รีวิว - ร้อยไหม TR และ โบท๊อกโดยหมอนกคลีนิคแพทย์สมชาย

Garuda

Junior Member
8 กุมภาพันธ์ 2014
fetch
จากกระทู้นี้ http://www.dodeden.com/forum/forum/m...E0%B8%A1/5622- ขออนุญาตตั้งระทู้ใหม่นะครับ วันนี้ครบ 1 อาทิตย์ที่ได้ไปร้อยไหมกับหมอนก - คลีนิคสมชายหละ เมื่อวานได้ไป F/U การร้อยไหมมาแล้วได้ถามหมอว่าทำอะไรบ้าง จากที่ถาม หมอตอบว่า หน้าของโอ๊ตริ้วรอยเกิดจากวัยและน้ำหนักที่หายไปร่วม 35 ก.ก. โบท๊อกอย่างเดียวเอาไม่อยู่ หมอนกได้ทำการร้อยไหท TR ซึ่งเป๋นไหมช่วยยกกระชับผิวหน้าได้ดี ทำให้หน้าขาวใส หน้าเรียวเล็ก อีกทั้งทำให้รอยแปลเป็นหรือรอยดำ/ ฝ้า จางลง หมอยอกได้ร้อยไหมเพื่อ design รูปหน้าให้ดูโดดเด่นขี้นพร้อมฉีดโบท๊อกปรับรูปหน้า ทำให้หน้าเป็น V Shape เสริมความเรียวเล็กอีกทั้งยังช่วยเรื่องโหวงเฮงให้ดี ขึ้น

โบที่แก้ไปข้างละ 4 เข็ม รวม 8 เข็ม ที่หางตาอีกต่างหาก ตอนนีั Happy กับหน้ามาก รอดูว่า วีคหน้าจะเป็นไงอีก อิอิอิ นัด F/U ครั้งต่อไปเดือน มีนา ตื่นเต้นมาก

ราคาทำเหมาหน้ามา เอาหน้าไปให้หมอดูว่าต้องทำอะไรบ้าง บอกราคามาก็โอเค พอไหวเลยทำเลย
หมอแถมให้เยอะมากๆ มากจนตกใจ เมือวานไป F/U ก็ฉีดให้อีก 3 เข็ม ปลื้มมากกกกกกกกกกกกก

freshnight

Staff Member
30 สิงหาคม 2013
คุณแม่ เปลี่ยนมาก คุ้มมากกกกก ที่ตัดสินใจทำ

เห็นได้ชัดว่า รูปหน้าเปลี่ยน ดูหน้าเล็กเรียวขึ้น

ส่วนริ้วรอย และความหย่อนคล้อยก็ดีขึ้นมาก

คือหน้าเด็กกว่าเดิมมากๆเลยอ่ะ

applemm00

6 พฤศจิกายน 2013
เปลี่ยนไปเยอะมากเลยค่ะ ปัจจุบันดูหน้าเล็กลงกว่าเก่าอีกด้วย

Garuda

applemm00;n6194 โพสต์ว่า:
เปลี่ยนไปเยอะมากเลยค่ะ ปัจจุบันดูหน้าเล็กลงกว่าเก่าอีกด้วย

ขอบคุณมากๆคร๊าบบบบ

Garuda

applemm00;n6194 โพสต์ว่า:

คุ้มมากที่ไปทำคะ ตัดสินใจไม่ผิดเลย

nylonsky3

28 กุมภาพันธ์ 2014
หน้าดูตึงขึ้นเห็นได้ชัดเลยค่ะ อันนี้ทำกี่ครั้งค่ะ ถึงเห็นผล

Garuda

nylonsky3;n6807 โพสต์ว่า:
หน้าดูตึงขึ้นเห็นได้ชัดเลยค่ะ อันนี้ทำกี่ครั้งค่ะ ถึงเห็นผล

ครั้งเดียวคะ เดี๋ยววันที่ 15 หมอนัด F/U อีกครั้ง อยากหน้าเรียว หมอจะแถมไหมนํ๊า 5555
ครบเดือนหละ วีคหน้า

freshnight

Staff Member
30 สิงหาคม 2013
Garuda;n7054 โพสต์ว่า:
ครั้งเดียวคะ เดี๋ยววันที่ 15 หมอนัด F/U อีกครั้ง อยากหน้าเรียว หมอจะแถมไหมนํ๊า 5555
ครบเดือนหละ วีคหน้า

ฮ่าๆๆๆ ยังอยากทำอีกเหรอครับนี่

ด้านบน ด้านล่าง