ศัลยกรรมเปลี่ยนชีวิตใครๆ ก็ทักผิดคิดว่าเป็น ดาราช่อง 8 โดยโรงพยาบาลเลอลักษณ์

fluk_for

สมาชิกใหม่
21 มิถุนายน 2016
ศัลยกรรมเปลี่ยนชีวิตใครๆ ก็ทักผิดคิดว่าเป็น ดาราช่อง 8 โดยโรงพยาบาลเลอลักษณ์
สวัสดีครับ ผมชื่อ ฟิล์ม อายุ 27 ปี ผมทำงานด้านพัฒนาผลิตภัณฑ์และการตลาด(ส่งเสริมการขาย)ก็จะได้รับหน้าที่ต่างๆเช่น เป็น mc โฟนผลิตภัณฑ์เอง เป็น mcในงานต่างๆ ครับ

ในปัจจุบันการทำศัลยกรรมเสริมหล่อมีมากขึ้นเรื่อยๆ ผู้ชายอย่างเราก็อยากมีหน้าตาที่ดูดีขึ้น
เมื่อก่อนมีแต่คนแซวว่าหน้าปลวก ดั้งหัก หน้าแบน หน้าบี้ คำพูดเหล่านี้มันวนเวียนอยู่ภายในใจเป็นระยะเวลามานานมาก ตั้งแต่เริ่มเข้ามหาวิทยาลัย เราก็อดทนมาตลอดแต่บอกตัวเองว่าพอเรียนจบมีงานทำก็จะได้ทำศัลยกรรมล่ะ และก็เป็นเช่นนั้นจริงๆ

เรื่องก็มีอยู่ว่า...............ผมมีความสามารถทางด้านการพูด แต่ด้วยหน้าตาที่ไม่ดึงดูดให้ชวนมอง น้ำเสียงเพียงอย่างเดียวไม่อาจจะทำให้ผมมีหน้าที่การงานได้ดังใจคิด ผมจึงปรึกษาเพื่อนคนหนึ่ง ผมถามเขาว่าทำไมเขาถึงดูดีขึ้น ช่วยแนะนำผมบ้าง เพื่อนคนนี้จึงจัดการโทรจองคิวทำศัลยกรรมจมูกที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ให้ผม ผมได้คิวก็ไปทำเลยคับ

หน้าโรงพยาบาลเลอลักษณ์

บันไดทางเข้า รพ.เลอลักษณ์ อลังการสุดๆไปเลย

ล็อบบี้สำหรับปรึกษาและแนะนำการทำศัลยกรรม

ชั้น 3 เป็นส่วนของการจ่ายเงิน-รับยา และเตรียมไปห้องผ่าตัด
เมื่อผมถึงโรงพยาบาลเลอลักษณ์ต้องขอชมก่อนเลยว่า....โรงพยาบาลมีความสวยงามเป็นจุดเด่น และพนักงานที่ให้คำแนะนำก็พูดคุยดีมาก ผมเลือกทำจมูกด้วยซิลิโคนอเมริกา ทำทรง Idol Nose จมูกทรงที่นิยมมาก ราคาที่ผมทำตอนนั้น 13,900 บาท เป็นทรงมาตรฐานเน้นดั้งโด่ง และบิดได้นิดหน่อย เมื่อถึงเวลาต้องเข้าห้องผ่าตัดผมไม่ตื่นเต้นเลยแต่ภาวนาให้ออกมาสวยได้รูปเหมาะกับใบหน้า เพราะไม่อยากแก้ซ้ำไปซ้ำมา พอเข้าไปถึงห้องผ่าตัด พี่พยาบาลก็เข้ามาฉีดยา 1 เข็มนั่นก็คือ ยาสลบแบบอ่อนคับ (เป็นเรื่องแรกที่ผมเลือกมาทำที่นี่เลยคับ) จากนั้นประมาณ 20 นาทีก็เสร็จเรียบร้อย ออกมานั่งพักไม่นานก็กลับบ้านได้แล้วคับ
รูปเสริมจมูก I Dol Nose 1 วัน หลังกลับจากโรงพยาบาลเลอลักษณ์

ผมอยากจะบอกกับทุกคนว่า......คุณหมอที่ทำให้มือเบามากแน่ๆ ดูสิ!!!!!
หน้าผมเหมือนไม่ได้มีรอยช้ำ รอยบวมเลย เป็นอะไรที่ผมปลื้มมากครับ
ผมปิดแมส หน้ากากไปทำงานสบายๆไม่จำเป็นต้องขาดงานเลย เป็นข้อดีเลยทีเดียวที่เราเลือกหมอเก่งๆ และสถานที่เป็นโรงพยาบาลที่มีมาตรฐาน
มาถึงวันนี้..........วันที่ผมมีจมูกใหม่ มีการเปลี่ยนแปลงหลายๆอย่าง เวลาผมออกไปข้างนอกกับเพื่อนๆไปกินข้าว ไปเที่ยว ผมมักจะมีคนมาทักผมว่า ผมคือ ฟลุ๊ก จิระ หรือเปล่า??? ผมนี้เซอร์ไพร์มากๆ นึกแล้วก็ขำดีคับ

สมัยก่อน Facebook หรือ IG แทบจะไม่มียอด Like แต่หลังจากทำศัลยกรรมจมูกที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์มานั้นก็เป็นเรื่องที่น่าตกใจ มีคนติดตามขึ้นเยอะมาก และมีคนเข้ามากด Like เยอะขึ้นมาก จนผมรู้สึกว่าโลกของผมเปลี่ยนไป และผมชอบที่เป็นแบบนี้

วิวัฒนาการหน้าตาผม ต้องเริ่มจากการเสริมจมูกจริงๆคับ

สิ่งที่ผมคิดตอนนี้คือ...การทำศัลยกรรมทำให้ชีวิตดีขึ้นได้จริงๆ ชีวิตผมเปลี่ยนไปมากๆ ที่เห็นได้ชัดที่สุดคือ เรื่องของความรัก เมื่อเรามีหน้าตาที่ชวนมองก็ย่อมมีคนเข้ามาคุยและทำความรู้จักกันมากขึ้น จากเมื่อก่อนผมไม่เคยมีคนสนใจหรือหันมามองเลย เรื่องของหน้าที่การงาน ผมได้ทำงานในแบบที่ผมฝันไว้เต็มตัวและผมมีงานที่ผมรัก

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ด้านบน ด้านล่าง