ลดแก้มได้อีกนะ..ใครยังไม่พอใจเหนียงแก้มตัวเองมาทางนี้ บิวตี้บล็อคเกอร์มารีวิวเองจ่ะ

ทอปัด

สมาชิกใหม่
27 พฤศจิกายน 2014

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ทุกคน ขอแนะนำตัวนะคะ เราชื่อ ตู่ เป็นบิวตี้บล็อกเกอร์ เพราะชอบแต่งหน้า สไตล์ต่างๆ ซึ่งการแต่งหน้าแล้วแต่ว่าเราชอบลุ๊คไหน สไตล์ไหนแต่ แต่ละแบบก็แล้วแต่โอกาสและสถานที่ด้วยนะคะ จึงจะถือว่า เป็นคนแต่งหน้าเป็น ณ ตอนนี้ตู่อายุ 19 ก็พยายามพัฒนาการแต่งหน้าของตัวเองไปเรื่อยๆ เดี๋ยวนี้เทรนหน้าเรียวมาแรงมากๆ และสำหรับคนที่เกาะกระแสการBLENDหรือคอนทัวร์หน้า ให้ฝึกทำฝึกแต่งบ่อยๆ ก็จะค่อยๆ เก่งขึ้นมาเองนะคะ ใจเย็นๆ

แต่ถ้าใครคิดว่าตัวเองแต่งหน้าไม่เก่ง ตู่มีตัวช่วยที่จะทำให้แก้มป่อง เป็นหน้าเรียวขึ้นได้ และเป็นชนิดที่หน้าเรียวแบบไม่ต้องแต่งหน้าเลยมาฝากกันค่ะ

ไม่มีใครเล่น เล่นตัวเองซะเลย 555​

มีคนบอกว่าเราหน้าก็ไม่ได้บานนะ รูปหน้าสวยอยู่แล้วจะไปทำอีกทำไม ด้วยความที่เราต้องทำรีวิวแต่งหน้ายังไงก็ต้องมีรูปหน้าที่เรียวสวยได้รูป ประหยัดเวลาในการแต่งหน้าและไม่เปลี่ยนเมคอัพด้วยนะ

เราต้องสังเกตตัวเราก่อนค่ะว่า หน้าเราเนี่ย หน้าบาน หรือ แก้มป่อง เพราะอะไร บานอยู่แล้วหรือเพราะว่าอ้วน ดูกันทีละอย่าง แต่สำหรับตู่เอง ไม่ได้เป็นคนอ้วน แต่แค่อยากปรับรูปหน้าให้ดีขึ้นเท่านั้น ขึ้นอยู่กับปัญหาของแต่ละคนเนาะ^^

ไม่รอช้าศึกษาข้อมูลคลีนิค แต่ทุกครั้งที่ทำต้องให้ผู้ปกครองรับทราบด้วยนะคะ สำหรับที่บ้านตู่ไม่ว่าอะไร ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน เขาก็สนับสนุน
สุดท้ายลงเอยที่การแนะนำของคนรู้จัก ปรึกษาหมอคลินิกแถวสยาม เพื่อความมั่นใจค่ะ ตอนแรกบอกว่าต้องถึงขนาดตัดไขมันกระพุ้งแก้มรึเปล่าคะ หมอแนะนำว่าแค่ฉีดโบท็อกซ์ยังไม่แนะนำเลย มันยังไม่เมาะสมกับวัยของเรา อายุเรายังน้อย เดี๋ยวกล้ามเนื้อเหี่ยวก่อนวัย อีกอย่างคือโบท๊อกซ์จะสลายกล้ามเนื้อเรา เลยทำให้ดูหน้าเรียวขึ้น (เพิ่งรู้เหมือนกันนะเนี่ย !!!) รอให้ถึงเวลาก่อน คุณหมอเลยแนะนำวิธีเมโสแฟตค่ะ

หมอจับๆ ดูแก้ม และเหนียง บอกว่าหน้าเราไขมันไม่เยอะ อาจจะลงได้ไม่เยอะเท่าไหร่ แต่ในใจไหน ๆ ที่บ้านก็ให้มาทำแล้วก็จัดเลยละกัน หึหึ อยากลองมานานละ แค่คอร์สเดียว ไหนๆก็มาเดินสยามบ่อยอยู่ละ

