รีวิวศัลยกรรมจมูกผู้ชาย เปลี่ยนหนุ่มจมูกงุ้มให้กลายเป็นอปป้าที่สาวๆต้องกรี๊ดดด !!!

idhospital

สมาชิกโดดเด่น
8 กุมภาพันธ์ 2016

ก่อนศัลยกรรม

ปกติคนที่เอารูปมาริวิวส่วนมากจะเป็นผู้หญิง แต่ผมเป็นผู้ชายนะครับ 5555
ก่อนหน้านี้จมูกผมมันเบี้ยวมากเลย แต่พอทำออกมาแล้ว คือ มันดีมาก!! ก็เลยอยากมาแบ่งปันครับ
อันนี้เป็นรูปที่ถ่ายเอง ไม่ผ่านแอพใดๆทั้งสิ้นนะครับ เห็นชัดๆเลยว่า
ถ่ายด้านข้างก็เห็นจมูกงุ้ม พอถ่ายหน้าตรงจมูกก็เบี้ยวอีก ㅠㅠ
อันนี้เป็นรูปก่อนศัลยกรรมนะครับ ㅠ^ㅠ

วันผ่าตัด

การผ่าตัดใช้ยานอนหลับครับ เหมือนแค่เข้าไปและก็นอนหลับ ตื่นขึ้นมาก็เสร็จแล้วเรียบร้อย
พอออกมาจากห้องผ่าตัดแล้ว ผมก็กลับบ้านด้วยหน้าตาแบบนี้แหละครับ 555 จริงๆแล้วฤทธิ์ยายังไม่หมดครับ แต่ผมอยากกลับบ้านเร็วๆ พอคุณหมอบอกว่ากลับได้ ผมก็ออกมาเลย 5555 ตอนออกมายังรู้สึกแปลกๆอยู่เลย
มันไม่ได้รู้สึกเจ็บนะครับ แต่มันรู้สึกแปลกๆ บอกไม่ถูกอ่ะครับ 555
แต่พอผ่านไปประมาณ 1 ชั่วโมง ความรู้สึกแบบนั้นก็หายไปครับ
วันแรกพยาบาลบอกว่าห้ามโดนน้ำ ผมก็เลยนอนหลับไปในสภาพแบบนี้แหละครับ​

หลังผ่าตัด 1 สัปดาห์​
1 อาทิตย์ที่ผ่านมา ตาผมก็บวมด้วยครับ แต่เคสผมถือเป็นเคสที่บวมน้อยแล้วนะครับ คนที่บวมกว่าผมมีเยอะมาก
อ้อ และก็ทุกวันผมต้องคอยฆ่าเชื้อที่แผล 3 ครั้งครับ
จริงๆแค่ 2 ครั้งก็พอครับ แต่ผมทำ 3 ครั้งเองครับ 55555
ถ้าสังเกตตรงสันจะมูกระหว่างตา มันจะดูหนาๆนะครับ เพราะว่ามันยังบวมอยู่​
เพื่อนๆผมบอกว่า มองแล้วไม่รู้เลยครับว่าทำศัลยกรรมมา ดูธรรมชาติมากๆ​
โดยเฉพาะปลายจมูกที่เคยงุ้มดูดีมากๆทั้งๆที่เพิ่งผ่านไปได้ 1 อาทิตย์เอง​
ขอบคุณคุณหมอมากครับ !!!​
หลังผ่าตัด 2 สัปดาห์​
2 อาทิตย์ก่อนตอนถ่ายรูปด้านข้างผมยังเครียดอยู่เลย ไม่น่าเชื่อเลยว่า
แค่ทำจมูก คนเราจะเปลี่ยนได้ขนาดนี้!!
แต่คนชอบถามผมนะ ว่า ทำแค่จมูกจริงๆหรอ ผมทำแค่จมูกจริงๆนะครับ ㅠㅠ
แต่ก่อนนะ ยิ่งถ่ายรูปด้านข้างด้วย ยิ้มด้วย ยิ่งเห็นชัดเลยว่าจมูกงุ้ม รู้สึกแย่มากเลย
แต่ตอนนี้ ถ่ายรูปด้านข้างแบบยิ้มได้แล้ว รู้สึกดีมากๆเลยครับ 5555
อาการบวมตอนนี้ก็ยังคงมีอยู่นะครับ​

หลังผ่าตัด 1 เดือน​
ทุกคนเห็นกูคงจะดูออกนะครับ ว่าถึงตอนนี้จมูกมันไม่ได้สูงขึ้นหรือใหญ่ขึ้น แต่ว่ามันเป็นธรรมชาติมาก
ที่จริงผมเป็นคนที่มีสันจมูกอยู่แล้วครบ ตอนทำก็เลยไม่ต้องใส่สิลิโคน แต่ใช้แค่กระดูกอ่อนที่ก้นผนังจมูก มาตกแต่งและแก้ไขปลายจมูกแค่นั้นครับ
บางคนอาจจะบอกว่า ถ้าปลายจมูกสูงๆกว่านี้ก็จะสวยกว่า​
แต่ว่ารูปจมูกของผู้หญิงและผู้ขายนั้น มันจะมีความต่างกันอยู่ครับ​
ถ้าเกิดผู้ชายมีปลายจมูกที่สูงและชี้ขึ้นเหมือนผู้หญิง มันจะให้ความรู้สึกแปลกๆนะครับ​
ผมชอบอะไรที่มันธรรมชาติ และผมก็พอใจในจมูกนี้มากเลนครับ​

หลังผ่าตัด 3 เดือน
เวลาผ่านไปเร็วมากเลยครับ แป๊บๆก็ผ่านมา 3 เดือนแล้วนะครับเนี่ย 55
ชัดเลยคือ พอทำจมูกแล้วเนี่ยเวลาถ่ายรูป มุมต่างๆของใบหน้ามันดูเปลี่ยนไปจริงๆครับ
ถ่ายรูปหน้าตรงแล้ว เห็นไลน์จมูกของผมมั้ยครับ ? 55​
แต่จริงๆแล้วผมชอบถ่ายรูปด้านข้างมากกว่านะครับ
และก็กลายเป็นว่าชอบถ่ายรูปแต่ด้านข้างเลย เพราะว่ามันเห็นความแตกต่างได้ชัดเจนที่สุดแล้วครับ
เหมือนกับที่เคยมีคนบอกว่า จมูก คือศูนย์กลางของใบหน้า มันเป็นอย่างนั้นจิงๆนะครับ
เพราะแค่ทำศัลยกรรมจมูกอย่างเดียว ก็มีแต่คนชมว่าดูดีขึ้นมากเลยครับ​

หลังผ่าตัด 6 เดือน
จมูกไม่โด่งเกินไป ไม่โดดเด่นจนเกินไป เป็นธรรมชาติมากๆเลยครับ
ไม่มีซักคนเลยครับที่มองออกว่าทำจมูก 555555
ขอบคุณคุณหมอมากๆเลยครับ​

---------------------------------------------------------------------------------------------
***ติดต่อปรึกษาข้อมูลศัลยกรรมสอบถามได้ที่***​
LINE ID : @id_thailand​
ภาษาไทย โทร : +82-2-3496-9784 (จ-ศ:7.00-16.00)​
เว็บไซต์:http://th.idhospital.com/

ด้านบน ด้านล่าง