รีวิวศัลยกรรมโครงหน้า + จมูก + ตา

vany kim

สมาชิกโดดเด่น
รายละเอียด : http://bskbyjessica.blogspot.kr/2016/11/blog-post.html

รีวิวศัลยกรรมโครงหน้า + จมูก + ตา

สวัสดีค่ะ
รูปก่อนหลังของฉันเองค่ะ น่าดูนะคะ
หน้าตาเปลี่ยนไปเยอะเลย
มาดูรีวิวศัลยกรรมเกาหลี แต่ละขั้นตอนกันคะ

วันผ่าตัด คุณหมอและที่ปรึกษาจะมา
ปรึกษาอีกรอบ แล้วดีไซน์(วาดรูป)ที่หน้าคะ
ทั้งคุณหมอและที่ปรึกษาใจดีมากๆ

พูดจิง กลัวเหมือนกัน
ไม่ได้ทำที่เดียวทำหลายอย่างหลายที่
และต้องว่งยาสลบด้วยค่ะ

ก่อนวันทำศัลยกรรมไม่ได้นอนหลับ 555

วันทัดไปทำศัลยกรรมค่ะ
ขอขอบคุณและขอโทษพยาบาลมาก
วันทำศัลยกรรม ผ่าเสร็จแล้วเรียกพยาบาล
หลายครั้งมากค่ะ แหะๆ

ทำมา 2วันแล้วค่า ไม่ต่างกับวันที่1มาก
แต่ก็ดีขึ้นนะคะ ไม่เวียนหัว
วันที่2จะหลับบ้านได้คะ คุณหมอมาเช็คอาการแล้ว
หลับบ้านได้เลย~เย้ๆ

คนที่สงสัยว่าเจ็บมาหรือเปล่า
ฉันจะให้คำตอบนะคะ

แต่ละคนไม่เหมือนกัน แต่ส่วนใหญ่ก็บอกว่า
ไม่เจ็บ ฉันก็รู้สุกเหมือนกันค่ะ
ควาเจ็บไม่มากเท่าไร

แต่หลังทำ ต้องดูแล ไม่สะดวกใช้ชีวิตนิดหน่อย
แต่หลังตัดไหมก็ใช้ชีวิตได้ปกตินะคะ
ไม่ต้องห่วงมาก (이모티콘)

เคยได้ยินหรือเปล่าคะ ว่าทำศัลยกรรม
วันที่3 บวมมากที่สุด!!!!

ฉันทำประคบเย็นตลอดและเดินเล่นเรื่อยๆ
แต่ก็บวมวันที่3 มาเลยค่า
บวมๆๆ เหมือนปลาปักเป้า 55555555

วันที่4 แล้วนะคะ เอาเทปที่คางออก
หลังจากเทปออกแล้ว อาการบวมยุบลงเร็วมากนะคะ

แล้วก็สำคันที่สุดก็คือ การบ้วนปาก!
ถ้ากินอะไร ต้องบ้วนปากด้วยคะ ไม่งั้น!!(무서워하는 이모티콘)

ทำมา5วันแล้ว ตั้งแต่วันนี้ได้สระผมแล้วค่ะ

แต่การกิน ต้องกินอาหารหนิ่มๆหนุ่มๆเท่านั้น
กินส้มตำ ต้มยำกุ้งไม่ได้ค่า

แต่ก็ต้องอดทน อยากสวยๆ
สู้ๆ 5555

พรุ่งนี้วันที่ 7 ไปโรงพยาบาลอีกรอบค่ะ
เพื่อถอดเฝือกที่จมูกออกคะ

ดีใจมากๆ ยังบวมๆอยู่แต่
ดูออกเลยว่าหน้าเรียวขึ้น ใช่มั้ยคะ

หลังทำศัลยกรรมมา วันที่7แล้วค่า
ถึงวันที่3 บวมเยอะหน่อย
หลังๆ อาการบวมก็ยุบลงเรื่อยๆคะ

วันนี้มาโณงพยาบาลรักษาแผลและ
ไปทำทริทเม้นท์ด้วย สบายมากๆเลยค่ะ

14วันแล้วคะ เห็นรูปหน้าข้างๆมั้ยคะ
คือพอใจมาก โหนกแก้มที่ออกมาหายเลยค่ะ
คุณหมอเก่งจริงๆ 55555

