แก้จมูกครั้งที่6 ทำฟรีๆๆกับกิจกรรม Surgery IDOLในเฟสบุคของAMED CLINIC

chutima

สมาชิกใหม่

สวัสดีครับวันนี้มาแชร์ประสบการณ์กัน เราชื่อเต้ครับ ตอนนี้อยู่ปี 2 เราเป็นคนที่ทำจมูกมาตั้งแต่เด็กเลยครับ แล้วแก้บ่อยมาก แก้มาแล้ว6ครั้ง ก็ยังไม่ดีพอครับ อยากแก้จมูกใหม่เพราะมีปัญหาจมูกเดิมของเราเบี้ยว รูปจมูกใหญ่ไม่สวย เราเลยหาข้อมูลคลินิคต่างๆที่รับแก้และน่าเชื่อถือได้ นั่งอ่านกระทู้รีวิวมาเยอะมาก จนมาเจอที่ AMED CLINIC ทางคลินิคมีโครงการ Surgery IDOL เลยลองสมัครเข้ามาโดยส่งคลิปเข้ามาครับ เป็นโครงการที่ดีมากทำให้ฟรีครับ ดีมาก!!เริ่ดมาก!! ฟรีทุกอย่าง ปรากฏว่าเราเป็นหนึ่งในนั้นครับ คุณหมอผู้เชี่ยวชาญของที่นี่ครับ คุณหมอแนะนำดีมากเลยครับ ใจดีให้คำปรึกษาดีมากๆรอคิวทำค่อนข้างนานเพราะทางคลินิคคนไข้เยอะแต่ไม่เป็นไรเพื่อของฟรีรอได้ครับ5555

วันที่ไปทำ ก่อนทำคุณหมอให้ทานยาฆ่าเชื้อก่อนครึ่งชั่วโมง เสร็จแล้วทำความสะอาดหน้า ฉีดยาชา ไม่เจ็บเลย คุณหมอมือเบามากเลยครับ เคสเราเป็นเคสที่ทำยากมากกว่าคุณหมอจะงัดอันเก่าออกมายากมาก ค่อนข้างนานครับ เรานอนคุยกับคุณหมอตลอด พองัดซิลิโคนอันเก่าออกมา ใส่อันใหม่เข้าไปแล้วก็เย็บแผลครับ พอทำเสร็จคุณหมอเอาซิลิโคนอันเก่ามาให้ดู เห้ย!!เราตกใจมาก!! OMG!! มันใหญ่และน่ากลัวมากเหมือนแท่งอะไรสักอย่างอ่าครับ ขรุขระมาก เรานั่งมองมันเข้าไปอยู่ในจมูกเราได้ไงวะเนี่ย พอทำจมูกเสร็จก็กลับบ้านได้เลยครับ คุณหมอนัดมาอีกที 7 วันตัดไหมทางคุณหมอให้ยามาทานพร้อมกับแผ่นประคบเย็นลดบวม

ช่วง7วันก่อนตัดไหม จมูกเราไม่บวมมากครับ ปกติเป็นคนไม่ค่อยบวมง่ายอยู่แล้วครับ ไม่รู้ว่าชินหรือเปล่านะ55555 เลยไม่รู้สึกเจ็บเลย ก็ดูแลตัวเองปกติครับ ประคบเย็นเพื่อลดบวม ทานยาแก้อักเสบและแก้ปวดตามที่คุณหมอสั่งครับ แผลหายไวมาก 7วันมาตัดไหม เราพอใจกับจมูกใหม่มากเพราะสันจมูกไม่ใหญ่เหมือนก่อนหน้านี้มองด้านข้างก็สวยแบบยังไม่หายบวมยังมีคนทักว่าเปลี่ยนมาก เรียวสวยไม่ใหญ่ ประทับใจมากครับ ทั้งคุณหมอและพนักงานบริการดีมากเป็นกันเองครับ ปลื้มตั้งแต่เดินเข้าไปครั้งแรกเลย โดยรวมทุกอย่างดีมากๆเลย ขอบคุณAmed clinic ที่มอบสิ่งดีๆให้กับผมครับ ติดตามกิจกรรมรดีๆแบบนี้ได้ที่เฟสบุคของคลินิกนะครับ มีกิจกรรมดีๆแบบนี้ตลอดเลย มาดูรูปหลังการทำจมูกของเราดีกว่า

NongKoy

สมาชิกโดดเด่น
5 มิถุนายน 2014
อัพเดตให้ดูด้วยนะอยากให้แฟนไปทำมั้ง แมบมาก

Toonza

3 มิถุนายน 2014
ซิลิโคนอันเก่าน่ากลัวมากเรย เหลืองอ๋อย555

girlMee

สมาชิกใหม่
แฟนเราก็จะทำเหมือนกัน เอาไว้เป็นทางเลือกนึงค่ะ

Baby

4 มิถุนายน 2014
หล่อแบบฟรีๆเลย โชคดี๊ดี

Olender

20 พฤษภาคม 2014
หน้าเปลี่ยนจากตอนเด็กๆไปเยอะเลยยย

victoria

16 พฤษภาคม 2014
แก้บ่อยมากเลยย แต่ยังหล่ออยู่น้ะะะะ

Sripech

13 สิงหาคม 2014
ซิลิโคนใหม่ ดูดีกว่าอันเก่าเยอะเลย

sayno

6 พฤศจิกายน 2015
แก้หลายรอบมากเลยอ่ะ

ด้านบน ด้านล่าง