หล่อเกาหลีหลังปลูกผมที่มาสเตอร์พีซ คลินิก

gusbanana_8

สมาชิกใหม่

ไม่เคยคิดว่าจะต้องพูดเรื่องหัวล้านเลยครับ จนกระทั่งเริ่มมีปัญหาผมเริ่มบางจนหน้าผากกำลังจะล้านเลยครับ ถ้ารวยเพราะมีเงินล้านก็ดีใช่มั้ยครับแต่นี่หัวกำลังจะล้าน เครียดเหมือนกันครับเพราะงานที่ผมทำต้องออกกล้อง พบปะผู้คน ใช้หน้าตาจริงๆ พี่ที่สนิทกันก็เลยแนะนำให้มาปลูกผมดูครับ

นี่ก่อนผมจะร่วงครับ เปิดหน้าผากได้ชิวมาก

จากนั้นไม่นานผมก็เริ่มร่วงครับ หน้าผากเริ่มเถิกเล่นเอาเครียดเลย เวลารับงานก็ขอพี่ๆไม่ต้องเสยผมขึ้น

คิดว่าอาจจะเป็นเพราะการพักผ่อนน้อย ทำผมบ่อย ผมถูกสเปรย์ เจอเคมีเยอะกว่าคนทั่วไป ก็คงจะหลุดร่วงบ้างล่ะครับ (อันนี้ผมเดาถูกเพราะคุณหมอก็บอกมาแบบนั้นก่อนปลูกผม) คลินิกที่ปลูกผมด้วยอยู่แถวๆสยามชื่อมาสเตอร์พีซคลินิกครับ ครั้งแรกที่ไปคนเยอะมากครับ

คุณหมอก็ถามก่อนที่ผมร่วงไปทำอะไรมาหรือเปล่าหรือกินยา ผมก็เล่าให้ฟังคร่าวๆ สรุปแล้วก็คงเรื่องการพักผ่อนการใช้สเปรย์เคมีต่างๆน่ะครับเสร็จแล้วคุณหมอก็ดูหน้าผากตรงที่เริ่มล้านแล้วก็คำนวณกราฟที่จะปลูกทั้งหมด 1,200 กราฟครับ ก็ตกใจนะครับสำหรับผมจากการศึกษามาก่อนแล้วก็ค่อนข้างเยอะเหมือนกัน ส่วนวิธีที่ปลูกผมคือ FUE ย่อมาจากอะไรจำไม่ได้ครับเพื่อนๆลองดูที่กูเกิ้ลดูครับ เป็นวิธีที่ไม่ได้ผ่าตัด อีกอย่างผมกลัวการผ่าตัดด้วย 5 ส.ค.58 ก็ได้คิวครับ ใช้เวลาประมาณ 5 ชั่วโมง ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ตอนมามีเพื่อนมาด้วย เห็นว่าเดินเล่นรอแถวสยามได้หลายรอบเลย 555+

ปลูกผมเสร็จก็ได้หมวกคลุมผมกลับบ้านด้วยครับ วันต่อมาก็ต้องมาสระผมที่คลินิกอีกทีครับ

ก่อนหน้านี้ผมร่วงครับตกใจเลยรีบโทรไปที่ callcenter แล้วก็เพิ่งนึกขึ้นได้ว่าหมอเคยบอกว่าผมจะร่วงในช่วงเดือนแรกแล้วก็จะขึ้นมาใหม่ พอเดือนที่ 2 ผมที่ร่วงก็เริ่มขึ้นมาครับ

3 เดือนผมเริ่มขึ้นเยอะแล้วครับแต่เป็นเส้นเล็กๆ

ปัจจุบันครับชีวิตกลับมาปกติสุขอีกครั้ง ผมที่ปลูกไปก็เริ่มยาวแล้วสมกับที่เค้ารับประกันจริงๆที่บอกว่า ผมจะขึ้น 92 % ใน 1 ปี ฟินนน ส่วนเพื่อนๆ หรือใครมีปัญหาที่คล้ายๆกับผมก็ลองหาข้อมูลดูก่อนนะครับหรือไม่ก็ลองโทรไปสอบถามเหมือนผมได้ที่มาสเตอร์พีซคลีนิกครับ 02-1054370

yibsumtoyou

สมาชิกโดดเด่น
ทำมากี่กราฟ กราฟเท่าไหร่จ้ะ

forwonder000

หล่อมาก ตอนนี้ผมเป็นไงบ้าง

mangotee

ตอนนี้ผมเริ่มขึ้นบ้างไหม

birdmore

ตอนนี้ผมเริ่มขึ้นยัง ตอนทำใช้ผมกี่กราฟ

sugarrose

กัน แฟนเก่าเทโอนินา หล่ออยู่แล้วนะ
ไม่คิดว่านางจะหัวล้าน

คือมีผมแล้วเกาหลีเลย :*:*:*:inlove:

Sofianaka

คนนี้ที่เล่นเรื่อง รักนะเป็ดโง่นิ

อายุยังน้อยอยู๋เลย ปลูกผมละหรอ

planilplayboy

13 พฤษภาคม 2016
หล่อขึ้นมากเลย น่าจะทำตาสองชั้น อีกนิดนะคะ จะเกาหลีมากเลย ♥♥♥ หน้าใสกว่าเราอีกอ่ะ ทำครอสไรหรอบอกได้มะ

nummaeyie

22 พฤศจิกายน 2016
ปลูกทำไมคะ ก็ไม่ล้านนิ เสียเงินเปล่าๆ

ด้านบน ด้านล่าง