ตาโตขึ้นด้วย ตากวานเลยค่า
วันนี้วันที่14หลังผ่า
ซึ่งมาตัดไหมในช่องปากค่ะ

ตัดไหมในช่องปากเจ็บกว่า ตอนตัดไหมที่จมูก
แต่พออดทนได้คะ ^^ เพื่อความสวยงาม

ครบ 1เดือนแลเวค่ะ
หน้าธรรมชาติมาก ตอนแรกคิดว่า
อาการบวมจะยุบลงต้องรอประมาณ1เดือน
แต่หลัง14วัน ฉันก็ไปเที่ยวกับเพื่อนคะ
ไม่มีปัญหา แค่ว่ากินอาหารที่เหนียวและแข็งไม่ได้
แค่นั้น นอกจากนี้ก็ไม่มีปัญหาคะ J

ว้าว หลังทำศัลยกรรม2เดือนค่ะ
ตาโตหวาน จมูกก่อนทำจมูกบานนะคะ
แต่ตอนนี้จมูกพุ่งๆโด่งๆ สวยๆ><

เพื่อนๆชมว่าหน้าเล็กลงมาก
เวลาเพื่อนๆมาชมเอบดีใจคะ 5555
ทำโครงหน้าด้วย ตอนนี้ผอมลงด้วยคะ
หลังทำศัลยกรรมอยากดูแลตัวเองมากขึ้น
ตอนนี้ก็เลยลดความอ้วนอยู่ด้วย

หลังทำศัลยกรรม4เดือนแล้วคะ
ก่อนทำศัลยกรรมไม่เคยปลอยผมค่ะ
เพราะสำหรับฉันปลอยผมแล้วก็ดูหน้าใหญ่กว่าเดิม
เลยมัดผมไว้ตลอดค่ะ

หลังทำศัลยกรรมปลอยผมก็สวย มัดผมก็สวย
สวยหมด (ชมตัวเอง 5555)

ลงรูปในsns ฮอตมากคะ อิอิ

ผมยาวไว้หน้าเหมือนเน็ตไอดอลมั้ยคะ
ก่อนทำศัลยกรรม แต่งหน้าหรือไม่แต่ง ยังไงก็ไม่สวย
แต่ช่วงนี้ ชอบแต่งหน้ามากค่ะ
แค่ไปเดินเล่นหน้าบ้านก็แต่งหน้า 5555
อยากลองหลายๆแบบคะ

เมื่อก่อนถ่ายรูปเสร็จแล้วต้องปรับรุป
นุ่นนี่นั่น ถึงจะใช้ได้ ตอนนี้ไม่นะคะ
ถ่ายเมื่อไรที่ไหนก็ใช้ได้เลย 5555

เห็นชัดเลยนะคะ รูปก่อนหลังทำศัลยกรรม
เปลี่ยนชีวิตได้เลย....

หลังทำศัลยกรรมถ่ายรูปเยอะมากค่ะ
ต้องซื้อกล้องถ่ายด้วย 5555

ใครจะทำศัลยกรรมมาปรึกษาได้นะคะ
แนะนำ 1000000% พอใจ1000000000%คะ
รับรองผลจิงๆ

สุดท้ายขอขอบคุณ คุณหมอและพยาบาลทุกๆคนที่ให้ฉันมั่นใจในชีวิตตัวเองนะคะ

ใครกำลังลังเลอยู่มาปรึกษาก่อนก็ได้ค่า J

➡ แอดไลน์ : @beautysecrets.k (มี@ด้วยนะคะ)

ศัลยกรรมเกาหลี - Beautysecretskorea ของเรา

ให้คำปรึกษาทุกขั้นตอนจากผู้เชี่ยวชาญ

โรงแรมฟรี(ตามโปร)

ล่ามดูแลนอก รพ

รถ รับส่งสนามบิน

บริการพรีเมี่ยม
โปรโมชั่นพรีเมี่ยม ทุกๆเดือน

ต้องการทราบรายละเอียดเพิ่มเติมหรือปรึกษาศัลยกรรม
☸ FB: https://www.facebook.com/bskbyjessica/
☸ Line ID: @beautysecrets.k(มี@ด้วยนะคะ)
☸ แอดไลน์ : @beautysecrets.k(มี@ด้วยนะคะ)
☸ ภาษาไทย โทร : +82-10-48248980
☸ blog : http://bskbyjessica.blogspot.kr/

★★★ BSK เป็นบริษัทเอเจนซี่ศัลยกรรมเกาหลีถูกกฎหมาย ★★★

ด้านบน ด้านล่าง