หลังจากปรึกษาแล้วก็ตัดสินใจ ทำเลย เพราะหมอให้คำแนะนำดีมากๆ ถูกใจคุณหมอค่ะ และโชคดีที่หมอว่าง ไม่มีคิวคนไข้ด้วย ใช้เวลาทำไม่นาน
ไปดูขั้นตอนการทำเลยค่ะ

1. ขั้นตอนการทำความสะอาดหน้า

กลิ่นหอมอ่อนๆของคลีนซิ่งมิลล์ช่วยให้รู้สึกผ่อนคลายค่ะ และน้ำหนักมือพี่เจ้าหน้าที่นิ่มมาก เขาเช็ดไปด้วยนวดไปด้วย ทำให้ตั้งสองรอบเลยล่ะค่ะ

2. การเปิดรูขุมขน เป็นขั้นตอนที่ตู่ไม่เคยทำมาก่อนนั่นคือ การพ่นโอโซนร้อนเพื่อเป็นการเปิดรูขุมขุน สังเกตเห็นละอองมั้ยคะ นั่นแหละไอโอโซนเพื่อเปิดรูขุมขนให้ตัวยาซึมเข้าผิวเราได้ง่ายขึ้น

3. ประคบน้ำแข็งอีกครั้งเพื่อลดอาการบวมช้ำ ก่อนใส่ยาให้ผิว เลยขอให้พี่เจ้าหน้าที่ทางคลินิกถ่ายรูปยาให้ซักอีกนิดนึง

คุณหมอบอกว่าปกติ ถ้าทำที่หน้า ต้องใช้ lipolytic solution ลดไขมัน 5 ml. คือ หมด 1 ขวด พอดี มากกว่านั้นก็ไม่มีผล และยาจะถูกขับออกเหมือนเดิมค่ะ

4.ทำโอโซนเย็นต่อเพื่อปิดรูขุมขนอีกครั้ง หลังจากที่ฉีด lipolytic solution เสร็จ แล้วก็เช็ดหน้าให้สะอาด รู้สึกสดชื่นมากค่ะ ฟินเคลิ้มหลับตอนที่โอโซนเย็นซะงั้น

ความรู้สึกหลังทำครั้งแรก รู้สึกตึง ๆ หน้า ดูกระจกก็ไม่มีรอยนะคะ แต่ที่ปลื้มมาก คือ ทำแล้วหน้าไม่บวม เดินออกจากคลินิกแบบสวยๆ ได้เลย ^^

มาแบบรวบยอด ขั้นตอนเหมือนกันทั้งห้าครั้ง ครั้งละไม่เกิน 20 นาทีเสร็จ
ตัดภาพครั้งที่สามไป เพราะคล้าย ๆ กันกับ ครั้งที่ 4 นะคะ

มองข้าง ๆ มันดูวี ยกขึ้นกว่าเดิมมากค่ะ​

ด้านหน้าแก้มที่ห้อยๆ หายไปเลยค่ะ ยิ่งดูวีมากเมื่อรวบผมขึ้น ที่สำคัญคือ เพิ่มความมั่นใจให้ตู่มากขึ้นแน่นอนตอนออกกล้องและลดระยะเวลาในการBLENDหน้า คอนทัวร์ แต่งหน้าขึ้นเยอะด้วยนะ
ยิ่งช่วงนี้หน้าฝนเครื่องสำอางค์โดนฝนไปก็จบได้เหมือนกันนะคะ
ตอนนี้แค่หน้าเรียวก็ดูแพง แต่งยังไงก็ปังหมดเลยล่ะค่ะ

ปิดท้ายคำคม สำหรับตัวตู่เอง

คนสวยไม่จำเป็นต้องขาว

และ

อย่าลดความเป็นตัวของตัวเองนะคะ

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านจนจบ
หวังว่าจะเป็นประโยชน์ให้คนที่เข้ามาอ่านทุกคน ผิดพลาดตรงไหนขออภัยไว้ด้วยนะคะ
สอบถามได้หลังไมค์ และฝากติดตามรีวิวอื่นด้วย ขอบคุณค่ะ

ginny.wisry

สมาชิกโดดเด่น
18 มิถุนายน 2014
หน้าเรียวแล้ว แต่งหน้าได้สวยทุกลุ๊คเลยจริงๆค่ะ ชอบจัง

freshnight

Junior Member
Staff Member
30 สิงหาคม 2013
ชอบตรง คนสวยไม่จำเป็นตรงขาว

เจ้าของกระทู้น่ารักมากครับ

ด้านบน ด้านล่าง