เครียดแล้วมีกลิ่นปากแก้ไขอย่างไร?

fetch

Q: ช่วงเวลาที่กำลังเครียดๆ กดดัน จะรู้สึกว่ามีกลิ่นปากค่อนข้างแรง เกิดจากสาเหตุใด ควรไปพบแพทย์หรือไม่ หรือมีวิธีแก้ไขและป้องกันอย่างไร
A: สาเหตุของกลิ่นปากอาจมาจากโรคในช่องปาก อาจเกิดจากโรคในระบบทางเดินอาหารหรือทางเดินหายใจได้เช่นกัน โรคในช่องปาก เช่น ฟันผุ , โรคปริทันต์อักเสบพบว่าเป็นสาเหตุของกลิ่นปากได้บ่อยกว่าสาเหตุอื่นๆ ควรปรึกษาทันตแพทย์เพื่อตรวจช่องปาก หากตรวจแล้วไม่พบปัญหา ทันตแพทย์จะทำการส่งตัวเข้ารับคำปรึกษากับแพทย์เฉพาะทางที่เกี่ยวข้องต่อไป

ที่มา www.sanook.com

pkworld

สมาชิกโดดเด่น
14 พฤษภาคม 2014
พึ่งรู้ว่าความเครียด มันมีผลต่อกลิ่นปาด อิอิ

milin5555

27 สิงหาคม 2014
นั่นสิคะ เพราะฉนั้นอย่าเครียดค่ะอิอิ

classsic

17 กรกฎาคม 2014
แนะนำให้พกน้ำยาบ้วนปาก ติดตัวไว้นะ พอเริ่มรู้สึกว่ามีกลิ่นปาก ก็ไปบ้วนปากค่ะ

Ggy888

สมาชิกใหม่
พกสเปรย์ระงับกลิ่นปากสิค่ะ

Darune

ลงปรึกษาคุณหมอดูค่ะ

Beer

ดื่มน้ำเยอะๆ ค่ะ น่าจะช่วยได้นะ

ด้านบน ด้านล่าง