รีวิวแก้จมูกพร้อมตัดปีกจมูก

Eyetaeiei

สมาชิกโดดเด่น
11 สิงหาคม 2016
สวัสดีจ้า เราชื่ออายค่ะ เราจะมาแชร์รีวิวจมูกที่ไปแก้+เสริม+ตัดปีก ทำกันเป็นซีรีย์ยกเซ็ตไปเลยค่ะ ก่อนหน้าเคยไปทำที่อื่นมา พูดตรงๆ เลยโคตรไม่ถูกใจเราเลย 55555555 ทำแล้วไม่ได้รู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลง จมูกใหญ่ ไม่โด่ง ไม่สวยอะ เลยอยากแก้ แต่เราก็รู้จักคลินิกนี้ “เอเมดคลินิก” ที่เรามาแก้อะ รู้จักผ่านเฟสบุ๊ก ก่อนเราจะมาตัดสินใจทำกะที่นี่ก็คิดอยู่นานนะ เราก็พยายามศึกษาข้อมูลของทางคลินิกมาเยอะอยู่จนมั่นใจแล้วเราก็เข้ามาปรึกษาคุณหมอเลย คุณหมอจะถามความต้องการของเรา ถามว่าเราชอบแบบไหน แล้วก็ให้คำปรึกษา อธิบายขั้นตอนต่างๆ ดีมากเลยค่ะเข้าใจง่ายด้วย

3.jpg 4.jpg 5.jpg รูปข้างบนเป็นรูปก่อนทำนะ

ก่อนเข้าห้องผ่าตัดพี่พนักงานก็มาพูดคุยเล่นกับเราทำให้รู้สึกผ่อนคลาย ระหว่างนั้นก็คุยและเปิดเพลง บรรยากาศไม่เหมือนผ่าตัดเลยค่ะ สบายมากๆ หลังทำเสร็จก็มีปวดๆ ตึงๆ บ้าง แต่กินยาแก้ปวดก็หาย แล้วเราตัดปีกจมูกด้วย ก็กังวลว่าแผลจะปริ หรืออักเสบ เราก็ทักเพจเอเมดไปถามตลอด ส่งไปตอนตี 1 ก็ยังตอบให้คำปรึกษาตลอดเลยค่ะ รู้สึกเหมือนมีคนคอยดูแลตลอด เราก็ประคบเย็น เช็ดล้างแผล ทานยาตามที่หมอสั่งตรงเป๊ะ สรุปคือแผลไม่มีปัญหาและหายไวมากค่ะ

6.jpg หลังทำเสร็จแบบสดๆ ร้อนๆ เลย

ผ่านไป 3 วันแรก

1 สัปดาห์จ้า

พอหน้าเราเริ่มเข้าที่เข้าทาง ความบวมยุบลงความช้ำเริ่มหายส่องกระจกดูหน้าสักหน่อย ตกใจมากเลยค่ะ ขุ่นพระ!!!! หน้าเปลี่ยนไปอย่างกับคนละคนเลยค่ะ สวยขึ้นมากกกกก 5555555

9.jpg ไปตัดไหมแล้วจ้า

ตอนไปแก้เราไม่ได้บอกใครเลยทั้งเพื่อนและญาติ จนถึงวันตัดไหม เราไปเจอเพื่อนๆ และญาติ ทุกคนทักเป็นเสียงเดียวกันเลยว่าจมูกใหม่ใช่ไหม เพราะมันโด่งพุ่งเห็นได้ชัด และบางคนก็ทักว่าทำมาทั้งหน้า เพราะหน้ามันเปลี่ยนไปเลยค่ะ แก้ยกซีรีย์ใหม่ครั้งนี้บอกเลยว่าคุ้มมากๆ ได้หน้าใหม่สมใจเลยค่ะ

รูปข้างบนรูปปัจจุบันค่ะ สวยแล้ว 5555

เทียบกันให้เห็นจะๆ

Rosejen

23 พฤษภาคม 2014
แต่งหน้าละสวยขึ้นเยอะเลยค่ะ

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ปีกจมูกสวยครับ ทรงจมูกถ้ายาวกว่านี้จะสวยได้อีกครับ

sutidar

3 กุมภาพันธ์ 2016
ตัดปีกจมุกไม่มีแผลนูนเลยหรอ ดีจัง

KaiiGook

17 สิงหาคม 2016
สวยขึ้นเยอะมากๆ ตัดปีกละทรงสวยนะคะ

Paopae

19 สิงหาคม 2016
แตจ่งหน้าละสวยมากเลยคับ อย่างกับคนละคนกับตอนไม่แต่งเลย:giggle:

Eyetaeiei

แตจ่งหน้าละสวยมากเลยคับ อย่างกับคนละคนกับตอนไม่แต่งเลย:giggle:
เป็นผู้หญิงอย่าหยุดสวย ทั้งแต่งทั้งแอพต้องมาค่ะ:makeup:

nuyui

6 พฤศจิกายน 2015
ชอบอ่ะ ตัดปีกจมูกละทรงสวยดี ปลื้มแทนเลย
ว่าแต่ทำที่ไหนหรอค่ะ

Primrisa

15 กันยายน 2016
จมูกดูเข้าทรงดีจังเลย แต่ตัดปีกเท่าไรอ่ะ

Eyetaeiei

จมูกดูเข้าทรงดีจังเลย แต่ตัดปีกเท่าไรอ่ะ
จำไม่ได้แล้วอะค่ะ พอดีพี่เค้าคิดไปกับราคาเสริมจมูกเลย

ด้านบน ด้านล่าง