่ไม่เกิน 2 วันหลังทำค่ะ ซึ่งแผลที่เจาะเข็มดูดไขมันออกคือเล็กมากประมาณ 1 เซนได้
ทำความสะอาดแผลที่มีเลือดออก ยิ่งแผลที่ใกล้น้องสาวเรานี้ต้องดูแลดีๆเลยค่ะ ระวังไม่ให้อับชื้นหรือมีกลิ่น
แล้วเรื่องทานอาหารก็อาจจะต้องทานพวกของเหลว งดของเค็ม รสจัด ของดอง เพราะจะยิ่งทำให้ตัวเราบวมค่ะ
อาทิตย์แรกๆขาจะบวมๆตึงๆ แล้วก็มีรอยช้ำเขียวที่ขาเป็นเรื่องปกติค่ะ สักพักจะหายไปเอง
อาการบวมจะค่อยๆดีขึ้นเรื่อยๆและดีที่สุดหลัง 1-2 เดือนค่ะที่จะเห็นผลชัด พอครบ 1 อาทิตย์หลังทำก็ไปตัดไหม
หลังตัดไหมแล้วก็จะกลับมาอาบน้ำได้ตามปกติ วันแรกๆก็พยายามอย่าเดินมาก ใช้ขาให้น้อยที่สุดค่ะ
เพื่อไม่ให้แผลอักเสบหรือกระแทก อาจจะมีปัญหาแค่ตอนลุกนั่งจะเจ็บนิดหน่อย อยากสวยก็ทนเอาค่ะ
แล้วก็งดออกกำลังกายไปสัก 1 เดือนด้วยน้า

:h::h::h::h::h::h::h::h::h::h:

สำหรับว่านการศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตครั้งนี้ถือว่ามันเลิศมาก
คุ้มค่ากับความสวยที่ได้มาก คือบอกก่อนว่าการดูดไขมันไม่ใช่การลดนน. แต่เป็นการแก้ปัญหาไขมันเฉพาะจุดที่ไม่พึงประสงค์ออก หลังจากนี้เราก็ต้องออกกำลังกาย คุมอาหารด้วยถ้าอยากจะหุ่นดีๆเฟิร์ม ถ้ากลับมาทานจุกจิกอ้วนๆแบบเดิม คุณหมอบอกว่าไขมันจะกลับไปที่ขาแค่ 30% แต่จะไปอ้วนออกส่วนอื่นแทนคะ
ยังไงจะมาอัพเดทความคืบหน้าของขาที่กำลังจะเรียวต่อเรื่อยๆนะคะ
ขอบคุณที่อยู่ด้วยกันจนบรรทัดสุดท้ายนะค้า :inlove:

ด้านบน ด้านล่าง