ปลูกผมที่มาสเตอร์พีซคลินิกเพราะความหล่อไม่รอใคร

nutsunut

สมาชิกใหม่

จากที่เคยทำปากบางมาแล้ว ครั้งนี้ผมก็ไปปลูกผมมาอีก ฮ่าๆ ไม่ปฏิเสธครับว่าอยากดูดีส่วนเหตุผลที่ทำคือเริ่มรับตัวเองไม่ได้ครับ เริ่มเล่าเลยนะครับ สองเดือนก่อนหน้านี่ผมได้เจอพี่ที่รู้จักกันครับ เค้าดูหน้าแปลกๆ ไปคือดูดีขึ้นเลยเดินไปถาม อืม...ไปปลูกผมมา รอยแผลไม่มีให้เห็นเลยพี่เค้าบอกว่าทำที่มาสเตอร์พีซคลีนิก เฮ้ยยย!! นี่คลินิกเรานี่หว่า ทำไมไม่เคยรู้มาก่อนว่ามาสเตอร์พีซ คลินิกปลูกผมด้วย ผมบอกตัวเองเลยครับตอนนั้นว่าถึงเวลาต้องปลูกผมแล้ว

สังเกตตรงหน้าผากช่วงขมับนะครับจะร่นขึ้นไปไหนก็ไม่รู้ฮ่าๆๆ

หน้าผากก็กว้างเหมือนกันใช่มั้ยครับ

มีหมวกช่วยปิดหน้าผากส่วนเกินครับ ฮ่าๆ
ก่อนปลูกผมก็เจอคุณหมอก่อนครับชื่อหมอพรีม คุณหมอใจดีมากครับก่อนร่างแบบคุณหมอก็ถามว่าปลูกถึงบริเวณนี้โอเคมั้ยชอบมั้ยอยากได้ประมาณไหน บางอย่างที่เป็นข้อจำกัดของเราคุณหมอก็บอกว่าทำไม่ได้ ส่วนวิธีที่ปลูกผมคุณหมอเรียกว่า FUE เป็นการปลูกผมแบบไม่ผ่าตัดครับ

ก่อนปลูกผมคุณหมอก็อธิบายขั้นตอนต่างๆ ให้ฟังเยอะมากเข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้างเพราะมันตื่นเต้น จำได้ว่าตอนแรกคุณหมอโกนผมด้านหลังแล้วฉีดยาชา จากนั้นสักหน่อยก็ไม่รู้สึกเจ็บเลยครับ ตอนย้ายรากผมข้างหลังมาปลูกข้างหน้าคันๆเหมือนมดกัดเลยครับ ส่วนหน้าผากก็ฉีดยาชาเหมือนกันคุณหมอเอารากผมจากข้างหลังมาปลูกด้านหน้า ขั้นตอนเข้าใจง่ายดีใช่มั้ยครับแต่ผมว่านานมากงานละเอียด ฮ่าๆ 6 ชม. ปลูกไป 1,500 กราฟ ก็เข้าใจนะครับกว่าจะได้ผมแต่ละเส้น

3 วันหลังจากปลูกผม

ด้านหน้าพอให้อภัยแต่ข้างหลังนี่ไงคร้าบบบบบ ฮ่าๆ ช่วงนี่คงต้องสวมหมวกไว้ก่อนหมอบอกว่าใส่ได้แต่ต้องไม่แน่นเกินไป

1 สัปดาห์ หลังจากปลูกผม

ผมเริ่มขึ้นแล้วตรงขมับทั้งสองข้างไม่มีเว้าหรือร่นขึ้นแล้ว ชอบมากครับไม่ผิดหวังเลยที่ผมตัดสินใจปลูกผมที่มาสเตอร์พีซคลีนิก เดี๋ยวรอให้ผมขึ้นเยอะกว่านี้แล้วผมจะมาอัพเดตให้เพื่อนๆ ได้ดูนะครับ และถ้าใครสนใจอยากดูดีแบบผมก็ลองสอบถามได้ที่คลินิกเลยนะครับ ไม่ก็ลองถามทางเฟสดูครับน่าจะเร็วกว่า

+++++++++++++++++++++++++++++อัพเดท++++++++++++++++++++++++++++++

หายไปนานเลยกลับมาอัพเดตตามสัญญานะครับ หลังจากที่รีวิวปลูกผมไปเมื่อไม่นานตอนนี้ผมเริ่มขึ้นแล้วฮ่าๆ

นี่คือวิวัฒนาการของผมเองครับ ฮ่าๆ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อมาไกลถึงขนาดนี้ เค้าว่า 92% ขึ้นภายใน 1 ปี นี่แค่ 2 เดือนดีใจมากเลยครับ รออีกไม่นานคุณหมอบอกว่าจะขึ้นเยอะกว่านี้ยังไงเดี๋ยวผมจะมาอัพเดตอีกทีนะครับ อย่าลืมติดตามนะคร้าบบ

maylymayla

สมาชิกโดดเด่น
27 พฤศจิกายน 2015
เจ็บไหมค่ะทำมาเท่าไรค่ะ

ด้านบน ด้านล่าง