เคล็ดลับ การแต่งตัวให้ดูเด็ก

ชิจิโร่

Junior Member
วันนี้ขอนำเคล็ดลับ การแต่งตัวให้ดูเด็กหรืออ่อนวัยว์ มาฝากค่ะ
1. มองหาไอเดียใหม่ๆ จากนิตยสารแนวแฟชั่นทุกๆ เดือน เพื่อนำมาปรับใช้ แค่เปิดผ่านๆ คุณก็จะได้แนวทาง ในการแต่งตัวแล้วค่ะ 2. เรียนรู้การจับคู่การแต่งตัวเพื่อให้เกิดความเยาว์วัย อย่างเช่นถ้าสาวๆชอบใส่กระโปรง ลองเลือกแบบที่กระชากวัยลงมานิสนึง 3. ลองแวะไปตามร้านค้าที่นำแฟชั่น เพื่อดูเทรนด์ของวัยรุ่น แทนการเดินดูเสื้อผ้าในร้านที่เราคุ้นเคย 4. ติดตามกระแสแฟชั่น เลือกซื้อให้น้อยลง แล้วเปลี่ยนมาช้อปเสื้อผ้าที่กำลังนิยมซักตัว ตามสมัยนิยม หรืออาจจะเป็น รองเท้า กระเป๋า กางเกง ก็ได้ค่ะ 5. มองหาเสื้อซักตัวสองตัว เพื่อใส่กับเสื้อแจ็คเก็ตกับเขาบ้าง ซึ่งอาจจะมีสีเข้ากับกระแสหรือจะเป็นแบบคลาสสิคประยุกต์ก็ไม่เลวนะคะ ที่มา www.teenee.com

ด้านบน ด้านล่าง